Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: +++ มีใครไปดูคอนเสิร์ต รักจัดปาย วันวาเลนไทน์นี้บ้างค่ะ ขอสอบถามหน่อยค่ะ+++

Warning Points:
    0/5

+++ มีใครไปดูคอนเสิร์ต รักจัดปาย วันวาเลนไทน์นี้บ้างค่ะ ขอสอบถามหน่อยค่ะ+++

คือว่าจะไปดูกับสามี ฉลองครบรอบ 7 ปีที่เจอกัน ขับรถไปเอง แล้วเป็นครั้งแรกที่จะไปปายด้วยค่ะ อยากไปมาก ช่วงนี้กำลังเห่อเที่ยวไทย เพื่อนๆช่วยแนะนำที่พักจะเป็นแบบกางเต๊นท์ หรือรีสอร์ทก็ได้ เพราะกางเต๊นท์บ่อยมาก ถนัดพอสมควร แต่คิดว่าช่วงวันนั้นคนจะเยอะมาก เพราะบัตรมีตั้ง 5000 ใบ กางเต๊นท์กลัวจะไม่ปลอดภัยกับทรัพย์สินเท่าไร ยังไงลองแนะนำมาหน่อยนะค่ะ แล้วก็ขอถามอีกนิดนึง (ไม่รู้คำถามต๊องป่าว) คือมีร้านทำผมมั๊ยค่ะ คือวันฉลองครบรอบทั้งที ก็อยากไดร์ผมนิดนึงค่ะ ขอบคุณค่ะ

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    เคยไปค่ะ ที่ปายมีร้านทำผมแน่นอนค่ะ

อืมส่วนตอนนั้นบุ๋มไปพักรีสอตบนเขาค่ะ จำไม่ได้แล้ว-*-

0/5
    5000 ใบ

ระวังไปเจอแบบนี้นะคะ
    (เครดิตรูปจาก pantip.com)

----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    5000 ใบ

ระวังไปเจอแบบนี้นะคะ
    (เครดิตรูปจาก pantip.com)

ผมว่าเดี๋ยวนี้เมืองปายโตเร็วไปอ่ะครับ
    ความเงียบสงบที่เคยมีในสมัยก่อน มันหายไปหมดเลย
    น่าจะรักษาไว้หน่อย เดี๋ยวธรรมชาติพัง

นี่ได้ข่าวว่า มีผับ บาร์ ไปเปิดที่นู่นด้วย
    -____-"
    ใจร่มๆกันไว้ เพื่อความสงบสุขของเมืองไทย ^^

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by bombasiclove View Post
    ผมว่าเดี๋ยวนี้เมืองปายโตเร็วไปอ่ะครับ
    ความเงียบสงบที่เคยมีในสมัยก่อน มันหายไปหมดเลย
    น่าจะรักษาไว้หน่อย เดี๋ยวธรรมชาติพัง

นี่ได้ข่าวว่า มีผับ บาร์ ไปเปิดที่นู่นด้วย
    -____-"
    เห็นด้วยมากๆค่ะ ว่าปายโตเร็วไป คนท้องถิ่นน่าจะช่วยกันรักษาบรรยากาศเดิมๆไว้ค่ะ

เคยไปปายครั้งแรก ประมาณ 4 ปีที่แล้ว ละก็ไปมันอีกทุกปี ปีละครั้ง แต่เริ่มรู้สึกว่าปายเปลี่ยนไปอย่างมากเมื่อ 2 ปีที่แล้ว คือ รู้สึกและสัมผัสได้ว่ามันไม่เหมือนเดิม ร้านค้าใหม่ๆผุดขึ้นมากมาย ทำให้วัฒนธรรม และบรรยากาศแบบเดิมๆเริ่มถูกกลืนไปกลับความเจริญที่เข้ามาในตัวเมืองปายค่ะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

0/5
    ดูจากรูปที่จอดรถกับที่นอน คือที่เดียวกันเหรอคะ
    ****JusT Don'T LooK****
    WhEn i cAn Stop ShoPPinG?!!

