Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: รีวิวเล็กๆเกี่ยวกับช่องคลอด

Warning Points:
    0/5

รีวิวเล็กๆเกี่ยวกับช่องคลอด

กว่าจะมาเป็นรีวิวนี้ได้ยอมรับค่ะว่ามีความเขิลอายพอประมาณ
    แต่เพราะความทรมานที่เราเจอมันทำให้เราฉุกคิดขึ้นได้ว่า

“ผู้หญิงคนอื่นไม่ควรเจอแบบเราอีก!!”

ฟังดูสวยสุดๆ ฮ่าๆๆๆ

แต่ความจริงคือ… เราค้นพบว่าสิ่งที่เกิดขึ้นนี้มันทรมานมากถึงมากที่สุด
    และไอ้อาการที่ว่านี้ก็คือ “ช่องคลอดแห้ง” นั่นเองค่ะ!

ตอนแรกเราไม่รู้ตัวเลยว่ามันคืออะไร เจ้าอาการแสบๆคันๆที่เกิดขึ้น
    แถมเวลาฟีเจอริ่งกับสามีก็เจ็บปวด แถมฝืดแบบไปสุดมาก
    จนทำให้ปิดจ๊อบได้บ้างไม่ได้บ้าง

หลังจากนั้นเราก็เริ่มหาข้อมูลค่ะว่ามันเกิดอะไรขึ้น
    แล้วก็พบว่ามันเป็นอาการที่เกิดตามมาหลังจากที่เรา “หมดประจำเดือน”

แต่อย่าเพิ่งด่วนสรุปว่าพี่หมดแล้วนะคะ ยังค่ะ ยังอีกนานนนนน…
    เพราะมันยังมีอีกหลายสาเหตุอย่างร่างกายที่ไม่ค่อยจะแข็งแรง
    และทำให้ฮอร์โมนลดลง ซึ่งของเราอาจเป็นเพราะความเครียดสะสม
    เห็นมั้ยคะ??? ความเครียดเนี่ยยยย ทำร้ายหญิงสาวอย่างเราๆมากๆ

พอจะรู้แล้วว่าเกิดอะไรขึ้น เราก็ไปเจออาการของ “ช่องคลอดแห้ง” ว่า…

แม่นเลย! เรารู้สึกแสบและคันแต่กลับไม่มีตกขาวให้เห็น ต่อๆค่ะ

ยิ่งตอกย้ำว่าใช่!!!

ที่มาค่ะ >> http://women.thaiza.com

หลังจากที่เรารู้ว่าอาการเป็นแบบนี้ เราเลยไปปรึกษาเพื่อนที่เป็นเภสัชค่ะ
    ว่าจะสามารถใช้ยาอะไรรักษาได้บ้าง นอกเหนือจากการใช้สารหล่อลื่น
    เพราะเราอยากหายค่ะ ไม่ใช่แก้ไขสถานการณ์เฉพาะกิจอย่างเดียว

เพื่อนก็แนะนำยาสอดตัวนี้มา

กล่องนึงมี 6 เม็ด อันนี้เทสๆ ซื้อมา 1 กล่องก่อน

เรียกว่า “ไจโนฟลอร์” สำหรับวิธีการใช้ก็ตามนี้นะคะ

สำหรับวิธสอดนะคะ เราไปเปิดเจอมาจากที่นี่ค่ะ >> women.thaiza.com

ต่อไปนี้เป็นภาพ เอิ่มม… บางท่านรับไม่ได้กับรูปไปบ้างนะคะ

อ้างอิงที่มาภาพนะคะ >> http://www.vaginal-tightening.com/pills/

และทั้งหมดนี่ก็เป็นหนึ่งรีวิวเล็กๆเกี่ยวกับช่องคลอดที่อยากให้สาว ๆ ทุกคนได้ใส่ใจกันค่ะ

อย่าลืมนะคะ!! น้องสาวเราเป็นเด็กที่บอบบางและต้องการ ๆ ดูแลเอาใจใส่อย่างสม่ำเสมอ
    ดังนั้น อย่าละเลยน้องกันนะคะ น้องจะได้สดใสสดชื่นตลอดไป

0/5

Re: รีวิวเล็กๆเกี่ยวกับช่องคลอด

ขอเก็บเป็นความรู้เลยค่ะ บางครั้งแอบมีอาการเหมือนกันแต่ยังไงไว้ชัวร์จะลองซื้อยามาใช้เนอะ

0/5

Re: รีวิวเล็กๆเกี่ยวกับช่องคลอด

ขอบคุณที่มารีวิวกันนะคะ เป็นอะไรที่อีกหน่อยอาจจำเป็นต้องรู้ก็ได้ใครจะไปรู้

0/5

ขอบคุณค่ะ

Comments from Facebook

Tags for this Thread