Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: สิ่งที่ควรรู้ ก่อนที่จะซื้อของให้ลูกรัก

Warning Points:
    0/5

สิ่งที่ควรรู้ ก่อนที่จะซื้อของให้ลูกรัก

สามีกับเราชอบช่วยกันหาดูพวกข้อมูลเกี่ยวกับการดูแลลูกค่ะ เพราะนี่คือลูกคนแรกของเราทั้งสองคน
    อะไรๆก็เลยต้องละเอียดรอบคอบค่ะ  ของที่จะเอามาให้เค้าใช้ต้องมั่นใจว่าจะไม่เป็นอันตรายสำหรับเค้าค่ะ
    ส่วนตัวชอบหา review ของใช้เด็กๆ มาดูกับสามีบ่อยๆ เค้าจะได้อินไปกับเราด้วยค่ะ ว่ามีอันไหนน่าใช้
    มั่ง เผื่อเวลาเค้าไปซื้อของมาให้ลูกจะได้ซื้อถูก
        แล้วเมื่อวานก่อนเจอ Fanpage อันนึงเค้าแชร์เรื่องของใช้สำหรับเด็กแบรนด์ evoli ค่ะ ก็นั่งดูด้วย
    กันเพราะเขามีภาพอันนึง เป็นเรื่องเกี่ยวกับอันตรายจากส่วนผสมที่อยู่ในของใช้เด็ก ปรากฏว่าของใช้บาง
    อัน มีสารที่เหมือนกับในภาพระบุไว้ด้วย ก็พากันนอยด์เลยค่ะ เพราะกลัวว่าจะเป็นอันตรายกับลูกเรา เห็น
    ว่ามีประโยชน์ ก็เลยอยากเอามาแชร์ให้เพื่อนๆ ดูเป็นข้อมูลเอาไว้ค่ะ

ตอนนี้เรากับสามีเลยต้องใส่ใจกันมากขึ้น เพราะถ้าไม่เลือกให้ดีและเกิดอะไรขึ้นกับลูก เราทั้งสองคงต้อง
    เสียใจมากแน่ เรากับสามีก็เลยตกลงกันว่าต่อไป ต้องละเอียดรอบคอบมากกว่านี้ เพื่อน้องเค้าเลยคะ งานนี้
    ฝากเตือนด้วยนะคะ เป็นห่วงแทนค่ะ
    ส่วนใครอยากอ่านก็ลองเข้าไปที่ link นี้เลยคะ https://www.facebook.com/pages/Evoli...ation=timeline

0/5

Re: สิ่งที่ควรรู้ ก่อนที่จะซื้อของให้ลูกรัก

ขอบคุณมากๆ นะคะ เป็นประโยชน์มาก ๆ
    สงสัยคงต้องศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับของใช้ของลูกตัวเองให้มากขึ้นแล้วล่ะ

0/5

Re: สิ่งที่ควรรู้ ก่อนที่จะซื้อของให้ลูกรัก

สมัยนี้ของใช้ที่หาให้ลูกต้องดูดีๆค่ะ ยิ่งเด็กเล็กยิ่งต้องระวัง คุณพ่อคุณแม่ต้องหมั่นหาข้อมูลอ่านเพิ่มเติมเยอะๆ
    เพื่อความปลอดภัยของลูกน้องค่ะ, ขอบคุณ จขกท.มากๆ ที่เอาข้อมูลเป็นประโยชน์มาแชร์ค่ะ

0/5

ขอบคุณนะคะ แบบนี้ต้องขอเอาไปแชร์ต่อให้เพื่อนๆ ดูซะแล้ว
    เพื่อนๆ เรา เป็นคุณแม่มือใหม่หลายคน หลานๆ จะได้ปลอดภัย ค่ะ

Comments from Facebook