Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: มีวิธีดูแลลูกตอนหน้าหนาวมาแชร์กันค่ะ

Warning Points:
    0/5

Smile มีวิธีดูแลลูกตอนหน้าหนาวมาแชร์กันค่ะ

อันดับแรกเลยคือการหาเสื้อผ้าหนาๆนุ่มๆ ให้เขาใส่ค่ะ แล้วที่สำคัญคืออ้อมกอดของแม่

อย่ามองข้ามนะคะ เพราะจะทำให้ลูกรู้สึกถึงความอบอุ่นและปลอดภัยมากเลยค่ะ

คอยให้เขาทานน้ำอุ่นๆบ่อยๆ เพราะจะทำให้ร่างกายให้อบอุ่น และก็ช่วยให้ผิวไม่แห้งได้อีกทาง

แต่ถ้าอยากให้น้องมีผิวชุ่มชื่นตลอด ก็ทาโลชั่นให้เค้าสูตรอ่อนโยน สำหรับเด็กเล็กโดยเฉพาะให้เขาค่ะ

เวลาอากาศหนาว ผิวจะแห้งง่าย จริงๆเราเองยังไม่เคยทาโลชั่นให้ลูกจริงจัง แต่หลังๆดูผิวลูกแห้งๆแตกๆ

เราเลยเริ่มศึกษาเรื่องครีมเป็นพิเศษ พอดีกับที่พี่สาวแนะนำโลชั่นตัวนึงมาให้ บอกว่าเพื่อนที่มีลูกอ่อนใช้ให้ลูกเป็นประจำ

ทาแล้วผิวชุ่มชื่น แล้วก็จะสบายตัว ตอนแรกเราก็กลัวว่าจะอันตราย แต่พี่สาวบอกว่าเป็นโลชั่นสำหรับเด็กโดยเฉพาะ

แล้วดาราก็ให้ลูกใช้กันเยอะ เลยลองใช้ดูบ้าง ตอนนี้ลองทาให้ลูกได้สักพักแล้วค่ะ ก็รู้สึกว่าผิวลูกดูนุ่มขึ้นจริงๆแหละ

แนบไฟล์โลชั่นมา เผื่อใครสนใจนะค่ะ

ใครมีวิธีไหนที่อยากแชร์กันก็เชิญได้เลยค่ะ แต่ของเราขอแนะนำใน 3 อย่างนี้เพราะว่าทำแล้วได้ผลดีค่ะ

0/5

Cool Re: มีวิธีดูแลลูกตอนหน้าหนาวมาแชร์กันค่ะ

ขอบคุณ จขกท สำหรับข้อมูลดีๆค่ะ

เราไม่เคยมีลูปอาจแนะนำไรไม่ได้ อิอิ

แต่ว่าเห็นลูกพี่ๆเขาก็ดูแลเป็นพิเศษเวลาหน้าหนาวจริงๆแหละค่ะ

0/5

Cool Re: มีวิธีดูแลลูกตอนหน้าหนาวมาแชร์กันค่ะ

ลูกพี่สาวเราขวบครึ่ง ก็ใช้ตัวนี้เหมือนกันเลย

0/5

Re: มีวิธีดูแลลูกตอนหน้าหนาวมาแชร์กันค่ะ

คุ้นมากๆค่ะ เหมือนเราจะเห็นในไอจีดาราหลายคนมาก

Comments from Facebook

Tags for this Thread