Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: ขอคำปรึกษาเรื่องพัฒนาการของลูกค่ะ

Warning Points:
    0/5

ขอคำปรึกษาเรื่องพัฒนาการของลูกค่ะ

คือตอนนี้กังวลเกี่ยวกับพัฒนาการของลูกค่ะ ไม่แน่ใจว่าว่าสิ่งที่เราทำ สิ่งที่ให้ลูกๆ มันจะช่วยในเรื่องของการพัฒนาการของเค้าหรือเปล่า แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่าพัฒนาการเค้ามาถูกทางแล้วการไปเรียนกับสถาบันพัฒนาการเด็กอย่างจิมโบรีจะช่วยไหมค่ะ
    ปล.ตอนนี้น้องเมษอายุ ขวบครึ่งค่ะ และเราเองก็มีลูกคนแรกเลยค่อนข้างกังวลเอามากๆ

0/5

Re: ขอคำปรึกษาเรื่องพัฒนาการของลูกค่ะ

ถ้ากังวลมากๆก็เข้าเรียนกับสถาบันพัฒนาการเด็กก็ได้เพราะสถาบันพวกนี้เค้ามืออาชีพอยู่แล้ว

0/5

Re: ขอคำปรึกษาเรื่องพัฒนาการของลูกค่ะ

เคยกังวลเหมือนกันค่ะ เราเลยนั่งหาข้อมูล รายละเอียดต่างๆ สุดท้ายก็ลองไปเรียนที่ gymboree แล้วก็เห็นความแตกต่างของพัฒนาการลูกชัดมาก เพราะที่นี่เค้าใส่ใจ นอกจากนี้หลักสูตรเค้ามีการเปลี่ยนแปลงและพัฒนาทุกๆ 3 ปี แต่ส่วนตัวชอบกิจกรรมที่เค้าเอามาสอนเพราะเค้าสอนที่มาที่ไปด้วยแบบอย่างเรียนศิลปะกว่าเค้าจะให้ลงมือจริงก็ต้องผ่านกระบวนการคิด และกระบวนการต่างๆเยอะแยะ อีกอย่างที่นี่เค้ามีเวลาเรียนเหลือเฝืออย่างศิลปะนี่ก็เรียนไปเลย 45 นาที ของเราตอนนี้ส่งลูกไปเรียนแล้ว 3 คน คนที่ 3 เพิ่งเข้าเรียนได้ 5 เดือนแล้ว

Comments from Facebook

Tags for this Thread