Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: ยันต์ 5 แถวของอ.หนู

kikigal's Avatar
    kikigal is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ยันต์ 5 แถวของอ.หนู

เพื่อนๆ พี่ๆ ใครสักมาแล้วมั่งคะ รบกวนถามประสบการณ์หน่อยว่าสักแล้วเป็นยังไงบ้าง ตั้งใจว่าจะไปสักแบบใสไม่ลงหมึกน่ะค่ะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

0/5

Smile

กะทู้นี้โดนจัยค่ะ โดยส่วนตัวเป้นคนศรัทธาอยู่แล้วด้วยมั่งค่ะ

ว่าอีกสี่เดือนจะกลับไปเมืองไทย

อยากไปสักต์เหมือนกัลค่ะแต่คิดๆๆอยู่ว่าสีหรือน้ำมันดี

เคยสักต์น้ำมันแล้วอะค่ะแต่ไม่ใช่ห้าแถว

สักต์หงส์คู่ ดอกบัวคู่ แล้วก้อักขระยันต์มหาเสหน่

อิอิ

ถ้าไปสักต์มาแล้วเอามาโชวบ้างนะค่ะอยากเห็น

0/5
    เจ็บมั้ยอ่ะค่ะ

PoPjang is offline Trusted Member
    0/5

Talking รู้บ้างนิดหน่อยคร่ะ

คุณ Kikigal จะสักแบบไหนคะ ถ้าแบบน้ำมัน เห็นว่าถ้าช่วงอากาศเย็นจะหนาวกว่าปกติค่ะ เพราะน้ำมันที่สักอยู่ในตัวเราจะแข็งตัว แล้วก็อาจารย์น่าจะดูดวงก่อนว่าดวงเป็นอย่างไร ถ้าไม่ค่อยดีจะต้องหนุนดวงก่อนคร่า ถ้าจะสักยันต์ที่สำนักอาจารย์หนู ควรโทรถามก่อนนะคะ จะมีแบบอาจารย์สักให้เอง แล้วก็ลูกศิษย์สักแล้วให้อาจารย์ลงคาถา หลังจากสักแล้วมีข้อห้ามบ้าง แล้วต้องถือศีลเคร่งครัดด้วย ถ้าไม่เคร่งครัด รอยสักก็แค่รอยหมึกเท่านั้นค่ะ .. แหะ แหะ ส่วนเรื่องเจ็บ เห็นเพื่อนบอกว่าเราติดยาชาไปด้วยได้นะคะ แบบที่นักกีฬาเขาใช้พ่นกันค่ะ แต่พิมว่า สักแบบธรรมชาติดีกว่า ขลังดี (ถ้าอาจารย์สักเองท่านก็จะสักไปด้วย ท่องคาถาไปด้วย ประมาณนั้นจ้ะ)

ninanina_neena's Avatar
    ninanina_neena is offline Trusted Member
    0/5
    เพื่อนสนิทไปสักมาก ชีวิตเค้าก็เหมือนเดิมค่ะ ( อันนี้แล้วแต่ความเชื่อ )

แต่เราว่าสวยดี 555 ชอบ
    เค้าว่าไม่เจ็บค่ะ

JuNeJuNe's Avatar
    JuNeJuNe is offline Trusted Member
    0/5
    เราอ่ะอยากสักนะ

แต่เค้าว่าต้องรัษาศีลอย่างเคร่งครัด

แต่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำไม่ได้ค่า

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    อยากทราบเหมือนกันค่ะ มีใครไปทำมาแล้วชีวิต

เปลี่ยนไปบ้างค่ะ มาเล่าให้ฟังหน่อยค่ะ

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    เท่าที่จำได้เห็นคุณพายไปสักมาค่ะ สัก5ยอดกับอาจารย์หนูเนี่ยแหละค่ะ ที่วันนั้นคุณพายเค้าถ่ายรูปให้ดูในทู้ของคุณพายอ่ะค่ะ

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by cherry_k View Post
    เท่าที่จำได้เห็นคุณพายไปสักมาค่ะ สัก5ยอดกับอาจารย์หนูเนี่ยแหละค่ะ ที่วันนั้นคุณพายเค้าถ่ายรูปให้ดูในทู้ของคุณพายอ่ะค่ะ

^^ พายสักมานานแล้วค่ะ ได้ไปโพสรูปไว้ที่ทู้ของคุณแจนอ่ะค่ะ มะได้ตั้งทู้เอง ^^

ยังไงพอดีเดี๋ยวต้องออกไปตระเวนรอบเกาะ (ติดเกาะอยู่) ยังไง PM มาได้นะคะ จะตอบกลับทุกคนค่ะ

หรือไม่เดี๋ยวกลับมาเอารูปให้ดูค่ะ

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

0/5
    มีพี่สาวกับญาติ เพิ่งไปสักมาสักน้ำมันไม่เจ็บเลยแล้วก็เร็วมาก ส่วนสักน้ำมันเจ็บนิดหน่อย แต่เคร่งครัดต้องสวดมนต์ทุกวันจ้า

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook