Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: review: บีบีครีมปรับสีผิวเนื้อเบาใหม่!! จาก CLARINS

Warning Points:
    0/5

Red face review: บีบีครีมปรับสีผิวเนื้อเบาใหม่!! จาก CLARINS

เคยเจอมั้ยจ้ะ ปัญหาสุดกวนใจ!! สีรองพื้นไม่ตรงกับสีผิวตัวเองไหมคะ เรานี้เจอบ่อยมากทำเอาเซ็งไปหลายรอบ
    เสียเงินไปก็ตั้งเยอะแต่สุดท้ายใช้งานไม่ได้ T-T เหตุผลก็เพราะว่าเวลาไปซื้อที่ร้านเครื่องสำอางอ่ะค่ะ
    บางทีแสงไฟที่เขาใช้ในร้านก็หลอกตาเรานะคะ ทดลองใช้ในร้านสีนี้แหละใช้เลย แต่พอออกมาเจอแสงข้างนอก
    อย่างแสงแดด หรือแสงไฟอื่นๆ ที่ความแรงไม่เท่ากัน ไม่อยากจะพูดค่ะ โอ้โหหหห คุณพระ ไม่ลอยมาเป็นกระสือ
    ก็ดำหมองไปเลยล่ะค่ะ (ร้องไห้) ด้วยเหตุนี้เราเลยเปลี่ยนรองพื้นบ่อยมาก เคยเจอบางแบรนด์ที่ซื้อมาแล้วชอบนะคะ
    เนื้อเนียนละเอียดปกปิดดีทีเดียวแต่เลือกสีผิดหน้าเทามาเชียว ก็เลยลองกลับไปซื้อสีที่ Shade ลดลงมาอีก ถ้าหากสี
    ที่ลดลงมามันเข้ากับสีเราก็ดีไป แต่บางแบรนด์ลดแล้วเพิ่มแล้วก็ยังไม่ตรงอีกนี้เครียดเลยค่ะ T T (ร้องไห้ซ้ำ 2 ช้ำใจสุดๆ)

แต่ว่าล่าสุดค่ะ ไปเดินเล่นที่ห้างเซ็นทรัลแถวบ้าน เขาแจกใบปลิวสินค้าใหม่จาก CLARINS พูดถึง BB Cream
    ตัวใหม่ค่ะชื่อว่า UV PLUS HP อ่านดูเขาบอกว่าเหมาะกับสีผิวคนเอเชียมว๊าก เออก็น่าสนใจดี เลยแวะไปดูที่เค้าท์เตอร์
    เขาซะหน่อย พอถึงร้านปุ๊บก็ถามหาเลยค่ะว่าอยู่ไหนอยากลองดู (ช้ำใจมาหลายรอบ หวังว่าคราวนี้แหละจะไม่พลาดอีก)
    พนักงานขายเขาก็หยิบมาให้ดูเรก็ลองทาดูค่ะทีแรกทาแค่ที่หลังมือแล้วเอาไฟส่องก็เห็นว่าสีมันสม่ำเสมอดีนะ แต่ด้วยความ
    ที่ว่ามีบทเรียนมาแล้วหลายรอบเลยตัดสินใจวิ่งออกมาลองดูกับแสงไฟตรงทางเดินห้างค่ะก็ยังเห็นมาสีเนียนดีอยู่ เอาไงล่ะทีนี้
    จะลองซื้อดูดีไหมนะ แต่เพื่อความปลอดภัยจึงรวบรวมความกล้าเดินกลับไปที่ร้านแล้วถามคนขายว่า ขอลองทาหน้าดูได้ไหม
    (วันนั้นหน้าสดมากค่ะทาไปแค่แป้งฝุ่นเบาๆ) พนักงานก็บอกว่าได้ก็เลยลองทาทับดูตอนที่ทาลงบนหน้าบอกได้เลยค่ะว่าเนื้อ
    บีบีเบามาก ไม่เหนอะหนะ เกลี่ยง่ายซึมไว พอลองส่องกระจกดูก็เห็นว่าปกติดี แต่ยังไม่ซื้อนะคะบอกคนขายว่าขอลองกลับ
    ไปคิดดูก่อน พนักงานทำหน้างงเลยค่ะสงสัยคิดว่าเรามาหลอกทาฟรี เหตุผลที่ทำแบบนี้เพราะว่าจะเอาหน้าตัวเองออกมาที่กลาง
    แจ้งดูว่ามันจะลอยไหม พอเปิดกระจกดูปุ๊บ ไม่ต้องคิดมากเลยค่ะกลับไปซื้อทันที หน้านี้ยังเป็นสีเดิมธรรมชาติอยู่เลยค่า

ตอนนี้เราใช้มาได้ 10 วันแล้วค่ะเห็นผลดีมากเพราะว่าหน้าเราไม่ลอยเลยไม่รู้เพราะว่าสีมันตรงกับหน้าเรา หรือว่ามันปรับสีให้
    เข้ากับคนเอเชียอย่างเราๆ ได้จริงๆ ที่ชอบอีกเรื่องนึงคือมี SPF ถึง 40ใช้แทนกันแดดได้สบายๆ เลยค่ะ ทำให้ไม่ต้องทาหลายชั้น
    แถมเนื้อก็เบาสบายไม่มันและไม่รู้สึกหนักหน้า แถมพกพาสะดวกใช้เติมได้ทั้งวันเลยค่ะช๊อบ ชอบ ถ้าถามว่าเราให้กี่ดาว
    เราให้ 4ดาวครึ่งค่ะ แต่ถ้าใช้ต่อไปเรื่อยๆอาจจะให้ 5 ดาวก็ได้นะคะแต่ที่รู้ๆคือตัดสินใจจะใช้ BB Cream ตัวนี้ต่อไปค่ะ ^^
    สุดท้ายนี้ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ตั้งใจอ่านมหากาพย์ของเราจนจบ แล้วไว้ว่างๆจะมารีวิวตัวอื่นให้อ่านต่อนะคะ บ๊าย บายยยยย

0/5

Re: review: บีบีครีมปรับสีผิวเนื้อเบาใหม่!! จาก CLARINS

น่าลองม๊ากค่ะ เดี๋ยวต้องลองหามาใช้บ้างซะแล้ว

0/5

Re: review: บีบีครีมปรับสีผิวเนื้อเบาใหม่!! จาก CLARINS

แบรนด์นี้โอค่ะ ใช้แล้วฟิน.. เดี๋ยวจะแล้วติดใจแบบเราค่ะ

Comments from Facebook