Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ทดลองของใหม่..ปรับผิวด้วย Bio oil

Warning Points:
    0/5

ทดลองของใหม่..ปรับผิวด้วย Bio oil

เป็นคนที่มีปัญหาเรื่องผิวพอสมควร โดยเฉพาะสีผิวที่หน้าเพราะจะคล้ำง่ายเวลาโดนแดด บล็อคไปหลายชั้นก็ยังเป็น ลองสูตรมาก็เยอะทั้งครีมแท้ ครีมเทียม สูตรเคมี สูตรธรรมชาติ หาหมอมาก็เยอะ..เงินเดือนหมดไปเยอะกับค่ารักษาผิว หลังๆ นี่เลยเน้นโบกเลยค่ะ เอาง่ายๆ มองหา bb ครีมดีๆ โป๊ะด้วยรองพื้น แต่มันก็แค่แก้และกลบที่ปลายเหตุ พอล้างออกมาก็ยังเป็นเหมือนเดิม รอยดำก็ยังเป็น..พออายุมากขึ้น ผิวยิ่งคล้ำง่ายขึ้น..บอกตรงๆ ว่ากลุ้มใจมาก เพราะเริ่มจะขายไม่ออก ปรึกษาเพื่อนก็บอกวิธีที่เคยทำๆ มาทั้งนั้น จนได้เม้าท์กะเพื่อนทาง FB เพราะเห็นว่าผิวเพื่อนนี่แบบเนียนมาก ทั้งๆ ที่เมื่อก่อนนี่แบบแย่กว่าที่เราเป็น เลยแอบถามเพื่อนว่ารักษาผิวยังไง เพื่อนบอกให้ลองใช้ Bio oil แต่ต้องใช้เวลานะ เพราะสูตรจากธรรมชาติ มันจะค่อยๆ ปรับสภาพผิวให้ขาวเนียนใกล้เคียงกัน

คุยเสร็จนี่รีบเด้งไปหามาลองเลยจนไปเจอที่ร้านบู๊ท แล้วซื้อมาขวดนึง ขวดก็ขนาดกำลังดีพกพาง่าย สะดวกเวลาต้องไป ตจว แกะกล่องออกมา ดมกลิ่นก็หอมดีนะคะ..มาทาบนหลังมือก็รู้สึกว่าลื่นๆ มันๆ คงเป็นเพราะเนื้อน้ำมันสกัดจากธรรมชาติ เลยเบาเป็นพิเศษ ไม่รู้สึกหนักเพราะความเข้มข้นของเนื้อออยล์ เพื่อนแนะนำมาว่าควรทาตอนอาบน้ำเสร็จใหม่ๆ ตัวกำลังหมาดๆ จะทำให้เนื้อออยล์ ซึมซาบได้ดี คนใช้ได้ผลแนะนำมาซะขนาดนี้ ถ้าไม่เชื่อก็แย่แล้ว เลยรีบอาบน้ำ ล้างหน้า ล้างเครื่องสำอางค์ พออาบเสร็จลองที่หน้าก่อนเลยค่ะหยดบนฝ่ามือแค่ 2-3 หยด แล้วชโลมหน้าเลย เพราะหน้าเราคล้ำง่าย ต้องโดนแดดบ่อยๆ ทาที่หน้าตอนหน้าเปียกๆ รู้สึกว่าหน้านุ่มมาก แต่พอทาไปได้สักพักจะๆ รู้สึกมันซักหน่อย เพราะหน้ายังไม่แห้ง ต้องปล่อยทิ้งไว้ไปสัก 2-3 นาที เนื้อออยล์จะค่อยๆ ซึมลงที่หน้า พอเริ่มแห้งรู้สึกดีนะ กลิ่นก็ดีด้วย พอเสร็จจากหน้าก็ค่อยๆ ทาที่แขน แล้วก็ขา step เดิมคือทิ้งไว้สักพักถึงจะหายมัน อันนี้ถ้าเป็นตอนเช้า สาวๆ อาจต้องเผื่อเวลาอีกเล็กน้อยในการทา เพราะถ้าทา Bio oil แล้ว อย่าเพิ่งรีบทาอย่างอื่นตามลงไปนะคะ รอให้มันแห้งดีก่อน แค่แป๊บเดียว

