Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: 23 มารยาหญิง (ขำขำ)นะคะ

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

23 มารยาหญิง (ขำขำ)นะคะ

วันนี้เอามาให้เพื่อนๆๆได้อ่านขำๆๆๆคลายเครียดนะคะ

23 มารยาหญิง (ขำขำ)

1. แกล้งเปิดขวดโค้กลิตรไม่ไหว = ทั้งที่ความจริงพวกเธอสามารถหักคอหมูป่าได้ด้วยมือเปล่ามาแล้ว
    2. "ตอนเย็นซื้อกับข้าวมาด้วยนะ" = แปลว่า เลิกงานแล้วห้ามไปใหนเด็ดขาด
    3. ทะเลาะกับแม่มาอีกแล้ว = คือจะเรียกร้องความสนใจอีกแล้วครับพี่น้อง
    4. ใส่เสื้อคอกว้างคว้านลึกถึงสะดือ = เพื่อหลอกให้เราติดกับ
    5. ชอบพูดเปรยบ่อย ๆ ว่าเธอกำลังจะเลิกกับแฟนคนเก่า = เพื่อให้เราคิดว่ามีหวัง
    6. เลิกคิ้ว ทำตาโต เอนตัวมาข้างหน้า ทำท่าใสซื่อ = นี่คือไม้ตายเอาไว้ขโมยหัวใจผู้ชาย
    7. นั่งจิกตามองผู้ชาย พอเราหันไปเจอ ก็ทำเป็นหลบตา = แต่ไม่วายช้อนตาขึ้นมามองทำขวยเขิน
    8. ชอบมาสายกว่าเวลานัดนิดหน่อย = ที่จริงคืออยากให้เราเห็นตอนที่เธอเดินสวยเข้ามา
    9. ทำเป็นกินเผ็ดไม่ได้ เพื่อหลอกให้เราคิดว่าเธอแสนจะบอบบาง = แต่พอลับหลังสามารถจกส้มตำพริก10 เม็ดได้หน้าตาเฉย
    10. เวลาคุยกับเธอมักจะพยายามวางมือไว้ในที่โล่ง = เพื่อล่อเป้าให้มือเราวิ่งไปชน
    11. จากนั้นเธอจะดึงมือตัวเองหนีมือเราเบา ๆ พร้อมรอยยิ้มหวาน ๆ = แต่ในใจกระหยิ่มว่า"เสร็จชั้นละแก"
    12. แกล้งเล่นตัวไม่รับโทรศัพท์ = เพื่อให้เรากระวนกระวายใจ
    13. ชอบลองเครื่องประดับที่ร้านแล้วถามเราว่า "สวยมั้ย" = บอกนัย ๆ ให้รู้ว่า ชอบนะ ซื้อให้หน่อย
    14. เสยผมบ่อย ๆ ต่อหน้าเรา = เพราะรู้ว่าเราเคยอ่านเจอว่านั่นเป็นการแสดงความสนใจ
    15. ชอบเข้ามาปัดฝุ่นตามเสื้อเรา เพื่อให้เราคิดว่าเธอเป็นห่วง = แต่ความจริงเธอกำลังหารอยลิปสติกและกลิ่นน้ำหอมของหญิงอื่น
    16. ใส่น้ำหอมไว้หลังหูแล้วแกล้งทำเป็นไม่ได้ยินเวลาเราพูด เพื่อเธอจะได้เอียงหูมาใกล้ ๆ = แค่นั้นเราก็ไปใหนไม่รอดแล้ว
    17. ทำเป็นไม่รู้ทิศทางกลับบ้านไม่ถูกหรือตกรถ ตอนมาทำงาน = เพื่อหลอกเราให้ไปส่ง
    18. ถ้าเธอชวนถ่ายรูปสติกเกอร์แล้วเอามาแปะที่โทรศัพท์ = ให้รู้ไว้เลยนะว่านั่นเป็นการติดป้ายจองแบบเนียน ๆ
    19. โทรเช็คพิกัดอยู่บ่อย ๆ = แต่อ้างว่า คิดถึง
    20. ถึงไม่รัก ไม่สนใจ แต่ก็ขอส่งแมสเสจหรืออีเมลทิ้งเชื้อไว้ = เพื่อบริหารเสน่ห์
    21. ทำหวานเมื่อเราโกรธ ทำโทษเมื่อเราผิด ทำหงุดหงิดเมื่อเราไม่ตามใจ
    22. "พี่คิดยังไงกับหนู" = ประโยคเด็ดที่ผู้ชายต้องเจอทุกคนระหว่างกำลังจะเข้าด้ายเข้าเข็ม
    23. "ทำไมทำแบบนี้" ประโยคน็อคที่พวกหล่อนต้องพูดหลังจากเก็บด้ายเก็บเข็มเข้าที่เรียบร้อยแล้ว

เคยไหมที่คุณเห็นคนที่คุณชอบมีความสุข เมื่อยิ้ม หัวเราะ สนุกสนาน
    แค่นี้เราก็มีความสุขแล้ว แค่ได้เฝ้ามองแม้จะไกลๆ คิดถึงเธอบ้าง
    ห่วงเธอบ้าง แต่ไม่ได้หวังจะครอบครอง(แอบหวังเล็กๆ) แค่นี้ก็สุขแล้ว แค่ได้"รัก"

PO is offline Trusted Member
    0/5
    1. แกล้งเปิดขวดโค้กลิตรไม่ไหว = ทั้งที่ความจริงพวกเธอสามารถหักคอหมูป่าได้ด้วยมือเปล่ามาแล้ว
    2. "ตอนเย็นซื้อกับข้าวมาด้วยนะ" = แปลว่า เลิกงานแล้วห้ามไปใหนเด็ดขาด

555555555555
    ... po po po...

gookgai is offline Trusted Member
    0/5
    แกล้งเปิดขวดโค้กลิตรไม่ไหว = ทั้งที่ความจริงพวกเธอสามารถหักคอหมูป่าได้ด้วยมือเปล่ามาแล้ว

แอบขำอันนี้มากค่ะ 555++ ขอบคุณคุณเปิ้ล มากระตุ้นต่อมฮาให้นะคะ ^^

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ฮา ฮา เสื้อมันกว้างไปไหมค่ะนั้นคุณผู้ชม ถึงสะดือเลยอะ จะใส่ทำไมนี่.....เอิ้กๆๆๆๆ ขอบคุณคุณเปิ้ลมากมายคร้าที่นำมาฝากกัน....

ใส่เสื้อคอกว้างคว้านลึกถึงสะดือ = เพื่อหลอกให้เราติดกับ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5
    มารยาเยอะจริงๆ อิอิ

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

0/5
    มาขำด้วยคนค่ะะ เยอะจริงๆๆ
    elegance does not consist in putting on a new dress

pop_pop_dc@hotmail.com's Avatar
    pop_pop_dc@hotmail.com is offline Trusted Member
    0/5
    ข้อแรกโดนใจ เพราะทำบ่อย อิอิ
    086-5670775

0/5

Smile

เราชอบข้อ 2 ค่ะ เพราะเราทำบ่อย 555+

ขอบคุณคุณ จขกท มากนะค่ะ^^
    ❤❤❤ติดต่อทางอีเมลก็ได้นะค่ะ ช่วงนี้ PM เข้าไม่ค่อยได้จ้า^^❤❤❤

e-mail:linriee@hotmail.com

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    ใครน้าช่างคิดจริงๆๆๆ คริคริ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณเพื่อนๆๆที่เข้ามาอ่านนะคะ อยากให้ขำๆๆกันค่ะ หรือใครจะเอาไปใช้บ้างก็ได้นะคะ ส่วนเปิ้ลก็มีใช้บ้างค่ะ

19. โทรเช็คพิกัดอยู่บ่อย ๆ = แต่อ้างว่า คิดถึง

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook