Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: ช่วยแนะนำที่พักที่เขาใหญ่ให้หน่อยจิ

007's Avatar
    007 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ช่วยแนะนำที่พักที่เขาใหญ่ให้หน่อยจิ

แบบว่าจาไปตอนตรุษจีนประมาณ 7-8 คนนะค่ะใครไปมาแล้วประทับใจ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ร้านอาหารด้วยก้อ
    ดี...

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลง เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    เคล็ดลับง่ายๆ ที่ช่วยให้กระทู้ของเพื่อนๆ สามารถโชว์ที่หน้าเวบ และคนอื่นๆ เข้าถึงกระทู้นี้ได้ง่ายขึ้น ครับ
    และยังช่วยให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน สวยงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://c.static.fsanook.com/shopping...28031880-1.jpg ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    ทีมงาน SBNTown
    Thank you sbn is a highly names.

007's Avatar
    007 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by 007 View Post
    แบบว่าจาไปตอนตรุษจีนประมาณ 7-8 คนนะค่ะใครไปมาแล้วประทับใจ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ร้านอาหารด้วยก้อดี...
    อ้อ มีเด็กเล็กไปด้วยนะคร๊า
    Thank you sbn is a highly names.

0/5

Smile

มีหลายที่ดีเยอะค่ะ

สองปีก่อนเราไปพัก Kirimaya resort&spa ห้องพักและบริการดีมากมายค่ะ อาหารธรรมดาไม่ได้โดดเด่นเท่าไหร่

ธันวาที่ผ่านมา ลองพัก Chateau de Khao Yai เป็นรีสอร์ทเปิดใหม่ยังไม่ launch ค่ะ ไม่ค่อยประทับใจกับการบริการ อาจเพราะความที่ยังใหม่มาก ทุกอย่างไม่พร้อม อาหารเช้ามีแค่ไข่ดาว ไส้กรอก แฮม ขนมปัง ข้าวต้ม กาแฟ นม และน้ำส้มค่ะ

คินต่อมาเลยลองออกมาพัก จุลดิส ตอนแรกไม่อยากพักที่นี่มากๆ เพราะรู้สึกว่ามันเก่าและน่ากลัว แต่พอพักจริงๆก็ไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิดนะคะ ค่อนข้างเก่า แต่สะอาดดีค่ะ เราว่าที่นี่เหมาะกับที่จะมากับครอบครัวเพราะมีทั้งสระว่ายน้ำ จักรยานให้เด็กๆปั่นเล่นรอบๆโรงแรม แต่อาหารไม่อร่อยเลยค่ะ

ปีหน้าว่าจะลอง เขาใหญ่ฟ้าใสรีสอร์ท หลายคนแนะนำที่นี่ แต่เราไม่ได้จองเพราะเต็มค่ะ แลดูน่าจะโอเคสุด อยู่เส้นเดียวกับ Primo ค่ะ

ลองดูนะคะ

aey-ka's Avatar
    aey-ka is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าไปแยะก็ไปจุลดิส ดีกว่า อย่าที่ว่าเก่า แต่เหมาะสำหรับไปกันเยอะๆ
    คีรีมายาไม่ค่อยมีอะไรให้ทำอะ เดี๋ยวเซ็งนะ

0/5
    คิริมายาครับ หรือ Greeneries ครับ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้ามีเด็กๆ ไปด้วย ไปพักโบนันซ่าก็สนุกดีค่ะ มีกิจกรรมอะไรให้เล่นเยอะเลยค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

na9188's Avatar
    na9188 is offline Trusted Member
    0/5
    คุณ007 ไม่ชวนกันเลยนะ นาเคยไปพักที่คีรีมายา ชอบสวยดี มีแบบเป็นกระโจนใหญ่ๆ ให้พักเป็นครอบครัวด้วย ขนาดของคุณ007 น่าจะพอ โบนันซ่าไม่เคยไปพัก แต่ว่ามีกิจกรรมให้ทำเยอะเหมือนกันตรงที่คุณสงกรานต์เค้าทำใหม่เป็นแบบผจญภัย ลูกของคุณ007 น่าจะชอบ สงสารแต่น้องคนเล็กสุดที่จะได้แต่มอง หรือพักที่ฟาร์มโชคชัยก็ดีนะคะ หรือไม่พักก็ได้ เค้ามีพาชมฟาร์ม ตอนกลางคืนส่องสัตว์ที่เขาใหญ่ ไม่เกิน 2 ทุ่มนะคะ ร้านอาหารในปากช่อง ที่เคยไปทานแล้วอร่อยตกแต่งสวย ก็ บันชายน้ำ ถ้าตอนกลางวันก็บนเขายายเที่ยง "สวนเมืองพร" ร้านที่คนไปปากช่องส่วนใหญ่ต้องไป ก็ primo ในห้องนี้ก็มีตาม link นะคะ

http://siambrandname.com/forum/showt...ighlight=primo

แผนที่

อย่าลืมโทรมาบอกด้วยนะคะ เดี๋ยวไปหา
    ความสุข ... มันอยู่ที่ใจ

na9188's Avatar
    na9188 is offline Trusted Member
    0/5
    ลืมบอกไป ร้านที่ Gran Monte ก็อร่อยนะ ร้านที่Outlet เขาใหญ่ก็ใช้ได้

ขอบคุณแผนที่ดีๆ จาก pantip จำไม่ได้ว่า copy ใครมา ขอโทษ ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ
    ความสุข ... มันอยู่ที่ใจ

bubble's Avatar
    bubble is offline Trusted Member
    0/5
    แวะมาแนะนำร้านอาหารค่ะ primo posto แต่ตอนนี้ขายเฉพาะวันศุกร์-อาทิตย์ค่ะ ไอศครีมก็อร่ยดีค่ะ
    แผนที่ก็ตามhttp://www.primo-posto.net/
    หรือที่กรานมอนเต้อาหารกับขมนก็อร่อย ขากลับอย่าลืมแวะแดรี่โฮมทานไอศครีมhome madeโดยเฉพาะกล้วยหอมชีทนี่แทบจะมีแต่ชีทเลยค่ะเคี้ยวหนึบหนับและพวกผลิตภัณฑ์จากนม

nimnim's Avatar
    nimnim is offline Trusted Member
    0/5

Talking

[COLOR="rgb(139, 0, 0)"]แนะนำ คีรีมายา เหมือนกันค่า แต่บรรยากาศอาจจะไม่เหมาะกันเด็กๆที่ชอบความสนุกสนานเท่าไหร่ แต่คอนเฟิร์มว่าที่พักสวยมากๆ[/COLOR]

-Greenery เคยเข้าไปดูีที่พักที่เป็นหลังๆ เก่าโทรมมากค่ะ ไม่แนะนำให้พักที่นี่ ถ้าอยากเล่นเครื่องเล่น ค่อยมาซื้อแพคเกจเอาน่าจะเวิร์คกว่าค่ะ

-จุลดิส เราว่ามันเก่าไปนิดค่ะ แต่บริการโอเค ( อันนี้ไม่เคยไปพักนะคะ แต่อ่านจากรีวิว )

เอาเท่าที่เราเคยไปพักนะคะ

- ภูพิมาน ( ตอนนี้เปลี่ยนชื่อไปเป็นอะไรซักอย่างจำไม่ได้ ) อันนี้ชอบมาก สวยดีค่ะ รีสอร์ทเล็กๆไม่ใหญ่ แต่จัดพื้นที่ได้ดี ดอกไม้สวย กุหลาบใหญ่เท่าหน้าเลยค่ะ ตอนนั้นไปพักแบบบ้านหลังๆ หลังใหญ่มากกก พื้นที่ใช้สอยเพียบ ( แต่เราไปมาเมื่อ 2-3 ปีก่อนนะคะ ไม่รู้ตอนนี้บ้านโทรมลงไปรึยัง แต่ตอนเราไปชอบมากค่ะ เพราะใหม่เอี่ยมๆเลย และหลังใหญ่มากจริงๆ )

จุดเด่นของภูพิมาน นอกจากสถานที่สวย มันยังใกล้แหล่งเที่ยวอื่น เช่น

- ไร่องุ่น ที่ให้เข้าชม และเก็บกินจากต้นได้เลย
    - อยู่ใกล้ ทองสมบูรณ์คลับ ที่มีกิจกรรมพวก adventure ทั้งหลายให้ทำ ( อันนี้ไม่น่ากลัวค่ะ
    เพราะเครื่องเล่นเค้า soft มากๆเลย เราไปเล่นเองแล้วไม่ถูกใจวัยสะรุ่น เพราะเค้าปรับเครื่องแทบทุกแบบให้เบาที่สุด แล่นช้าสุดๆ ให้เหมาะสมกับผุ้ปกครองที่พาเด็กเล็กๆ มาเที่ยวค่ะ หนุ่มๆสาวๆอาจจะไม่ค่อยถูกใจ เพราะไม่ adventure จริง แต่ถ้าเด็กๆเราว่าสนุกแน่ๆค่ะ
    - และอยู่ใกล้ร้านอาหาร บ้านไม้ชายน้ำ แสนอร่อย พี่แรม, พี่ขวด เจ้าของร้านน่ารักมากๆค่ะ ถ้าไปฝากบอกน้องต่ายฝากคิดถึงมาด้วยนะคะ

- ภูวนาลี อันนี้เล็กกว่าภูวพิมานค่ะ แต่ชอบที่มีห้องพักแบบเต้นท์ ที่มีครบทั้งเตียง ตู้ แอร์ ตู้เย็น ห้องน้ำ อาจไม่หรูเท่าคีรีมายา แต่ราคาก็ต่างกันเยอะ เด็กๆน่าจะชอบค่ะ

อีกอันที่อยากจะแนะนำ คือที่พัก ที่ทองสมบูรณ์คลับ ตัวต่ายไม่เคยพักหรอกค่ะ แต่เคยไปเดินๆดู ตอนนี้เค้ามีโซนใหม่ที่สร้างเสร็จไม่นาน ยังใหม่อยู่ ราคาไม่แพงมาก ที่สำคัญคืออยู่ตรงแหล่งทำกิจกรรมเลยค่ะ เด็กๆน่าจะชอบมาก

ตัวต่ายเองสิ้นเดือนนี้จะพาที่บ้านพี่พักผ่อนปากช่องอีกรอบค่ะ คราวนี้จองที่ สวนเมืองพรไว้ ไปดูรีวิว สถานที่วิวสวยมาก ห้องพักก็ดูสวยดี ลุ้นๆอยู่ ว่าขอให้บริการดีด้วย อิอิ

[COLOR="rgb(255, 0, 255)"]ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ[/COLOR]
    <a href=http://i217.photobucket.com/albums/cc97/nimnimm/i76f-horz-1.jpg target=_blank>http://i217.photobucket.com/albums/c...76f-horz-1.jpg</a>

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook