Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: ขอแนะนำร้านเบอร์เกอร์ใหม่ราคากันเอง ย่านพระราม 9 ค่ะ

Bangkok, Thailand
    Warning Points:
    0/5

ขอแนะนำร้านเบอร์เกอร์ใหม่ราคากันเอง ย่านพระราม 9 ค่ะ

พอดีได้ไปลองทานเบอร์เกอร์ร้านใหม่มาค่ะชื่อร้าน Sweet Tweet Bar ที่โรงแรม The Patra พระราม 9 ซอยรามคำแหง 31 ขอเริ่มเลยนะคะ

วันนั้นหิวมากค่ะ ดันขับรถหลงทางไปแถวพระราม 9 ตรงซอยรามคำแหง 31 ค่ะ แถมปวดเข้าห้องน้ำก็เลยเลี้ยวเข้าโรงแรม เดอะ ภัทรา ตอนแรกก็กะว่าใช้ห้องน้ำเสร็จแล้วจะเพ่น แต่บังเอิญเห็นป้ายว่าเค้ามี เบอร์เกอร์ บาร์อยู่ด้านบน roof top มีสระว่ายน้ำ ก็เลยขอแวะไปดูสะหน่อยเพราะเป็นคนชอบชิมค่ะ

พอสั่งมาแบบตกใจเลย คือดูน่ากินมากมากค่ะ ทางร้านให้เนื้อหนามาก ขนมปังก็ดูซอฟซอฟ ชีสเยิ้มๆ พอลองกินเท่านั้นล่ะค่ะ คิดเลยว่า ฉันไปหลบอยู่โลกไหนมาทำไมไม่เคยได้กินเบอร์เกอร์ที่คุ้มราคาขนาดนี้ พอกินเข้าไปเนื้อมันเหมือนละลายไปเลย ขนมปังนุ่มลิ้น ชีสก็อร่อย คือมันเป็นสูตรที่แบบ เฮ้ย ใช่อ่ะ! พอดีวันนั้นเจ้าของร้านอยู่ก็เลยได้คุยค่ะ ทางเจ้าของร้านแกบอกว่า ให้ทางร้านใช้แต่ของพรีเมี่ยมเท่านั้น เนื้อก็ใช้ ออสเตรเลี่ยน บีฟ ส่วนขนมปังเบอร์เกอร์ทางโรงแรมแกทำเองเป็น soft bun สูตรลับเท่านั้น เชฟแกก็เคยอยู่ที่อเมริกามาก่อน ไม่ได้ขายแพงมากเพราะแกทำในสิ่งที่แกรัก เห็นร้านอื่นเค้าแพงแต่ใช้ของไม่ดีเท่าก็รู้สึกเสียดายที่คนไทยไม่มีโอกาสได้รับประทานของดีดีที่มันคุ้มราคากับที่ตัวเองจ่ายบ้างก็เลยทำเองสะเลย ตอนนี้เค้ามีโปรโมชั่นคอมโบเซ็ทอยู่ด้วยนะคะ ยังไงลองเข้าไปดูกันได้ เครื่องดื่ม Sangria ก็รสกลมกล่อม สำหรับใครที่ไม่ทราบว่าคืออะไรนะค่ะ แชงเกรียคือ ไวน์ที่ผสมผลไม้ค่ะ อ๋อ เค้ามีเบียร์ที่ฮิตสุดสุดตอนนี้ด้วยนะคะ เบียร์นกฮูก ปกติไม่ชอบกินเบียร์ แต่ตัวนี้ชอบค่ะ ถูกใจมาก อ่านอย่างเดียว ลองดูรูปเองนะคะว่ามันน่าน้ำลายไหลขนาดไหน

http://www.sweettweetbar.com
    IG: sweettweetbar
    facebook page: https://www.facebook.com/sweettweetbar

Last edited by Miss Doctor Chic; 11-28-2013 at 11:53 AM. Reason: forgot to attach pictures

Warning Points:
    0/5

Re: ขอแนะนำร้านเบอร์เกอร์ใหม่ราคากันเอง ย่านพระราม 9 ค่ะ

เบอร์เกอร์น่าทาน ชื่อร้านน่าสนใจมาก จะหาโอกาสไปทานครับ
    slotxo

Comments from Facebook