Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: ---Swiss Valley Hip Resort สวนผึ้ง ราชบุรี---

fonily is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

---Swiss Valley Hip Resort สวนผึ้ง ราชบุรี---

Swiss Valley Hip Resort อยู่ที่ อ.สวนผึ้ง จ.ราชบุรี นะค่ะ อยู่โซนเดียวกับ Scenery เลยค่ะ บรรยากาศก็คล้ายๆกันด้วย

ตอนนี้มีโปรโมชันพิเศษถึงสิ้นเดือน พ.ค. คืนละ 2900 บาทค่ะ

**หรือจะเก็บไว้ไปตอนหน้าหนาวก็ดีนะค่ะ ถามพนักงานมา ปีที่แล้วเดือน พ.ย. หนาวสุดเค้าบอกว่าตอนกลางคืนอยู่ที่ -8 องศาเลยค่ะ แต่พอกลางวันก็ร้อนได้โล่เหมือนเดิมค่ะ

ที่นี่มีกิจกรรมให้ทำฟรีๆด้วยค่ะ มีขี่ม้า ยิงธนู ว่ายน้ำ ซาว์น่า ฟิตเนท และเลี้ยงแกะ แต่ถ้าไปตอนพ.ค.จะมีให้เก็บองุ่นด้วยค่ะ เพราะภายในรีสอร์ทจะมีปลูกองุ่นด้วย

พนักงานที่นี่บริการดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ทุกๆท่านเลยค่ะ ประทับใจเรื่องการบริการมากๆ อาหารเช้าก็มาเสริฟให้ถึงห้อง ส่วนอาหารเย็นก็เรียกมาบนดาดฟ้าบ้านได้เหมือนกันค่ะ มีเตาให้ปิ้ง BBQ ด้วย

ขอบคุณ SBN, webmaster และคุณแอ้นท์ด้วยค่ะ ^_^

Blog Entries
    9
    0/5
    ขอบคุณสมาชิกที่เข้ามารีวิวแนะนำสถานที่สวยๆ ครับ
    เพื่อนสมาชิกสามารถ จัดเก็บ ความรู้ หรือ รีวิวสวยๆ ของเพื่อนสมาชิกไว้ในบล๊อกได้ง่ายๆ ด้วยครับ พียงกดแค่คลิ๊กเดียวครับ
    ในกระทู้นี้ครับ ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

และหากสมาชิกเป็นเจ้าของหรือเกี่ยวข้อง กิจการ สามารถรีวิว เพื่อเป็นการแนะนำสินค้าหรือบริการของตนในห้องนี้ครับ
    SBN Business Network : ห้องรวบรวม "รีวิว" ผลิตภัณฑ์ หรือบริการ จากธุรกิจ ของเพื่อนๆ ชาว SBN

ขอบคุณมากครับที่มาแบ่งปันเืรื่องราวดีๆ ที่ได้สัมผัสเก็บไว้ในชุมชนแห่งนี้ครับ

0/5
    เอ๊ ถึงจะหนาวยังไงก็ไม่น่าจะติดลบ ถึง -8 นะคะ ขนาดดอยอินทนนท์ยังไม่ถึง -8 เลย ถ้า -8 ก็เป็นน้ำค้างแข็งแล้วสิคะ พิมพ์ผิดป่าว เราเคยไปสวนผึ้งหน้าหนาว 8 ยังไ่ม่ได้เลยค่ะ ตอนกลางคืนก็เถอะ แต่ถ้า 18 เป็นไปได้ค่ะ เคยไปเดือนธันวา ก็หนาวๆ เย็นๆ แต่ครั้งล่าสุดไปตอน มกรา นี่เอง ครั้งนี้ไม่หนาวค่ะ ตอนนั้น ที่นี่ยังทำไม่เสร็จดีเลย ยังโล้นๆ เกลี้ยงๆ อยู่เลย แต่เค้าตกแต่งสวยดีจังค่ะ ถ้าหน้าหนาว ราคาคงแพงน่าดู คงดึงลูกค้าซีนเนอรี่ไปจมแน่เลย อยู่ตรงข้ามกันพอดีเลยค่ะ

0/5
    จำกัดจำนวนเข้าพักต่อห้องมั้ยค่ะ

0/5
    ต้นปีไปสวนผึ้งมาเหมือนกันค่ะ
    ผ่านที่นี่ด้วย แต่ตอนนั้นเค้ายังไม่ให้เข้าเลยอ่ะค่ะ
    พื้นที่กว้างมากๆ บรรยากาศเหมือน scenery แต่แอบใหญ่กว่าพอสมควรเลย
    เป็นทางเลือกสำหรับคนชอบสวนผึ้งเนอะ
    ขอบคุณนะค้า
    .o.O ท ร า ย O.o.

brabus_rocket is offline Trusted Member
    0/5
    สวยจังเลยค่ะ น่าไปมากๆ

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member
    0/5
    ที่พักน่ารักมากๆเลยคะ

เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้

โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

laceidea's Avatar
    laceidea is offline Trusted Member
    0/5
    ที่พักน่ารักจัง
    ต้องหาโอกาสไปซะเเล้ว ^6^
    ขอบคุณที่มารีวิวให้ดูนะคะ
    Korean Accessories By LaceIdea ^^

lovely_pinky's Avatar
    lovely_pinky is offline Trusted Member
    0/5
    สวยจังเลยค่ะบรรยากาศคล้าย ๆ ตปท.เลยค่า น่าไปมากมาย เคยมีแพลนจะไปสวนผึ้ง เหมือนกันค่ะแต่ก็มีเหตุต้องพับไปเรื่อย

บริการ+บรรยากาศแบบนี้คุ้มเกินราคา จริงๆค่ะ
    ขอบคุณมากสำหรับรีวิวและภาพสวยๆ ค่า
    ขอบคุณพื้นที่ ดี ๆ SBN ค่ะ

fonily is offline Trusted Member
    0/5
    555 พิมไม่ผิดค่ะ เพราะถามพนักงาน 3 รอบ ว่า -8 จริงๆหรอ ติดลบเลยหรอ เป็นไปได้ไง เค้าก็บอกว่าจริงครับ แต่เป็นเฉพาะตอนกลางคืน พอช่วงบ่ายก็เหมือนอาบแดดค่ะ

ช่วงที่ไปต้นเมษายน เหมือนเค้าพึ่งเปิดมาได้ 2 เดือนเองอ่ะค่ะ ต้นไม่อาจยังไม่เยอะเท่าที่ควร เดินเล่นตอนกลางวันนี่ไม่ได้เลยค่ะ ร้อนจนแสบผิวเลย

เลยอยากแนะนำไปหน้าฝน อาจยังดีกว่าหน้าร้อนอ่ะค่ะ

***ห้องนึงน่าจะสูงสุดได้ไม่เกิน 3 คนนะค่ะ แต่อาจมีห้องพักอื่นแบบ family size ไรงี้อ่ะค่ะ ต้องลองสอบถามดูจ้า ^^

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook