Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: Review ที่เดินชิลแห่งใหม่ ให้กลิ่นอายเวนิส (แนะนำว่าควรพกกล้องไปด้วยค่ะ ^^’)

Warning Points:
    0/5

Review ที่เดินชิลแห่งใหม่ ให้กลิ่นอายเวนิส (แนะนำว่าควรพกกล้องไปด้วยค่ะ ^^’)

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาบังเอิญขับรถแวะไปทำธุระแถวๆ วัชรพลค่ะ ไม่ได้ไปแถวนั้นสักพัก กะว่าจะแวะหาข้าวทานตามห้างหรือตามร้านอาหารทั่วๆ ไป แต่สายตาดันไปสะดุดกับป้าย “เวนิส ดี ไอริส วัชรพล ยกสยาม เยาวราช สวนจตุจักรมาไว้ในที่เดียว!”

(ข้อความประมาณนี้มั้งคะ ถ้าจำไม่ผิด แต่ถ้าขาดตกตรงไหนต้องขออภัยด้วยนะคะ เพราะจุดนั้นอ่านแล้วสะดุดรีบเสิชใน google map หาเส้นทางไปต่อก่อนเลย)

ไม่รอช้าอยู่ไม่ไกลจาก 5 แยกวัชรพล มาทางโรงเรียนอนุบาลจารุวรรณ มองขวามือเห็นเลยค่ะ บ้านช่องตึกรามสถาปัตยกรรมเวนิสชวนฝันชัดๆ..

เพิ่งรู้ตัวตอนกลับมาบ้านว่าลืมถ่ายมุมกว้างด้านหน้าก่อน.. เพราะตอนจอดรถเสร็จนี่รีบเดินเข้าไปเลย ช่วงเย็นๆ 5 โมงกว่าๆ อากาศตอนนี้กำลังดี เดินสบาย แถมคนไม่เบียดเสียด แนะนำให้ลองมาค่ะ ^^

ปล. ภาพอาจจะไม่สวยคมชัดเท่าไหร่ เพราะเป็นการไปแบบกะทันหัน เนื่องจากถูกดึงดูดด้วยคำว่า “เวนิส” จากป้ายโฆษณาละแวกวัชรพล ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ >_<

ตามสถานที่ท่องเที่ยวมักจะมีที่ให้คล้องกุญแจเขียนข้อความหรือคำอวยพร คำอธิฐานอะไรก็ว่ากันไป ส่วนที่นี่ก็มีจำลองมาให้เขียนเหมือนกันค่ะ แอบเห็นคนที่ไปเป็นคู่ๆ เขียนกันกระหนุงกระหนิงฟรุ้งฟริ้งน่ารัก ไอ้เราบังเอิญไปคนเดียวครั้งแรกเลยขอทิ้งข้อความไว้เบาๆ ว่า “มาแล้วนะ” เอาไว้ครั้งหน้าเร็วๆ นี้ค่อยลากคนข้างกายไปทิ้งชื่อไว้คู่กัน 555+

Thanks jahasu ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like genie-babe ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5

Re: Review ที่เดินชิลแห่งใหม่ ให้กลิ่นอายเวนิส (แนะนำว่าควรพกกล้องไปด้วยค่ะ ^^’)

(ต่อ) แนะนำอีกอย่างเลยนะคะสำหรับใครที่ได้อ่านกระทู้นี้แล้ว ถ้าจะมาพกกล้องมาได้เลยค่ะ เพราะมองไปทางไหนรอบตัวก็จะเจอแต่คนถ่ายรูป ที่นี่มีมุมให้ถ่ายรูปเยอะอยู่ค่ะ background เป็นตึกสวยๆ หรือของกระจุกกระจิกที่เค้าเซตไว้ก็น่ารักๆ ทั้งนั้น

จริงๆ ที่นี่เหมือนจะทดลองเปิดในช่วงแรก เพราะโดยรวมของโครงการจะยังไม่เสร็จดีนัก แต่พื้นที่ขายของก็มีเยอะพอสมควรแล้ว พวกของที่มาขายก็เน้นไปที่งาน handmade น่ารักๆ หรือเสื้อผ้า ของจุกจิกต่างๆ ให้อารมณ์สยาม + สวนจตุจักร มีให้เดินดูเพลินๆ กันยาวๆ ค่ะ

อันนี้เป็นโซนอาหารที่จะอยู่ด้านในสุด บรรยากาศ+อากาศช่วงนี้น่าเดินดีค่ะ ลมเย็นๆ คนไม่เบียดเสียด เดินไปกินไป แถมได้ถ่ายรูปวิวด้านหลังสวยๆ ด้วย ^_^

แต่ยังไม่หมดค่ะ.. ตอนเดินกลับมาโซนข้างหน้า ได้ยินเสียงนักร้องคุ้นๆ ละมุนลื่นหูมาก พอเดินไปมองหน้าเวที โอ๊ะ! แม็กซ์ the voice!! นี่ต้องรีบหาที่นั่งแถวๆ นั้น นั่งทานอาหารกับขนมที่ซื้อมา ฟังเพลงไปเพลินๆ บรรยากาศดีสุดๆ เลย
    (แอบไปดูในเพจของตลาดเวนิสที่นี่ เห็นมีตารางศิลปินที่จะมาเล่นในอาทิตย์ต่อๆ ไป ลองเช็คกันดูนะคะ รักใคร อยากฟังเสียงใครร้องเพลงสดๆ บรรยากาศสวยๆ ลมเย็นๆ ลองเลือกมาให้ตรงกับเค้าดูค่ะ ^o^)

เริ่มมืดแล้วมีคนมาเรื่อยๆ ค่ะ แถมตอนกลางคืนเราว่าถ่ายรูปสวยดี แสงไฟที่นี่สวยอ่ะ ชอบๆ

ขอทิ้งภาพสุดท้ายไว้กับสัญลักษณ์เด่นๆ ข้างหน้าทางเข้า -.- แต่ดันมาถ่ายตอนจะกลับ 555+

คาดว่าถ้าโครงการนี้ (Venice di IRIS วัชรพล) เปิดครบสมบูรณ์แบบช่วงต้นปีหน้าคงจะยิ่งสวยมาก ยังไงถ้ามีเวลาว่างๆ ลองแวะมาก่อนได้นะคะ และเราหาข้อมูลมาให้เพิ่มเติมคร่าวๆ ว่าที่นี่ ในช่วงนี้จะเปิดเฉพาะวันเสาร์กับวันอาทิตย์ ช่วงเย็นๆ ตั้งแต่สี่โมงครึ่ง - สี่ทุ่มโดยประมาณ มีที่จอดรถเยอะ สะดวกสบายค่ะ หรือถ้าสงสัยตรงไหนเพิ่มเติมลองไปถามที่เพจสถานที่เค้าเลยก็ได้ https://www.facebook.com/venicediiris และทิ้งแผนที่ไว้ให้ลองดูนะคะ

Thanks jahasu ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like genie-babe ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5

Re: Review ที่เดินชิลแห่งใหม่ ให้กลิ่นอายเวนิส (แนะนำว่าควรพกกล้องไปด้วยค่ะ ^^’)

ขอบคุณที่รีวิวค่ะ ถ่ายรูปสวยจังเลยค่ะ โทนสีสวยดี น่าไปเลย

0/5

วัชรพลอยู่แถวบ้านเราเลย ยอมรับว่าสถานที่สวยจริง เดี๋ยวพรุ่งนี้เย็นๆจะลองแวะไปดูนะคะ

Comments from Facebook