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ใช้ค่ะ อ่านเจอในเวบ เค้าบอก น้ำมันหมด ด้วย รถนี้ จอดค้างกันเลย

ommy's Avatar
    ommy is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนนี้ที่ ปายคนเยอะมากๆเลยค่ะ ยิ่งช่วงเทศกาลไม่น่าเที่ยวเลย เพราะต้องแย่งกันกิน แย่งกันเที่ยว
    มันไม่ค่อยดูเหมือนไปพักผ่อนยังไงไม่รู้ เหนื่อยกว่าอยู่กรุงเทพอีกค่ะ เราไปปายมา เมื่อวันที่ 1 ม.ค.09 รถติดมากๆเลยค่ะ
    สงสารคนขับ ( เพราะไม่ได้ขับเอง ) แล้วพอไปเดินถนนคนเดิน แบบรูปข้างบน เหมือนอยู่ถนนข้าวสาร ยังไงยังงั้นเลยค่ะ ส่วนร้านทำผม มีน้อยมากค่ะ ตอนเราไปก็เข้าไปร้านเพื่อสระผม ถามน้องที่เป็นช่างเค้าบอกมา มีร้านทำผมอยู่ประมาณ 4-5 ร้าน แล้วก็ไม่ได้อยู่ติดกันด้วยนะคะ เค้าบอกว่าคนที่ปายไม่ค่อยแต่งตัวกัน ร้านทำผมเลยไม่ค่อยมี ส่วนมากจะเป็นนักท่องเที่ยว หรือต่างชาติมากกว่าที่เข้ามาแค่สระ-ไดร์ แต่โดยรวมแล้วเราก็ชอบบรรยากาศที่ปายมากค่ะ คิดว่ามีโอกาสจะกลับไปเที่ยวอีก แต่ต้องไม่ใช่ช่วงเทศกาลวันหยุดอ่ะค่ะ
    ซื้อกระเป๋าแก้เครียด

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by mol199 View Post
    เห็นด้วยมากๆค่ะ ว่าปายโตเร็วไป คนท้องถิ่นน่าจะช่วยกันรักษาบรรยากาศเดิมๆไว้ค่ะ

เคยไปปายครั้งแรก ประมาณ 4 ปีที่แล้ว ละก็ไปมันอีกทุกปี ปีละครั้ง แต่เริ่มรู้สึกว่าปายเปลี่ยนไปอย่างมากเมื่อ 2 ปีที่แล้ว คือ รู้สึกและสัมผัสได้ว่ามันไม่เหมือนเดิม ร้านค้าใหม่ๆผุดขึ้นมากมาย ทำให้วัฒนธรรม และบรรยากาศแบบเดิมๆเริ่มถูกกลืนไปกลับความเจริญที่เข้ามาในตัวเมืองปายค่ะ
    เห็นด้วยกับน้องมลค่ะ พี่น้ำเลิกไปปายมาสามปีแล้วค่ะ ปายไม่น่ารักเหมือนเมื่อก่อนแล้ว คุณสามีไม่เคยไป ก็ชวนอยู่เนี๊ยะ พี่ขอนอนสบายๆอยู่บ้านดีกว่า เสียดายเมืองปายค่ะ
    แหล่งแพร่เชื้อความสุข

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: +++ มีใครไปดูคอนเสิร์ต รักจัดปาย วันวาเลนไทน์นี้บ้างค่ะ ขอสอบถามหน่อยค่ะ+++

พึ่งกลับจากปายเมื่อวันที่ 12 ช่วงนั้นคนก็ยังเยอะอยู่แต่ไม่เยอะมากเท่าช่วงปีใหม่ค่ะ

...ที่ปางอุ๋ง เท่าที่ดูจากสายตา เช้านั้นมีคนขึ้นไปปางอุ๋งประมาณร้อยคนได้ (ไม่มากเท่าในรูป)

ส่วนตัวชอบปางอุ๋งมาก ไปปายทีไรต้องไปปางอุ๋งทุกที แต่จากที่ไปมาครั้งนี้บอกกับตัวเองว่า....จะไม่ไปปายช่วงเทศกาลเด็ดขาด เบื่อคนค่ะ
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook