Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: เครื่องล้างจานจำเป็นต้องมีน้ำยาเฉพาะของมันเองหรือเปล่าค่ะ?

Warning Points:
    0/5

เครื่องล้างจานจำเป็นต้องมีน้ำยาเฉพาะของมันเองหรือเปล่าค่ะ?

ถ้าใช้น้ำยาล้างจานทั่วไปจะได้หรือเปล่าค่ะ? พอดีที่แถมมากับเครื่องมันหมดอ่ะ เราใช้เครื่องซีเมน น้ำยายี่ห้อ finish

0/5

Re: เครื่องล้างจานจำเป็นต้องมีน้ำยาเฉพาะของมันเองหรือเปล่าค่ะ?

น้ำยาล้างทั่วไปใช้ไม่ได้หรอก ความสะอาดมันต่างกัน

0/5

Re: เครื่องล้างจานจำเป็นต้องมีน้ำยาเฉพาะของมันเองหรือเปล่าค่ะ?

เค้าก็ใช้อยู่ได้ของแถมเป็นน้ำยาล้าง finish ครบเซ็ตเหมือนกัน เคยถามพนง.นะ เห็นว่าควรใช้ของยี่ห้อมันเอง เพราะน้ำยา rinse aid เป็นน้ำยาเพิ่มความแวววาวด้วย ห้างทั่วไปมีขายค่ะ เคยไปสำรวจล่ะ

Comments from Facebook