For your information

1. สินค้าทุกชิ้นใช้เองนะคะ ลิปสติกใช้แปรงทาทุกอันจ้า ทุกชิ้นอยู่ในสภาพดี และสะอาด เราเป็นคนรักษาของค่ะ
2. ลิปสติก จะไม่บอกว่าเหลือกี่เปอร์เซ็นต์นะคะ กลัวกะผิด แล้วจะเกิดปัญหากัน แต่จะหมุนสุดให้ดูทุกแท่งนะคะ
3. สินค้าทุกชิ้นในอัลบั้มนี้มีพร้อมกล่องให้ไปด้วยนะคะ เหมือนไปซื้อเองเลยจ้า และเป็นของแท้แน่นอน ^^
4. ราคาพยายามตั้งอย่างยุติธรรมและถูกที่สุดแล้วนะคะ อย่าต่อโหดเลยน้า Y^Y
5. สีของสินค้าให้อิงจาก SWATCHES นะคะ เพราะหาให้แบบตรงเป๊ะๆเท่านั้น ภาพถ่ายอาจมีเพี้ยนบ้างนิดหน่อย เนื่องจากถ่ายจากในห้อง อยากให้ทุกคนเห็นสีที่ตรงกับสินค้าจริงๆค่ะ
6. ค่าส่ง : ลงทะเบียน 30 บาท , EMS 50 บาท กี่ชิ้นก็คิดเท่านี้ค่ะ
7. สอบถามเพิ่มเติมและสั่งซื้อที่ to-go-crochet@hotmail.com แล้วจะส่งรายละเอียดการโอนไปให้นะคะ สินค้าจะจัดส่งให้ในวันถัดไปค่ะ ทาง PM อาจจะตอบช้าหน่อยนะคะ ทางเมล์เร็วที่สุดค่ะ
8. สินค้าจะแพ๊คให้อย่างดีค่ะ ไม่ต้องกังวล
9. สินค้าทุกอย่างไม่มีเก่าเก็บ มั่นใจได้นะคะ เป็นคนชอบซื้อเรื่อยๆ โดยเฉพาะลิปสติกน่ะค่ะ
10. ให้สิทธิ์คนพร้อมโอนก่อนค่ะ ป้องกันปัญหา CF แล้วหาย

สามารถ CF ต่อได้นะคะ ถ้าขายแล้วหรือหลุด จะเมล์แจ้งค่ะ

*สอบถามให้มั่นใจก่อน CF หรือ ขอเลขบัญชีนะคะ
เมื่อ CF หรือ ขอเลขบัญชี ถือว่าจะซื้อสินค้านั้นๆแน่นอนนะคะ เจอปัญหา CF แล้วหายตลอดเลย T^T

Sigma Synthetic Kabuki Kit ถูกที่สุดแล้วววววว

ซ้าย
F84 - Angled Kabuki 680 บาท
590 !! >>>> 560
ขวา
F80 - Flat Kabuki 680 บาท
590 !! >>>> 560

ซื้อมาประมาณ 1 เดือน แต่แปรงสองอันนี้ไม่ค่อยได้ใช้เลยค่ะ
เลยแบ่งขายดีกว่า ทำความสะอาดให้แล้วอย่างดีค่ะ ซักแปรงไปสองครั้ง
แต่ตัวซ้ายเนื่องจากเราเอาไปปัดแก้ม เลยจะมีสีบลัชติดอยู่จางๆนะคะ
เป็นปกติของแปรงที่มีปลายสีขาวค่ะ
ไม่มีผลต่อการใช้งาน

ซื้อพร้อมกันสองอัน ฟรี EMS ให้เลยจ้า

Lunasol coloring cheeks สี 03 soft red ราคา 890 บาท 790 !! >>>>760

บลัชคุณภาพดี ขายพร้อม compact case มีกระจกในตัว สีออกชมพูอมส้มอ่อนนะคะ ไม่ออกแดง มีชิมเมอร์ที่ละเอียดมากกกกก รับรองทุกคนต้องชอบค่ะ
เลือกปัดตามสีที่ชอบ หรือปัดวนรวมกันก็ได้ค่ะ สีขวาสุดสามารถใช้เปนไฮไลท์ได้ด้วยนะคะ
ใช้น้อยมากกกกกกกกก ราคาบลัชปกติไม่รวมตลับก็ 900 กว่าแล้วตลับอีกประมาณ 400 บาทได้จ้า

รูปจากเว็บค่ะ จะได้เห็นสีชัดๆ ^^

Mac blush สี Peaches ( sheertone ) ราคา 790 บาท 690 !!>>> 660

สีพีชตามชื่อเลยค่ะ สีสุดฮิตของแมค ปัดออกมาได้ลุคใสใส ใช้ได้ทุกวัน เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือน แต่เรามีบลัชสีแบบนี้เยอะมาก เลยขอส่งต่อจ้า ยังมีรอยตาข่ายอยู่เลย ใหม่มาก ปัดไป 4-5 ครั้ง เท่านั้นจ่ะ
รูปสินค้าจริงสีเพี๊ยนหน่อยนะคะ ให้ดูจาก swatch จ้า

Swatch

e.l.f. Essential Brushes (USED) ไซส์ปกติค่ะ

มีสามแปรงนะคะ เรียงจากบนลงล่าง ขายแยกอันละ 100 บาท ถ้าซื้อทั้งเซทเหลือ 260 ค่ะ >>> 240
สภาพดีค่ะ ไม่ค่อยได้ใช้ พอดีได้เซทใหม่มาเลยขายค่ะ

Total Face Brush – ปัดแป้งค่ะ
Defining Eye Brush – ใช้คัดเบ้าง่ายมากค่ะ เพราะแปรงเฉียงๆ หรือเอาไว้ไฮไลท์ browbone ก็ได้ค่ะ
Blending Eye Brush – ไว้เบรนอายแชโดว์ คอนทัวร์จมูก หรือลงคอนซิลเลอร์

LOLA BRUSH SET WITH COSMETIC BAG 340 บาท >>> 300
Travel size

เซทแปรงจาก LOLA ค่ะ มีแปรงแป้ง/บลัช, อายแชโดว์+อายไลเนอร์ , รองพื้น เหมาะสำหรับพกพา พร้อมกระเป๋าเครื่องสำอาง ด้านในมีtag LOLA พร้อมซิปทองรูปหัวใจค่ะ สภาพดีค่ะ ไม่ค่อยได้ใช้ พอดีได้เซทใหม่มาเลยขายค่ะ
แปรงนิ่มไม่บาดหน้า ดีมากโดยเฉพาะแปรงรองพื้น นิ่มกว่า Sigma bunny อีกค่ะ

ETUDE Dear Darling ROLL ROLL Gloss สี 11 ราคา 170 บาท
160! >>> 120

สีพีชนมๆ พร้อมชิมเมอร์ละเอียดมาก กลิ่นหอมฟรุ๊ตตี้อ่อนๆค่ะ หัวแปรงกลิ้งเวลาทานะคะ ทำให้ทาง่ายจ้า ทาทับลิปสติกสีนู้ดสวยค่ะ ปาดไป 2-3ครั้ง เหลือประมาณ 96%ค่ะ

MAC Creamsheen Glass สี Right image ราคา 375 บาท 330 !! >>> 290

สีชมพูนม สดใส มีประกายเล็กๆ กลิ่นหอมอ่อนๆสไตล์แมคค่ะ เหลือประมาณ 50% ค่ะ ใช้ได้อีกนานน้า

Mac Viva Glam Nicki Minaj ราคา SOLD บาท

เนื้อ satin นะคะ กลบปากมิด ทาง่าย ติดทน เป็นเนื้อที่เราชอบมากเลยค่ะ สีชมพูสวย ทุกคนรู้จักดีไม่ต้องอธิบายอะไรมากเนอะ ของใหม่ค่ะ เห็นร้านพรีต้องรอนานและแพงมาก เราฝากเพื่อนซื้อมาหลายแท่ง เอามาแบ่งกันจ้า ซื้อจากช้อป Mac นะคะ

รูปสีไม่เพี้ยนค่ะ

Mac Viva Glam Nicki Minaj ราคา SOLD บาท ของใหม่!!

เนื้อ satin นะคะ กลบปากมิด ทาง่าย ติดทน เป็นเนื้อที่เราชอบมากเลยค่ะ สีชมพูสวย ทุกคนรู้จักดีไม่ต้องอธิบายอะไรมากเนอะ ของใหม่ค่ะและแท้แน่นอน ราคาเท่านี้หายากแล้วจ้า ใครที่พลาดคราวก่อนไป อย่าพลาดนะคะ เราขายราคาเดิมเลย เท่าคราวที่แล้ว ไม่มีบวกเพิ่มค่ะ

Topshop Lipstick สี whimsical

เป็นสีส้มๆ นม และอมชมพูพีชนิดนึงค่ะ เราฝากเพื่อนซื้อมาสองแท่ง จะใช้เอง แต่ลองปาดไปแท่งนึง สีมันคล้ายๆกับที่เรามีอยู่ค่ะเลยปล่อย เสียดาย แต่เรามีลิปเยอะมากกก ลิปTopshop ทาง่ายนะคะ เนื้อดี ติดทน ชุ่มชื้น เราขายถูกสุดๆ เพราะไม่ได้จะซื้อมาขายนะคะ ราคามีสองราคา
1. แท่งใหม่เอื่ยม SOLD บาท
2. ปาดไปนิดนึง ที่แขนตามรูปด้านล่างเลยค่ะ เหมือนใหม่ SOLD บาท

รูปถ่ายสีไม่เพี้ยนค่ะ

นี่คือแท่งที่เราปาดไปนิดนึงนะคะ เห็นได้ว่าเหมือนของใหม่ค่ะ

Swatch จากแขนเราเองค่ะ แท่งที่ปาดไปแล้วก็ปาดไปแค่นี้ตามภาพเลยค่ะ ใหม่สุดๆ สีไม่เพี้ยนนะคะ

MAC : REEL SEXY ( limited edition ) (Amplified) SOLD บาท
Collection REEL SEXY

ของใหม่นะคะ เป็นสีในฝันที่เราตามหามานาน สีส้มๆอมพีช ( Light bright coral )
เม็ดสีแน่น ปิดปากมิด สวยมากกกกกกก สังเกตได้ว่าเราซื้อมาเก็บไว้หลายแท่งมาก เลยเอามาแบ่งขายค่ะ
เผื่อมีคนตามหาอยู่เนอะ ขอขายราคาเท่าที่ซื้อมานะคะ ตอนนี้ที่เคาเตอร์ sold out แล้วจ้า โดยเฉพาะสีนี้ค่ะ ^^

MAC lipstick สี RAMBLIN’ ROSE ราคา SOLD บาท    

เป็นเนื้อ Frost มีส้มอมน้ำตาลนิดๆค่ะ สีสุภาพ เม็ดสีแน่น กลบสีปากมิด เหลือเยอะตามภาพเลยค่ะ สีนี้คนใช้น้อย ไม่โหลค่ะ

ETUDE : MISS TANGERINE NO.205 ราคา SOLD บาท

ชมพูอมส้มเล็กๆ สีน่ารักค่ะ ทำให้หน้าสว่างขึ้นค่ะ
Collection นี้ฮิตทุกอย่าง และตอนนี้ไม่มีผลิตเพิ่มแล้วค่ะ หายากแล้วน้า
เรามีสีคล้ายๆแบบนี้เยอะมาก เลยขอปล่อยถูกๆเลยค่ะ ได้มาแพงเหมือนกัน

MAC : procolour x2 compact duo ombre A paupieres : ราคา SOLD บาท

ตลับใส่อายแชโดว์ 2 หลุมของ MAC ค่ะ ของใหม่ ไม่เคยใช้ ว่าจะซื้อมาใส่สีที่ใช้ประจำแต่ไม่เคยได้ลองซักที
ตลับปิดแน่นเพราะเป็นฝาแม่เหล็กนะคะ ใส่ในกระเป๋าไม่มีเปิดเลอะกระเป๋าแน่นอน

MAC lipstick สี SPEED DIAL ราคา SOLD บาท

เป็นเนื้อ creamsheen สีชมพู ใช้ง่าย เหลือตามภาพเลยค่ะ ยังใช้ได้อีกนาน ขายถูกๆไปเลย

MAC : ANGEL ( forst )
ราคา SOLD บาท

สีชมพูที่ใช้ได้กับทุกคนค่ะ สีสุภาพ ชมพูหวานๆ เหลือเกินครึ่งค่ะ ไม่วิ้งไม่ชิมเมอร์อะไรทั้งนั้นนะคะ ถึงจะเป็นเนื้อ frost
พอดีได้แท่งใหม่มาสีคล้ายกันเลยปล่อยแท่งนี้ถูกๆค่ะ ตอนนี้สีนี้เป็นหนึ่งใน MAC fashion sets collection ตอนนี้ด้วยจ้า

MAC : miniralize skinfinish natural ( medium ) SOLD จาก ราคาเต็ม 1350 บาท ถูกมากกกกกก T^T

ใช้ไปแต่ตรงกลางนะคะ ตามภาพ บริเวณขอบยังเป็นตาข่ายอยู่ เหลือน่าจะเกิน 80% ค่ะ
ตอนนี้ในเว็บ MAC ไม่มีสีนี้ขายแล้วนะคะ

M.A.C Hey,Sailor! LIPSTICK #Sail La Vie (Limited Edition) ราคา SOLDบาท

เราซื้อมาเองจากเค้าเตอร์ค่ะ ซื้อมาสองแท่ง เลยเอามาขายแท่งนึง ตอนนี้หายากแล้วค่ะ เพราะ SOLD OUT กันหมดแล้ว โดยเฉพาะสีนี้ เป็นเนื้อ satin สีชัด กลบปากมิด และทนรองจากเนื้อ matte เลยค่ะ เป็นสีส้มสวยมากกกกกก “bright, mid-tone orange.” ช่วงนี้เราทาตลอดเลย ^^ ขายราคาเท่าที่ซื้อมานะคะ ของใหม่ ไม่เคยใช้ค่ะ เผื่อมี เห็นแพคเกจก็ไม่ต้องคิดอะไรแล้วค่ะ เพราะมันน่ารักมากกกก

Swatch

สีที่สามจากซ้ายค่ะ

MAC powder blush collection Tres check

สี Immortal Flower (satin)
limited edition !

ยังขายอยู่ที่เค้าเตอร์อยู่เลยนะจ้า เป็นสี peach+coral ค่ะ น่ารักมากกกกก แต่มันไม่เหมาะกับเรา เสียใจ T^T
สีนี้เราตั้งใจไปซื้อมากกก เพิ่งซื้อเมื่อวาน ( 24/4/55 )เลยค่ะ ปัดไปสองครั้ง ลายตาข่ายครบๆ ยังชัดเจน

เนื้อ satin เกือบ matte ซึ่งดีมากกก เพราะในความรู้สึกเราเนื้อ matte จะดูแป้งๆ แห้งๆ เนื้อด้านๆ
เนื้อ satin จะพอดีค่ะ มีวิ้งเล็กๆ ละเอียด ทำให้ผิวไม่ด้านค่ะ แต่ก็ไม่ได้ดูมันๆเหมือนพวกมีชิมเมอร์

ราคาเต็ม 950 ขายเพียง SOLD บาท ]ลดสุดๆเลยจ้า เหลือ 99% เลยค่ะ พร้อมส่งฟรีนะคะ
คุ้มมากสำหรับคนที่กำลังหาบลัชที่ปัดได้ทุกวัน สีน่ารัก! รับรอง

เก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้ เจ็บใจเปล่าๆ ให้ทุกอย่างแม้กระทั่งถุง ! กล่องครบ !

รูปถ่ายสีเพี้ยนหน่อยนะคะ เพราะถ่ายในห้องตอนกลางคืน ให้ดูสีจาก swatch นะคะ ตรงเป๊ะ ^^

ตาข่ายยังชัดเจนนะคะ แต่เราถ่ายรูปแล้วเห็นไม่ค่อยชัด

TOPSHOP LIPSTICK สี CONFESSION SOLDบาท

สีชมพู มีแดงด้วยนิดๆค่ะ กลบสีปากมิด ทาง่าย
เคยทา 2-3 ครั้งเอง คุ้มมากกก กับราคานี้ เพราะหาซื้อไม่ได้ในไทย
ราคา pre order ก็แพงมากก เราไปซื้อมาเองตอนไปเที่ยวค่ะ

AUBE couture สี 538 Palette eyeshadow ราคา SOLD บาท

จากญี่ปุ่น ซื้อ เม็ดสีแน่นน ใช้งานง่าย มีวิธีการทาให้ด้วยค่ะ เหมาะสำหรับคนเพิ่งหัดแต่งเลย เป็นสีที่ใช้ได้ทุกวันทั้งหมดสี่สี โทนชมพู-น้ำตาล-เบส มีชิมเมอร์ละเอียดๆวิ้งสวย ทำไฮไลท์ได้ด้วย สไตล์ญี่ปุ่นค่ะ มาพร้อมแปรงสองอัน สี่หัวครบเหมาะแก่การใช้งานและกระจกในตัว ตลับด้านนอกเป็นสีชมพู เปิดง่ายด้วยการบีบเบาๆข้างตลับฝาจะเด้งออกมาจ้า แตะไป1-2 ครั้ง แค่สองสี อีกสองสียังไม่ได้แตะเลยค่ะ ^^

NARS : ROMAN HOLIDAY SOLDบาท
สีชมพู นมนิดๆ ทาง่าย เป็นเนื้อคล้าย luster ของ mac เป็นสีสุภาพค่ะ ใช้ได้ทุกวัน
ขายถูกมากกก ราคาเต็ม 950 เลยนะคะ

MAC : REEL SEXY ( limited edition ) (Amplified) Collection REEL SEXY
ราคา SOLD บาท

ตัวนี้งด sale นะคะ limited มากจริงๆ

ของใหม่นะคะ เป็นสีในฝันที่เราตามหามานาน สีส้มๆอมพีช ( Light bright coral )
เม็ดสีแน่น ปิดปากมิด สวยมากกกกกกก ขอขายราคาเท่าที่ซื้อมานะคะ ตอนนี้ที่เคาเตอร์ sold out แล้วจ้า โดยเฉพาะสีนี้ค่ะ ^^

ใครที่เคยพลาดไปรีบจัดด่วนนนนะจ้า

สีที่สองจากทางซ้ายค่ะ

MAC : SHOW ORCHID ( LIMITED EDITION ) SOLD

อันนี้จำไม่ได้ว่าจาก colection ไหน เป็นสี fuchsia ม่วงอมชมพู
เป็นเนื้อ amplified กลบสีปากมิดแน่นอน สีสวยค่ะ คล้ายๆกับ สี candy yum yum ม่วงกำลังมานะจ๊ะ

ไม่ค่อยได้ใช้เหมือนกันค่ะ แทบไม่ลดลงเลย

Maybelline clear smooth shine free clear stick # 01 FRESH ราคา SOLD บาท

บีบีครีมในรูปแบบstick + แป้งควบคุมความมัน + ครีมกันแดด
มีหลายอันค่ะ และอยากได้อีกสีมากกว่า มาผสมกับเบอร์นี้ที่ใช้อยู่