พออ่านข้อมูลส่วนประกอบก็ดูค่อนข้างจะเหมาะกับทุกสภาพผิวของสาวๆ นะแต่ให้ลดการใช้ลงตามสภาพผิว เราผิวแห้งใช้ 2-3 หยดพอดี เหมาะกับคนที่น่าจะเป็นคนที่ผิวแพ้ง่าย หรือแพ้พวกสารเคมี อันนี้เป็นอีกทางเลือกที่ดี สำหรับผู้ที่กำลังปรับสภาพผิว ลดรอยจุดด่างดำให้จางลง รักษาผิวให้สวย เนียนนุ่ม
    ตอนนี้ใช้มาได้ 3 อาทิตย์แล้วค่ะ ความเปลี่ยนแปลงที่จับต้องได้คือผิวที่นุ่มขึ้นค่ะ สัมผัสหน้าทุกวัน ยิ่งนุ่มกว่าเดิม แถมมือที่ทา Bio oil ทุกวันก็นุ่มขึ้นมาก แถมไม่แห้งด้วย นี่ขนาดล้างมือบ่อยๆ ก็ยังนุ่มเหมือนตอนสาวๆ เลย นอกจากสิ่งที่สัมผัสได้ค่ะ ส่วนที่มองเห็นแบบชัดเจน คือพวกริ้วรอยสีผิวบนใบหน้าที่คล้ำ ก็ค่อยๆ จางลง คนใช้เองแบบเรารู้สึกสบายใจนะคะ เพราะถ้าทาปุ๊บขาวปั๊บนี่ต้องคิดหนักเลย แต่นี่ผิวมันค่อยๆ ปรับให้สีที่เท่าๆ กัน ซึ่งจริงๆ แล้วนอกจากผิวที่เนียนขึ้น พวกรอยดำจางลงไป พวกผิวที่แข็งๆ ด้านๆ ก็ดีมากขึ้นคือปรับผิวที่แข็งๆ นุ่มขึ้น อย่างบริเวณข้อศอก ที่เราเท้าตอนพิมพ์คอม พิมพ์งาน นี่ดีขึ้นนะคะ ถือเป็นของแถมที่ดีเลยนะคะ เพราะนอกจากรักษาผิวหน้า ก็ช่วยดูแลผิวส่วนอื่นๆ ให้ดีขึ้นตามๆ กัน นี่ใช้ต่อเนื่องมาจะเดือนนึงล่ะ หมดขวดนี้ คงไปซื้อมาใช้อีกแน่นอน ถ้าสาวๆ อยากปรับสภาพผิวให้นุ่ม เนียน ใส ลองไปซื้อมาใช้ได้ค่ะ

ภาพหลังจากใช้ได้ 2 เดือนค่ะ
    Thanks fongnom ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5

Re: ทดลองของใหม่..ปรับผิวด้วย Bio oil

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ เราเองก็เบื่อกับแผลเป็นสิวตัวเองสุดๆ เลยค่ะเพราะชอบไปแกะมัน ไว้จะลองไปหาซื้อมาใช้ตามดูบ้างนะคะ

0/5

Re: ทดลองของใหม่..ปรับผิวด้วย Bio oil

เริ่ดมากเลยคร่าาาาา ต้องหามาใช้บ้างซะแล้ว จกขท น่าเลิฟสุดๆ ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ :d

0/5

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีนะคะ

0/5

ขอบคุณทุกกำลังใจ เป็นผู้หญิงยุคใหม่ต้องอย่าหยุดสวยค่ะ
    อยากให้ทุกคนได้ลองไบโอออยล์ดู ใช้แล้วมาแชร์ประสบการณ์กันนะคะ

Comments from Facebook