Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: ใครมีข้อมูลบ้างค่ะ "ขอหน่อย" โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียน

007's Avatar
    007 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ใครมีข้อมูลบ้างค่ะ "ขอหน่อย" โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียน

พอดีอยากจะให้ลูกเข้าเรียนที่นี่ นะค่ะแต่ยังไม่มีข้อมูลเลยซักกะอย่าง รบกวน พี่น้อง ช่วยด้วยนะค่ะ(อยู่เรียนประจำนะค่ะ) ลูกชายวัย 8-9 ขวบต้องย้ายจากโรงเรียนเดิมอยู่ที่จังหวัดกำแพงเพชรนะค่ะ เพื่อที่จะขึ้น ป.3 ค่ะ
    Thank you sbn is a highly names.

0/5
    น้องชายเรียนที่นี่ค่ะ (นานแล้ว) แต่ตอนนี้มีลูกพี่ลูกน้องเรียนอยู่ 3 คน อยากรู้อะไรบ้างอ่ะคะ จะไปถามให้

รู้แต่ว่าที่นี่ตอนนี้มีแบบหลักสูตร 2 ภาษาด้วย แต่ค่าเทอมสูงกว่าหลักสูตรไทยธรรมดาค่ะ

แต่เราว่าน้องชายเราเรียนหลักสูตรไทย ภาษาเขาก็โอเคในระดับนึงนะคะ

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    ลองศึกษา จาก webboard ของ web นี้ได้ค่ะ

http://www.raklukefamilygroup.com/

เข้าไปช่วงต้นไม่ต้องแปลกใจนะค๊ะ เพราะเค้ากำลังย้ายเวปค่ะ

แต่เวปใหม่ข้อมูลยังน้อย ดูที่เวปรักลูกข้อมูลเยอะค่ะ

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5

Red face

มีโปรแกรมปกติ / EP แล้วก็มีอีกอันเป็น bilingual น่าจะเรียก MEP mini english program อ่ะคะ (ไม่แน่ใจว่าเรียกถูกป่าว) ต้องการให้ช่วยอะไรคะ จะได้ไปถามอาจาร์ยให้คะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

0/5
    อยากรู้ด้านไหนอ่ะคะ พอดีแฟนเป็นศิษย์เก่า
    แต่นิสัยไม่ค่อยจะดีเท่าไรนะ โอ๊ว แถวนี้มี กท ไหมเนี่ย ล้อเล่นๆๆๆ
    แต่เราว่าเรียนอัสสัมดีกว่านะ ถ้าละแวกนี้อ่ะค่ะ

0/5
    เพิ่งรู้เมื่อวานนี้ว่ากรุงเทพคริสเตียนไม่มีประจำแล้ว ใช่ปะค่ะ เอ้แล้วเรียนที่ไหนดี ที่มีประจำสองภาษาถ้าใครรู้ตอบเลยนะค่ะ ขอค่าใช้จ่ายได้ด้วยยิ่งดีค่ะ
    ขอบพระคุณทุกท่านเลยที่ให้ความรู้
    Thank you sbn is a highly names.

0/5
    มีทั้งหมด 3 โปรแกรม
    EIP - เรียนทุกวิชาเป็นภาษาอังกฤษมีครูประจำชั้นเป็นครูไทย และครูต่างชาติ 2 คน จะมีเรียนภาษาไทย สังคม ที่เป็นภาษาไทย ค่าเทอม 80000 บาท/เทอม

IEP - ในคาบเรียนวิชาภาษาอังกฤษ จะมีครูต่างชาติมาสอน และนอนนั้นเรียนเป็นภาษาไทยทั้งหมด ค่าเทอม 40000 บาท/เทอม

สามัญ - วิชาภาษาอังกฤษ จะมีครูไทยมาสอน ไม่ได้ใช้ครูฝรั่ง 20000 บาท/เทอม

ข้อมูล ภาค IEP และ สามัญ ไม่ชัวร์เท่าที่ควรนะคะ ต้องถามคุณ puk_apita ส่วนของเรานั้นลูกชายเรียน EIP

รร เช้าไปเย็นกลับ ไม่ใช่ประจำนะคะ ถ้าน้องจะย้ายมาตอน ป.3 ลองให้ไปสอบ รร วชิราวุธสิคะ แถวสาย 3 หรือ สาย 4
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    ถ้าจาเอาโรงเรียนประจำ ลองดูนานาชาติมั้ยคะ
    เห็นหลานแฟนเรียนอยู่ Harrow ดีใช้ได้อะค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by bandalee View Post
    มีทั้งหมด 3 โปรแกรม
    EIP - เรียนทุกวิชาเป็นภาษาอังกฤษมีครูประจำชั้นเป็นครูไทย และครูต่างชาติ 2 คน จะมีเรียนภาษาไทย สังคม ที่เป็นภาษาไทย ค่าเทอม 80000 บาท/เทอม

IEP - ในคาบเรียนวิชาภาษาอังกฤษ จะมีครูต่างชาติมาสอน และนอนนั้นเรียนเป็นภาษาไทยทั้งหมด ค่าเทอม 40000 บาท/เทอม

สามัญ - วิชาภาษาอังกฤษ จะมีครูไทยมาสอน ไม่ได้ใช้ครูฝรั่ง 20000 บาท/เทอม

ข้อมูล ภาค IEP และ สามัญ ไม่ชัวร์เท่าที่ควรนะคะ ต้องถามคุณ puk_apita ส่วนของเรานั้นลูกชายเรียน EIP

รร เช้าไปเย็นกลับ ไม่ใช่ประจำนะคะ ถ้าน้องจะย้ายมาตอน ป.3 ลองให้ไปสอบ รร วชิราวุธสิคะ แถวสาย 3 หรือ สาย 4
    โฮ้ย..แพงมากๆเลยคุณพอๆกับโรงเรียนอินเตอร์เลยนะ ย้ายลูกมาอยู่อินเตอร์เหอะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะค่ะ เมื้อเช้าลองโทรไปถามโรงเรียนเซนนิโกลาส(ไม่แน่ใจเข้ยนถูกอะปะ)ที่พิษณุโลกมีเรียนอินเตอร์ด้วยว่าจาลองไปดูโรงเรียนดูก่อนนะค่ะ

Comments from Facebook