Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: เฉาก๊วย คุณย่า ค่ะ ! อร่อยยย ~~~

supakit_8 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

เฉาก๊วย คุณย่า ค่ะ ! อร่อยยย ~~~

เฉาก๊วยคุณย่าค่ะ อร่อยมากๆๆ เลยมีใครเคยไปกินมั้ยค่ะ​?
    นี้เอารูปมาจาก FB เค้าอะคะ http://www.facebook.com/chaokuay เเต่ขออนุญาติ
    เเล้วนะคะ อร่อยมากๆเลยคะไปกินที่พาราก้อนมา ก็พึ่งจะรู้ว่า มีสาขาที่ Emporium ,Central ลาดพร้าวเเละอื่นๆอีกเยอะเลยคะ พอลองหาใน google นี่มีออกรายการกลมกิ๊กด้วยนะคะเนี่ย ยังงงอยู่ๆเลยว่าทำไมมันดังจัง นึกว่าเเค่ขายในห้างธรรมดา 555 ชอบกินรสนมสดมากๆๆเลย อร่อยมากกเลยคะ ~~~ คิดเเล้วยังอยากกินอยู่เลย
    เลยลองเอามาให้เพื่อนๆชมคะ เพื่อใครที่ยังไม่เคยกิน ก็ลองไปกินกันดูนะคะ

หรือใครที่เคยกินมาเเล้วก็ลองมา รีวิวกันดูนะคะ
    อยากรู้เหมือนกันว่าคนที่เคยกินเเล้วชอบกินรสอะไรกันบ้างง​?

ขอบคุนคะะ !*

Blog Entries
    9
    0/5
    ดูภาพแล้วไม่แน่ใจว่าคุณ เกี่ยวข้องหรือเป็นเจ้าของสินค้าชนิดนี้ไหมครับ
    หากเกี่ยวข้องสามารถรีิวิวเพื่อแนะำำนำสินค้าหรือบริการของเพื่อนสมาชิกได้
    ในห้อง Business Review : ห้องรวบรวม "รีวิว" ผลิตภัณฑ์ หรือบริการ จากธุรกิจ ของเพื่อนๆ ชาว SBN

หากไม่เกี่ยวข้อง กระทู้นี้ไม่เข้าข่ายรีวิวครับแต่เป็นชวนพูดคุย
    ทางเราจะขอย้ายกระทู้ไปไว้ในห้อง VENUS; Beauty, Life, Love, Family ครอบครัว ความรัก ความงาม

ขอบคุณสมาชิกที่พยายามรักษากฎและช่วยดูแลชุมชนแห่งนี้

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    เฉาก๊วย ทานเย็นๆ ช่วงอากาศร้อนๆ ชื่นใจๆ

เห็นแล้วก็อยากทานครับ

ขอบคุณ จขกท. ครับ

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้ว น่าทานมากค่ะ
    ถ้าได้กลับบ้านคงต้องลองแวะไปชิม และซื้อฝากคนที่บ้าน
    ไม่รู้ว่ามีซื้อกลับไปทานรึเปล่า

ขอบคุณนะคะที่มาแนะนำ

ดูแล้วคล้ายกับพวกนมเย็น ชาเย็น กาแฟเย็น ใส่พุดดิ้ง
    แต่นี่เขาใส่เฉาก๊วยแทน เข้าใจคิดดีค่ะ

PO is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Nakderntang View Post
    ดูแล้วคล้ายกับพวกนมเย็น ชาเย็น กาแฟเย็น ใส่พุดดิ้ง
    แต่นี่เขาใส่เฉาก๊วยแทน เข้าใจคิดดีค่ะ
    ใช่เลยๆ นึกอยู่ว่าคล้ายอะไรน้า
    แต่ดูท่าจะชื่นใจ อยากลองรสนมสดจัง

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะค้า
    ... po po po...

0/5

Re: เฉาก๊วย คุณย่า ค่ะ ! อร่อยยย ~~~

เฉาก๊วยอร่อยเป็นขนมที่เหนียวนุ่มน่าทานมากครับ
    สมัคร slotxo

Comments from Facebook