MAC : CHATTERBOX SOLD บาท

เป็นเนื้อ creamsheen
เป็นชมพูสวย ไม่เข้มเกิน หรือ นู๊ด เลยทาง่าย
กลบสีปากมิด ใช้น้อยมาก เพราะว่ามีโทนชมพูหลายแท่งค่ะ

Beautilicious LA VIE EN ROSE
( used) ราคาเต็ม 840 เราขายแค่ SOLD บาท

บลัชสองสี ส้มอมพีชและชมพู สีชมพูแทบไม่เคยใช้เลย ยังมีตาข่ายอยู่ค่ะ ตรงกลางตาข่ายจางไปบ้างเพราะเวลาปัดสีส้มแล้วไปโดนนิดหน่อยอะคะ สีส้มเหลือตีต่ำๆเลยเกิน 85% แน่นอน ยุบลงไปแค่ขนาดนิ้วหัวแม่มือ
ชมพูเป็นเนื้อแมท สีส้มน่ารักมากกกมีชิมเมอร์ละเอียดๆด้วยค่ะ บลัชติดทนค่ะ ที่ขายเพราะอยากไปหาสีส้มแบบนี้เต็มๆเลยน่ะค่ะ ไม่ค่อยชอบปัดสีชมพู เลยรู้สึกเสียดายถ้าจะเก็บไว้ แล้วไม่ได้ใช้

เราพยายามถ่ายให้เห็นรอยยุบ แต่มันถ่ายยากมากเลย T^T

MAC powder blush : collection Tres check ( limited edition! ) (used)
สี Modern Mandarin ราคาเต็ม 950 เราขาย SOLD พอค่ะ คุ้มสุดๆ ลดให้แบบขาดทุน !

เหมือนใหม่เลยค่ะ ตาข่ายยังแทบจะเหมือนใหม่ เหลือ 99.5% สีส้มสดใสค่ะ พิกเมนต์แน่น ใช้ได้นานแล้วติดทนค่ะ เป็นเนื้อ satin ซึ่งเกือบ matte ซึ่งดีมากกก เพราะในความรู้สึกเราเนื้อ matte จะดูแป้งๆ เนื้อด้านๆ เนื้อ satin จะพอดีค่ะ มีวิ้งเล็กๆ ละเอียด ทำให้ผิวไม่ด้านค่ะ ขายเพราะได้บลัชอันใหม่มาค่ะ แฮ่ :P

รูปถ่ายสีเพี้ยนนิดหน่อยค่ะ ให้ดูจาก swatch ด้านล่างนะคะ ตรงเป๊ะ ^^

swatch

สีขวาสุดค่ะ

REVLON (matte) REALLY RED ราคา SOLD บาท

แดงมากกก แต่เฉดนี้ทาแล้วไม่แก่นะคะ เคยทาสองครั้ง ทาง่าย กลบสีปากมิด

สีสองสี ทางซ้ายค่ะ

MAC : FLAMINGO ( LIMITED EDITION ) collection MAC for Iris Apfel SOLDบาท
เป็นเนื้อ LUSTRE สี coral ส้มๆนมๆ ชมพูนิดๆ น่ารักค่ะ ใช้ได้ทุกวัน ไปตามล่าหาซื้อมา
แต่มีคล้ายๆกันหลายแท่งเลยส่งต่อดีกว่าค่ะ ใช้ไม่ทัน

MAC : PINK PIGEON ( LIMITED EDITION ) collection MAC for Iris Apfel SOLDบาท

เป็นเนื้อ matteชมพู hot pink กลบสีปากสนิท ติดทนสุดๆ กินอะไรก็ไม่เลือน 555
เนื้อ matte ของ mac ทาง่ายนะคะ

TOPSHOP LIPSTICK #OHH LA LA ราคา SOLD

ลิปจาก TOPSHOP นะคะ หาไม่ได้ในประเทศนี้ ต้องพรีเอา ราคาก็แพงมากก
แต่แท่งนี้เราไปซื้อมาเองตอนไปเที่ยวค่ะ ขายถูกมากกก ลอง search ดูได้เลย
เป็นสี bright peach coral นะคะ ส้มๆ มีปนชมพูนมๆ นิดๆ เราชอบซื้อลิปสีแบบนี้ค่ะ
เลยมีเต็มไปหมด ใช้ไม่ทัน
ลิปเนื้อดี ทาง่าย กลบสีปากมิดจ้า เหลือเกือบเต็มแท่ง คุ้มมมมมมากกกก

MAC Pro Longwear Concealer #NC15 ราคา SOLD บาท    

รุ่นนี้ดีมากกกก ปกปิด ( medium to full coverage) ติดทนแถมยังกันน้ำ ในเว็บเครมว่านานถึง 15 ชั่วโมง เหมาะสำหรับใต้ตา ไม่ตกร่อง ขวดเป็นแก้วพร้อมหัวปั๊มในตัวค่ะ ทำให้ใช้ง่ายและสะอาด ที่เราขายเพราะผิดสีค่ะ เราเหมาะกับ NW มากกว่า ใช้ไป2-3ครั้ง เหมือนใหม่เลยค่ะ เพราะใช้ทีละจิ๊ดเดียวเท่านั้น แค่ใต้ตาค่ะ

BOBBI BROWN Long Wear Gel Eyeliner Set ราคา SOLD บาท
เจลอายไลเนอร์ สีดำ Black Ink และ น้ำตาล Sepia Ink พร้อมแปรงของ Bobbi Brow ค่ะ
คุ้มสุดๆ สีน้ำตาลของใหม่ ไม่เคยใช้ไม่เคยเปิดฝา เปิดตอนถ่ายรูปแค่นั้นค่ะ
สีดำ จิ้มไป 2-3ครั้ง ตามรูป ใช้ไปจิ๊ดเดียวเท่านั้น แปรงทำความสะอาดให้แล้วอย่างดีค่ะ
ขายถูกสุดๆ ลองเสริชดูได้เลยค่ะ ขายเพราะไม่ถนัดใช้แบบเจลค่ะ

พร้อมแปรงค่ะ

IN2IT JUICE SOLDบาท

สีส้มมากกก อมแดงนิดนึง ความเห็นส่วนตัว คล้ายๆ Morange ของ mac เลยนะคะ
ตัวลิปลื่นและปิดปากมิด สีชัด ทาง่ายค่ะ
ไม่ค่อยได้ทา เพราะมีลิปส้มเยอะมาก ^^

TOPSHOP : BRONZE&BLUSH BURNING EMBERS : Smoke & Mirrors Collection SOLDบาท

เครื่องสำอาง topshop made in Italy นะคะ คุณภาพดีมาก
มีทั้ง blush และ bronzer ในตลับเดียวกัน ตลับใหญ่พอควรเลย ใช้ได้นาน
Bronzer เป็นเนื้อ matte ไม่เข้มเกินไป ปัดง่าย
Blush เป็นสีชมพูอมพีชมีชิมเมอร์สีทอง
ใครไม่ชอบ bronzer ใช้วิธีปัดวนๆรวมกับบลัชก็ได้สีที่สวยดีค่ะ
ไม่ค่อยได้ใช้ มีแต่ลองปัดไปสองที ยังไม่มีรอยยุบลงเลยค่ะ

THANK YOU
SWATCHES’REFERENCES
http://sprinkleofglitter.blogspot.com
http://www.misslaurenalicephelan.com
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=140435
http://www.eaumg.net/revlon-matte-li...-in-really-red
http://www.temptalia.com
http://www.amarixe.com/2012/01/mac-i...-swatches.html
http://karlasugar.net/2012/01/mac-iris-apfel/
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=115802
http://www.temptalia.com/mac-immorta...hotos-swatches
http://asoftblackstar.blogspot.com/2...cki-minaj.html
http://jeban.com/viewtopic.php?t=136693
http://www.xsparkage.com/?p=5066
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=8827

& SBN