Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: Mask treatment : มาสก์ทองคำ มาสก์สเต็มเซลล์ VitC mask AHA มาสก์ดีทอกซ์

Warning Points:
    0/5

Mask treatment : มาสก์ทองคำ มาสก์สเต็มเซลล์ VitC mask AHA มาสก์ดีทอกซ์

The Miracle Of Mask Treatment

มาตั้งกระทู้ให้เป็นงานเป็นการขึ้นแล้วค่ะ แนะนำตัวก่อนเลย ว่าเป็นผู้หญิงที่เสพติดการมาสก์หน้าเป็นชีวิตจิตใจ ครีมเคริมเรื่องสำอางอะไรไม่ค่อยเท่าไหร่ค่ะ แต่เรื่องมาสก์นี่ ตระเวนลองมาแล้วหลายคลินิกค่ะ ชอบมากกับการมีคนเอาพู่กันมาปรนนิบัติบนใบหน้า เดินกลับมาหน้าใสปิ๊งกระเป๋าแฟ่บ ชีวิตนี้มีเพื่อลอง Mask ตามคลินิก และด้วยความที่อยู่ในวงการ เลยรู้จักบริษัทที่ทำมาสก์ป้อนคลินิกกับสปาอยู่หลายแห่งค่ะ แต่ว่า สั่งจากบริษัทเป็นขนาดมหึมา ใช้คนเดียวไม่หมด เลยเอามาแบ่งปันความงามกันไปค่ะ

ขอบคุณลูกค้าทุกคนที่อุดหนุนมาสก์ทองคำในคราวก่อนนะคะ มาสก์ทองคำเป็นมาสก์ที่ จขกท ชอบมากที่สุดเลยค่ะ ถ้ามีเวลาเมื่อไหร่ต้องแวะเวียนไปทำตามคลินิกเสมอ จนสำนึกได้ว่า...ตูทำอยู่บ้านก็ได้ ไม่เห็นต้องตากฝุ่นออกมาถึงนี่เลย -_-!
    ตามสัญญานะ เราไปหามาสก์อื่นๆ ตัวที่น่าสนใจ มานำเสนอเพิ่มเติมให้แล้วค่ะ

ใครสนใจ เมล์มาได้ที่ Mommyshop99@hotmail.com นะคะ ทุกออเดอร์ส่งฟรี EMS ค่ะ

เหมือนเดิม >> มาสก์ของ จขกท เป็นมาสก์ที่สั่งมาจากบริษัทที่ผลิตให้กับคลินิกและสปาโดยตรง ซึ่งปกติจะทำโลโก้ตามคลินิก จขกท ซื้อแบบยังไม่ขึ้นโลโก้มา และแบ่งขาย (เค้าขายมาเป็นกิโล ใช้คนเดียวไม่ไหว เดี๋ยวตัวเป็นสีทอง) จะแบ่งใส่ถุงซิปล็อก และมีกันชื้นให้นะคะ ไม่มีป้ายแบรนด์ (ยังไม่อยากทำ) รูปถ่ายเดี๋ยวตามมาทีหลังนะ

มาสก์ใหม่ทุกตัวยกเว้นมาสก์ทองคำ ของมาถึงสัปดาห์หน้าประมาณวันจันทร์นะคะ

1. Gold mask …. มาสก์ทองคำ เคล็บลับความงามแบบคลีโอพัตรา บำรุงผิวขาว ลบเลือนริ้วรอย ตัวมาสก์เป็นผงสีทอง
    ส่วนผสม : Gold flake , radiance skin complex
    วิธีใช้ : ใช้ประมาณครั้งละ 20-40 g ผสมน้ำให้ข้น แล้วใช้พู่กันทาลงบนใบหน้า เว้นบริเวณดวงตา รอประมาณ 15-20 นาทีหรือจนกว่ามาสก์จะเซ็ตตัวแล้วค่อยลอกออก
    Comment : ตัวนี้ จขกท. ใช้บ่อยสุด เวลาไปทำทรีตเมนท์ที่คลินิก ใช้แล้วผิวผ่อง เด้ง เหมาะสำหรับคนที่ต้องการให้หน้าดูอิ่มเอิบ มีออร่าตลอดเวลา (ก็ดูเฟรชดีนะ)
    ราคา : 300 บาท / 100 g

2. Detox Deadsea mask … มาสก์ดีทอกซ์ มีส่วนประกอบของโคลนจากเดดซี ดูดซับความสกปรก ทำความสะอาดผิว ดีทอกซ์ให้ผิวสดชื่น ไร้สิว กระชับรูขุมขน
    ส่วนผสม : Deadsea clay , Algae , Marine mineral
    วิธีใช้ : ใช้ประมาณครั้งละ 20-40 g ผสมน้ำให้ข้น แล้วใช้พู่กันทาลงบนใบหน้า เว้นบริเวณดวงตา รอประมาณ 15-20 นาทีหรือจนกว่ามาสก์จะเซ็ตตัวแล้วค่อยลอกออก
    Comment : มีมาสก์ดีทอกซ์อีกหลายตัว แต่เลือกตัวนี้มาใช้ เพราะว่าสรรพคุณน่าสนใจที่สุด (แพงที่สุดด้วยค่า T_T) การดีทอกซ์หน้าเป็นสิ่งที่ดี ควรทำสัปดาห์ละสักหนึ่งครั้ง หลังจากที่ทำงานอ่อนล้ามาตลอดสัปดาห์

ราคา : 300 บาท/100 g

3. Vit C peel off mask …. มาสก์ วิตามินซี ... มาบำรุงผิวหน้าด้วยวิตามินซี เสริมสร้างคอลลาเจนกัน สารจากธรรมชาติ ทำให้ผิวเด้งดึ๋ง มีน้ำมีนวล ตลอดเวลา
    ส่วนผสม : 3% Mg-Ascorbyl phosphate, Alginate
    Comment : วิตามินซี เหมาะสำหรับวัยรุ่น หรือสาวที่ยังไม่แก่มากค่ะ จขกท เป็นต้น อิอิ

ราคา : 200 บาท / 100 g

4. Anti-acne peel off … มาสก์สิว ขั้นพื้นฐานประจำทุกร้านสปาและคลินิกต้องมี เลือกแบบมี Teatree oil ผสม ช่วยลดความมัน และกำจัดความมันส่วนเกินบนใบหน้า ลดสิวและอาการอักเสบจากสิวค่ะ

ส่วนผสม : Treetea oil, Allantoin , Zinc sulphate, Alginate
    วิธีใช้ : ใช้ประมาณครั้งละ 20-40 g ผสมน้ำให้ข้น แล้วใช้พู่กันทาลงบนใบหน้า เว้นบริเวณดวงตา รอประมาณ15-20 นาทีหรือจนกว่ามาสก์จะเซ็ตตัวแล้วค่อยลอกออก
    Comment : มาสก์สิวเป็นตัวพื้นฐานประจำคลินิกจริงๆ เหมาะสำหรับคนที่เป็นสิวเห่อบ่อยๆ และหน้ามัน เคยไปใช้ตามร้าน ตัวนี้ก็โอเคค่ะ คลินิกหลายที่สั่งซื้อกันไปเยอะเลย
    ราคา : 200 บาท/100g

5. Charcoal mask … มาสก์โคลนสีดำ ผงผสมน้ำแล้วลอกออก ช่วยดูดลดสิ่งสกปรก และช่วยลดความมันบนใบหน้าค่ะ
    ส่วนผสม : Bamboo charcoal, Allantoin

Comment : เราควรมีมาสก์สักตัวไว้มาสก์ก่อนนอนค่ะ เหมาะสำหรับคนหน้ามันเมือก ทำให้สิวเกิดง่าย แนะนำเลย ตามหามานาน มาสก์ดูดซับความมัน

6. Stemcell rejuvenate mask มาสก์สเต็มเซลล์ ช่วยเสริมสร้างผิวใหม่ ลดริ้วรอย ทำให้หน้าเนียน ราวกับเกิดใหม่ (Rejuvenate – ฟังดูโอเวอร์)

ส่วนผสม : Argania spinosa sprout cell extract

Comment : เป็นที่ถามไถ่ หากันมามากเหลือเกินสำหรับมาสก์เทพตัวนี้ เหมาะสำหรับสาวแก่แม่หม้ายวัยหย่อนยาน หรือสาวกลางๆ ที่ต้องการหน้าเด้งตลอดเวลา หามาให้ได้ละนะ (เหนื่อยมาก)

7. 30% AHA treatment …. กรดผลไม้ช่วยผลัดเซลล์ผิว ทรีตเมนท์เพื่อหน้ากระจ่างใส ผลัดเซลส์ผิวเก่าที่หมองคล้ำ และริ้วรอยจากการทำร้ายใบหน้า กดสิว

ส่วนผสม : AHA (Glycolic) , Allantoin

วิธีใช้ : ใช้พู่กันป้ายแล้วทาบนใบหน้า 10-15 นาที แล้วเช็ดออก

Comment : ตัวนี้สำคัญค่ะ มีความเข้มข้นมาก ห้ามทานาน! ไม่งั้นหน้า Burn และคันยุบยิบบริเวณใบหน้าได้ มีแบบเข้มข้นกว่านี้ แต่ไม่อยากเอามาขาย กลัวใจสาวๆ ระวังเข้าตานะคะ ไม่ควรทำบ่อย เดือนละครั้งก็พอแล้วค่ะ

มีสินค้าน่าใช้อีกหลายตัว แต่ขอไปเซอเวย์และทดลองก่อนนะคะ อันไหนดีเราจะคัดมาให้สาวๆ ทุกคนได้ใช้ต่อกันไปค่ะ ใครอยากให้เอาตัวไหนมา แจ้งมาได้นะคะ ถ้าไม่สุดหล้าฟ้าเขียวเกินไปนัก จะไปจัดหามาให้ค่ะ

ปล. จขกท. ไม่ขาย ครีมทาหน้า และไม่ขาย Mask ที่เป็นเครื่องสำอางนะคะ ขายเฉพาะ Treatment ที่ใช้เองและติดใจค่ะ ผิวหน้า จขกท แพ้ง่าย เคยใช้แบบเป็นเครื่องสำอางมาหลายครั้งแล้ว สุดท้ายคลานกลับไปคลินิกทุกที ขอให้ทุกคนมีความสุขกับการดูแลใบหน้าตัวเองขั้นพื้นฐานค่ะ และสัญญาว่าเราจะไม่ลดความพยายามในการตามหามาสก์หน้าทรีตเมนท์ดีๆ ตัวที่ recommend กันในวงการ มาให้ทุกคนได้ใช้กัน
    Last edited by Mommyshop99; 10-01-2014 at 12:08 AM.

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->