Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: หาที่เรียนประจำที่เชียงใหม่

Hybrid View

007's Avatar
    007 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

หาที่เรียนประจำที่เชียงใหม่

มีโรงเรียนประจำที่ไหนในเชียงใหม่บ้างค่ะเป็นโรงเรียนฝรั่งยิ่งดีหาให้ลูกชายชั้นประถมค่ะ
    รบกวนพี่น้องหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
    Thank you sbn is a highly names.

0/5

Wink

มงฟอร์ตวิทยาลัย เป็น รร.ในเครือมูลนิธิเซนต์คาเบรียลแห่งประเทศไทย อันนี้มีประจำ อีกทีนึงเคยได้ยินคือ ปรินซ์รอแยล ไม่รู้มีประจำป่าว ลองดูน๊า
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

007's Avatar
    007 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by teerasak View Post
    มงฟอร์ตวิทยาลัย เป็น รร.ในเครือมูลนิธิเซนต์คาเบรียลแห่งประเทศไทย อันนี้มีประจำ อีกทีนึงเคยได้ยินคือ ปรินซ์รอแยล ไม่รู้มีประจำป่าว ลองดูน๊า
    ขอบคุณมากค๊า
    Thank you sbn is a highly names.

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    โรงเรียน เปรมติณสูลานนท์ เป็นโรงเรียนอินเตอร์ อยู่แถวแม่ริม ไม่แน่ใจว่า บังคับให้ประจำรึป่าว

ส่วนโรงเรียนฝรั่ง (ชายล้วน) เช่น มงฟอร์ต หรือ ปริ้นซรอแยล ถ้าไม่อยู่ประจำในโรงเรียน ก็จะมีแบบฝากให้อยู่กับ sister คล้ายๆกับฝากเลี้ยงเลยค่ะ คือ พวกอาจารย์ หรือ sister เค้าจะมีหอพักให้เด็กพัก เค้าจะดูแล สอนการบ้าน พาไปเที่ยว (อันนี้เพื่อนเล่าให้ฟังนะคะ เพราะว่าน้องสาวเค้าเรียนที่เรยีนาก็ฝากให้อยู่กะ sister เหมือนกัน)
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

Sa_Yuu's Avatar
    Sa_Yuu is offline Trusted Member
    0/5
    ปรินซ์รอแยล...ค่า มีลุกพี่ลูกน้องเรียนอยู่ค่ะ...เป็นน้องชายอ่ะค่ะ ก็สอนดีนะคะ...แต่เรื่องฝากประจำไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ^^

Nabhattrada's Avatar
    Nabhattrada is offline Trusted Member
    0/5
    มงฟอร์ต ประถม....แยกกับ มัธยม...ค่ะ
    ประถม 1 - ม. 3 ชายล้วน
    มอปลาย สห.... เป้จบที่นี่มาตอนมอปลาย เพราะประถมเป้เรียนพระหฤทัย อยู่ข้างๆ....
    แต่ลูกพี่ลูกน้อง เรียนเปรม.... ที่แม่ริม (มีแบบอยู่ประจำ...และไปกลับ) เป็นอินเตอร์นะค่ะ...มี สองสาขา ในเมืองไทย... แล้วก้อมี นานาชาติ อเมริกัน-แปซิฟิก ทางไป กฤษดาดอย.... อ. สะเมิง ....etc.ลอง search ดูค่ะ
    My Wish lists
    Day Covered Sapphire Palermo PM,Trevi PM,MiniLin Manon MM
    Jolicoeur medium tote Goyard St.Louis PM Pink
    GardenParty PM Red McQ Scarf Luella Gisele & Stevie
    Mulberry Waterbays Oak Speedy Azur 35
    LV Bracelet Black MC S Lock

Comments from Facebook