Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: เที่ยวญี่ปุ่น 8 วัน ไปไหนดี +อยากรุ้แหล่ง shopping มือสองจ้า

umum is offline Junior Member
    Warning Points:
    0/5

เที่ยวญี่ปุ่น 8 วัน ไปไหนดี +อยากรุ้แหล่ง shopping มือสองจ้า

คือ ต้นเดือนเมษา จะไปญี่ปุ่นกะคุนแม่ 2 คน ประมาน 8 วัน

มีสถานที่ไหนน่าสนใจควรไปมั่งค่ะ แบบ วัยรุ่นๆ ซื้อของถูกกๆๆๆ

แล้วก้ ร้าน มือ 2 หรือ ถนนเปิดท้ายขายของอ่ะไรแบบนี้ที่ไหนดีจ้ะ

อ่อ รับหิ้วด้วยน้า ใครอยากได้ไรบอกจ้า

ปล. อย่างเสื้อยืด ยี่ห้อ PLAY COMME des GARCONS ที่นู่นตัวเท่าไหร่คะ แล้วร้านแถวไหนมีมั่งงจ้ะ

รบกวนด้วยจ้า

jam's Avatar
    jam is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ไปเที่ยวที่เมืองไหนบ้างอ่ะคะ อิอิ ญี่ปุ่นอย่างเดียวมันกว้างไปอ่ะจ๊ะ ^^

umum is offline Junior Member
    0/5
    ที่แน่ๆก้ โตเกียว เกียวโต โอซาก้า ที่เหลือ กำลังหาข้อมูลอ่ะจ้ะว่า จังหวัดอื่นมีไรน่าเที่ยวมี่ง^^

vpattra's Avatar
    vpattra is offline Trusted Member
    0/5

อืมม

ก็ถ้าไปเกียวโต เที่ยวจริงๆ ดูวัดเก่าๆ สองวันก็หมดแล้วล่ะมั้งคะ?

มันมีร้านขายของมือสองอ่ะค่ะ แล้วมีกระเป๋ามือสองด้วย

เป็นร้านชื่อว่าร้าน รีไซเคิล

แต่ก็มีร้านที่เป็นร้านขายกระเป๋าแบรนด์เนมมีสองโดยเฉพาะเหมือนกัน อยู่กลางเมืองอ่ะแหละค่ะ

แต่บอกไม่ถูกว่าอยู่ไหนอ่า

โอซาก้าหรอ อืมม ก็ใหญ่เหมือนกัน ไม่รู้จะช่วยยังงัยน้า

แต่ถ้าโตเกียวอ่ะ ซื้อหนังสือ แบรนด์ มาสิคะ เค้าจะบอกว่าไอเทมนี้อยู่ที่ร้านไหนอ่ะ แต่เป็นภาษาญี่ปุ่นนะคะ

วีร์ว่าโตเกียว กะ โอซาก้าน่าจะมีร้านเยอะมากมายอ่ะค่ะ

เที่ยวให้สนุกนะคะ

ปล.ช่วงนี้อากาศน่าจะหนาวถึงเย็นๆ(ถ้าอึด)นะคะ เตรียมเสื้อไปเผื่อด้วยนะคะ
    เรื่องที่ไม่ดี ชั่วร้าย ทำแล้วบาป ไม่ทำแน่ค่ะ
    ชาตินี้มีชีวิตเดียว รีบสร้างบุญดีกว่าค่ะ
    Thank you SBN ที่ให้ประสบการณ์ใหม่ๆและบทเรียนอะไรมากมาย

xtrastrong's Avatar
    xtrastrong is offline Trusted Member
    0/5
    ของมือ2 ไปที่ Shinjuku เลยครับ
    เดินไปเรื่อยๆ ยังไงก็ต้องเจอ ร้านมือ2 นี่เยอะยิ่งกว่า 7/11 อีก
    ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
    ขอให้มีความทรงจำที่ดี ... ก็เพียงพอแล้ว
    อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
    และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้

อยากให้คืนที่โหดร้ายนี้ ผ่านไปเร็วๆ

0/5
    ถ้ามีเวลาเหลืออยากแนะนำให้ไป Nikko ด้วยค่ะ สวยมาก

0/5
    8วัน ถ้าไปเที่ยวใน Tokyo แนะนำ Harajuku ค่ะกับ Shibuya

Harajuku มีของมือสองด้วยนะคะ แต่เดินดีๆหน่อยแล้วกัน หายากนิดนึงค่ะ
    ของส่วนใหญ่เป็นของวัยรุ่น ราคาย่อมเยากำลังดี ประมาณสยาม ถูกกว่าแพงกว่าแล้วแต่ร้านค่ะ

Shibuya ร้านช้อปปิ้งเยอะมาก เหมือนSiamแต่มีพ.ท.คูณไปอีก3 ประมาณนั้น
    ตึก109 มันมี สองตึกมั้งไม่แน่ใจอันนึงสำหรับเด็ก อีกอันสำหรับวัยรุ่น
    ของใน109 จะค่อนข้างแพงค่ะ แต่จะแฟชั่นสุดๆเลย นอกตึกก็มีบริเวณให้เดินเยอะเลยค่ะ
    ช้อปกันสนุกเลย แต่ก็จะยังแพงอยู่นะคะ ประมาณ 1000+-

SHI์์NJUKU เดินตอนกลางคืนระวังนิดนึง โฮตส์เยอะมากกกกกกกกกก แต่มีของน่าสนใจเยอะมากค่ะ

มีถนนสายนึงแถวๆ UENO PARK ขายของมือสองและของแนวStreetวัยรุ่นค่ะ จำชื่อย่านการค้าไม่ได้
    แต่เด่นดังพอตัวเลย ของเยอะมากๆ คนเยอะมากๆ คนหล่อเยอะมากๆ (เกี่ยวมั้ย 555) ราคาประมาณฮาราจุกุ+ค่ะ

แนะนำให้พาคุณแม่ไปเที่ยวUENO PARK นะคะผ่อนคลายดีค่ะ ถ้าไปเมษา ซากุระบานพอดี อุเอโนะนี้ต้องไปเลยค่ะ
    เค้าปลูกซากุระเป็นทางเดินยาวให้ชมแบบ สวยได้อีก >< ที่สำคัญคือฟรี 555 มีร้านรวงมาเปิดขายอาหาร ราคาย่อมเยา
    บรรยากาศเลิศมากกกกก

แล้วก็วัด ASAKUSA ไม่ไกลจากบริเวณนั้นเท่าไหร่ค่ะ สวยและเหมาะสม อาหารอร่อย ของฝากเยอะแยะเลย
    สงบจิตสงบใจ คุณแม่น่าจะชอบค่ะ

พูดแล้วก็อยากไปอีกจัง
    STYLE NEVER DIE

0/5
    อ๋อ

ของมือสองที่นั่นจะขายที่ FLEE MARKET ค่ะ
    ลองเสิร์ชดูว่าในพ.ท.ที่เราจะไป มีFLEE MARKETมั้ย
    จะเปิดเป็นบางวันค่ะ เฉพาะวันเสาร์ หรือทุกวันสิ้นเดือน อะไรแบบนั้น

เคยเจอเป็นฟลี มาร์คเก็ตเล็กๆ
    แต่เค้ามีจัดแบบใหญ่โตด้วยนะคะ เห็นว่าบางครั้งมีจัดบนดาดฟ้าตึก ประหยัดพื้นที่ค่ะ

ถ้าไปฝั่งเกียวโต โอซาก้า ไม่ทราบจริงๆค่ะ
    แต่ถ้าเป็นโตเกียวถามได้ค่ะ จะตอบเท่าที่ทราบ
    PM มาก็ได้ค่ะ :')
    STYLE NEVER DIE

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    พาคุณแม่ไปนี่น่าจะหาเวลาไปนอนนอกเมืองที่มีออนเซนซักคืนนะค่ะ
    ต้องชอบแน่ๆ กะไปเดินตลาด100ปีที่เกียวโตค่ะแล้วไปหาของกินที่โอซาก้าค่ะของอร่อยเยอะ

0/5
    ชอบเที่ยวแบบไหนล่ะคะ ถ้าชอบวัดชอบวัง+ธรรมชาติก็ตามนี้เลยค่ะ

โอซาก้า ดูซากุระก็ไปที่ปราสาทโอซาก้า กังโรงกษาปณ์ ถ้าจะหาของกิน+shopping ไปที่ dontonbori ลงที่สถานี subway shin-saibachi เดินกันเมื่อยเลยค่ะ มากมาย มีปูย่าง กับพิซ่าญี่ปุ่นอร่ยมากกกกก

เกียวโต ไปดูซากุระที่ Murayama park วัด kiyomizudera กับที่ Arashiyama เดินเล่น shopping ที่เกียวโต station ก็พอมีนะคะ ชั้น 11 มี ทงคัสสึ อร่อยมากกกกก แวะไปชิมได้ค่ะ แถวยาวต้องรอหน่อยแต่รับรองอร่อย

โตเกียว ไปดูซากุระที่ Shinjuku Gyoen , Chidorigafuchi Imperial place และ แม่น้ำเมงุโรงาวะ สวน Ueno ด้วยค่ะ ไปกินซาซิมิอร่อยและราคาถูกที่ตลาดปลา ameyoko เดินเข้าไปก่อนถึงทางแยกมองทางขวามือจะเจอค่ะ

แนะนำที่ kanazawa มีสวน kenrokuen ซากุระบานสวย แต่เสียเวลานั่งรถไปดูและกลับ 1 วันนะคะ และก็มี แห่รถ yatai ที่ Takayama วันที่ 14-15 เมย. แห่กันทั้งเมืองตอนกลางคืนก็มีงานวัดญี่ป่นน่ะคะ

อย่าลืมเช็คข้อมูลก่อนไปนะคะ ซากุระบานแค่สัปดาห์เดียว ไปช้าก็อาจเจอแต่มันไม่ฟูๆเต็มต้นสวยๆแล้วอ่ะค่ะ

ไม่ค่อยทราบเรื่องที่ shopping 2nd brandname ถ้าใครทราบในแต่ละเมือง ก็รบกวนโพสด้วยนะคะ อยากไปเยี่ยมเยียนเหมือนกันค่ะ

อ้อ...ข้อมูลที่ให้ไม่ใช่ทั้งหมดมีแค่นี้นะคะ เพียงแต่ว่าทราบ+เคยไปแค่นี้เท่านั้นเองค่ะ ผิดพลาดต้องขออภัยด้วยนะคะ ไม่มีเจตนาค่ะ

Comments from Facebook