Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: ไปเที่ยวทะเลแบบเช้าเย็นกลับที่ไหนดีคะ

Warning Points:
    0/5

Smile ไปเที่ยวทะเลแบบเช้าเย็นกลับที่ไหนดีคะ

มีเวลาแค่ วันเดียว อยากไปเที่ยวที่ไม่ใช่เดินเล่นห้างน่ะค่ะ ใกล้ๆ กทม. (โรแมนติกนิดหน่อยก็ดีค่ะ) ที่ไหนดีคะ มีอะไรให้เที่ยวบ้างคะ ขอบคุณเพื่อนๆ ล่วงหน้าเลยค่ะ

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    pattaya ใกล้สุดนะคะ ถ้าจะไปแบบเช้าไปเย็นกลับอ่ะ

หรือว่า ลองไปแบบว่า ตลาดน้ำ ดีมั้ยคะ ( แต่มันไม่เกี่ยวกะทะเลอ่ะ )
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

friday's Avatar
    friday is offline Trusted Member
    0/5
    1. พัทยาแล้วนั่งเรือธรรมดาข้ามไปที่เกาะช้างค่ะ เคยไปมาแล้วไม่เหนื่อยค่ะ สบายๆ

2. ไประยอง แล้วนั่งเรือเร็วข้ามไปเกาะเสม็ด เหนื่อยค่ะ ^^

เที่ยวให้สนุกนะคะ
    Friday @ Siambrandname . com Yo Yo Yo

0/5
    หัวหิน ก็ไม่ไกลนะคะ

แต่ตอนนี้มีประชุมอยู่ นิเนอะ ลืมไปๆๆๆ

opperwan's Avatar
    opperwan is offline Trusted Member
    0/5

Talking

มาหัวหินสิคะ มาหาของกินอร่อยๆๆ เราอยู่หัวหินค่ะ
    นับเงิน...ครับผ๋ม

<a href=http://siambrandname.com/forum/image.php?type=sigpic&userid=22771&dateline=1236228014 target=_blank>http://siambrandname.com/forum/image...ine=1236228014</a>

0/5
    พัทยา น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีเน๊อะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Rita's Avatar
    Rita is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by friday View Post
    1. พัทยาแล้วนั่งเรือธรรมดาข้ามไปที่เกาะช้างค่ะ เคยไปมาแล้วไม่เหนื่อยค่ะ สบายๆ

2. ไประยอง แล้วนั่งเรือเร็วข้ามไปเกาะเสม็ด เหนื่อยค่ะ ^^

เที่ยวให้สนุกนะคะ

ขอแก้คุณแนน หน่อยนะคะ

1. พัทยาแล้วนั่งเรือธรรมดา (ควรเช็ครอบเวลาก่อน) ไปเกาะล้าน มิใช่เกาะช้าง จ.ตราด 555
    ไปด้วยกันแท้ ๆ โก๊ะแล้วไง

2 ไประยอง แล้วนั่งเรือข้าม ไปเกาะเสม็ด (อันนี้ไม่แนะนำค่ะ เสม็ดดูจะเสียเวลาเดินทางมาก
    ไป-กลับ น่าเสียดาย อย่างน้อยต้อง 1 คืน

3. ไปบางแสน ชะอำ........ถ้าเน้น ไม่เล่นน้ำ เพราะทะเลไม่ค่อยสวย

4. ไปหาดเจ้าสำราญ, หัวหิน..........ถ้าจะเล่นน้ำ แต่จะไกลกว่าพัทยาพอควรเลย

สรุป ไปพัทยา ข้ามไปเกาะล้านดีที่สุด ทำเวลาได้ดีมาก หาดสวยน้ำใสค่ะ
    Travelling --- Shopping --- Eating --- Reading --- Cooking
    is
    MY LIFE , MY RITA

0/5

Red face เกาะล้านน

Quote Originally Posted by Rita View Post
    ขอแก้คุณแนน หน่อยนะคะ

1. พัทยาแล้วนั่งเรือธรรมดา (ควรเช็ครอบเวลาก่อน) ไปเกาะล้าน มิใช่เกาะช้าง จ.ตราด 555
    ไปด้วยกันแท้ ๆ โก๊ะแล้วไง

2 ไประยอง แล้วนั่งเรือข้าม ไปเกาะเสม็ด (อันนี้ไม่แนะนำค่ะ เสม็ดดูจะเสียเวลาเดินทางมาก
    ไป-กลับ น่าเสียดาย อย่างน้อยต้อง 1 คืน

3. ไปบางแสน ชะอำ........ถ้าเน้น ไม่เล่นน้ำ เพราะทะเลไม่ค่อยสวย

4. ไปหาดเจ้าสำราญ, หัวหิน..........ถ้าจะเล่นน้ำ แต่จะไกลกว่าพัทยาพอควรเลย

สรุป ไปพัทยา ข้ามไปเกาะล้านดีที่สุด ทำเวลาได้ดีมาก หาดสวยน้ำใสค่ะ

เห็นด้วยค่า ไปเกาะล้าน ถือว่าบรรยากาศดี แล้วก็ทันเวลาจ้า

0/5

Talking

ไปเช้า กลับเย็นก็น่าจะ
    1 พัทยา
    2 หาดเจ้าสำราญ จ.เพชรบุรี (ไปมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว น้ำใส+สะอาดกว่าชะอำเยอะค่ะ)
    3 หัวหิน (ของอร่อยๆเยอะค่ะ)

คิดออกแค่เนี้ยอ่ะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by friday View Post

กำลังจะมาบอกว่าไปพัทยาแล้วข้ามเรือไปเกาะล้าน....เข้าใจว่าคุณ friday ก็น่าจะหมายถึงเกาะล้านป่ะคะ....เกาะช้างมันตราดอ่ะจ๊ะ....อันนั้นสามวันสองคืนถึงจะโอ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook