Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 33

Thread: มาแล้ว ๆ ลิ้มรส ความอร่อย กับ ก๋วยจั๊บ เยาวราช ร่วมกัน ครับ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5

Talking มาแล้ว ๆ ลิ้มรส ความอร่อย กับ ก๋วยจั๊บ เยาวราช ร่วมกัน ครับ

หายไปหลายวันเลยเรา แอบไปหาของอร่อยกิน แถวเยาวราช มาครับ
    มีโอกาสเก็บภาพมาให้ได้ชมกันครับ

และแล้ว เราก็เดินทางมาถึงเยาวราช หน้าโรงหนัง ไชน่าทาวน์รามา
    ดูแล้ว ไม่น่าจะใช่ โรงหนัง แต่ เป็นโรงหนังจริงๆ ครับ เก่ามากๆ
    สังเกตเห็นแผ่นป้ายที่แขวนอยู่ มีชื่อหนังเรื่องใหม่ๆ อยู่เลย ครับ
    แต่ผมไม่เคยเข้าไปดูนะครับ ผมมากินแต่ ก๋วยจั๊บ ครับ

หน้าร้านมี รถเข็นขายกระเพาะปลา บางครั้งมีรถเข็นขายผลไม้ ด้วย

เอาล่ะครับ ระหว่างที่จอดรถ แล้วเดินมาที่ร้าน ก็เริ่มคิดว่า จะกินแบบไหนดี
    เกาเหลา หรือว่า ก๋วยจั๊บ ดี วันที่ไป ไม่อยากกินเส้น ก็เลยสั่ง เกาเหลารวม มา 1 ที่

อ้าว แล้วไหง รูปนี้ มี 4 ถ้วยล่ะ กับ ปาท่องโก๋แบบกรอบ อีก 1 ถ้วย
    อ๊ะ คิดอะไรอยู่ .. ผมไม่ได้กินคนเดียวนะครับ มากินกัน 4 คน ครับ คนละถ้วย
    แต่ ตอนที่อาหารมาเสริฟแล้ว เราก็กินกันเลย ไม่ทันได้ถ่ายรูปไว้ก่อน จะเห็นว่า ถ้วยนึงใกล้จะหมดแล้ว
    เพิ่งจะมานึกออก ว่า เก็บรูปเอามา รีวิว ดีกว่า แบ่งปันให้กับคนที่นี่บ้าง

ร้านนี้ รสชาติเด่นที่ น้ำแกง และเหมาะมากสำหรับคนชอบทานพริกไทย เขาใส่พริกไทยเยอะมาก
    ทานแล้วจะรู้สึกร้อนๆ ข้างใน ผมทานแล้ว เหงื่อออกพลั่กเลย ครับ แต่ อร่อยยยย
    และเสน่ห์ของที่นี่ คือ หมูกรอบ ครับ ใช้หมูกรอบอย่างดี เนื้อนุ่ม อร่อยอย่างแรง

มาดูกันจะ จะ ให้เห็นกันไปเลยว่า แต่ละถ้วยเป็นยังไง

เริ่มต้นด้วย เกาเหลารวม

ตามด้วย ก๋วยจั๊บรวม แต่ ทานไปหน่อยนึงแล้ว

และอีกถ้วย หมดไปแล้ว ไม่ทันได้ถ่าย

อร่อยขนาด ชวนคนที่บ้านไปทานกัน ครับ

ส่วนเรื่องราคา เริ่มต้นที่ 40 บาท ครับ ร้านเค้าปิดดึกมากๆ ครับ
    เคยได้ไปกินตอน ตี 1-2 ยังขายกันอยู่ครับ

ร้านนี้ ก๋วยจั๊บ อร่อยมากๆ จนต้องพูดว่า
    "ไม่มี ก๋วยจั๊บ ที่ไหน อร่อยเหมือน ก๋วยจั๊บเยาวราช"

ก็เพราะว่า ที่นี่คือ ก๋วยจั๊บเยาวราช ไม่ใช่ ก๋วยจั๊บ ที่อื่น ครับ

แล้วเพื่อนๆ ล่ะครับ หากได้กิน ได้ทาน ของอร่อย แล้ว นึกถึงใคร
    คราวหน้าที่ไป หาโอกาสชวน คนที่เรานึกถึงตอนที่ เราทานแล้วรู้สึกอร่อย อยากให้เขาได้ทานด้วย
    ไปทานด้วยกันนะครับ

จะได้ ลิ้มรส ความอร่อย และมีความสุขกับ อาหารการกิน ร่วมกัน ครับ

0/5
    เพื่อนไปอยู่สิงคโปร์แล้วกลับมาไทยพร้อมแฟนคนสิงคโปร์ทีไร แฟนเค้าต้องเรียกร้องจะไปกินร้านนี้ให้ได้เลยค่ะ ติดใจจัดเลยค่ะ
    ปล. นอกเรื่องนิดนึงค่ะ..ทุเรียนแถวนั้นก้อร่อยนะคะ เป็นป้าคนนึงใส่ rolex แกะทุเรียนบนรถอ่ะค่ะ

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    อย่างนี้ ต้องบอกว่า "อร่อยข้ามประเทศ" ครับ

ibuilt's Avatar
    ibuilt is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by modellofts View Post
    เพื่อนไปอยู่สิงคโปร์แล้วกลับมาไทยพร้อมแฟนคนสิงคโปร์ทีไร แฟนเค้าต้องเรียกร้องจะไปกินร้านนี้ให้ได้เลยค่ะ ติดใจจัดเลยค่ะ
    ปล. นอกเรื่องนิดนึงค่ะ..ทุเรียนแถวนั้นก้อร่อยนะคะ เป็นป้าคนนึงใส่ rolex แกะทุเรียนบนรถอ่ะค่ะ
    555 จริงปะคะ ใส่rolex!! ไม่เคยสังเกต เดี๋ยววันหลังไปจะไปสืบนะคะ หุหุ

ร้านนี้อร่อยแบบจริงจังค่ะ คอนเฟิม!!
    แบบว่าช่วงนึงไปบ่อยมาก จนคนขายจำได้ 5555
    ติดต่อบิ๊วได้ทาง PM หรือ fabulous52@gmail.com
    ได้ตลอด24ชม.ค่า

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วอยากกินมากกกกก แต่เขาทำอร่อยจริงๆด้วยค่ะ เมื่อก่อนไปประจำเหมือนกันเป็นแก้งเลย หลังจากตัวเองอิ่มแล้วก็ขนกลับมาฝากชาวบ้านอีกต่างหาก ขอบคุณนะคะที่นำภาพมาให้ชมกันค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

kori's Avatar
    kori is offline Trusted Member
    0/5
    โอออ เห็นแล้วอยากกินจัง ชอบกินเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยมีโอกาสไป
    Swiss ที่รัก

5
    0/5
    สำหรับผม นานๆ ซักครั้งที่จะเจาะจงไปกิน โดยเฉพาะอ่ะครับ
    อย่างรูปสุดท้าย ชวนคนในครอบครัวไปกิน ถือว่า เจาะจงไปเลยครับ

ที่ได้กิน ส่วนใหญ่ ต้องไปทำงานใกล้ๆ เยาวราช ก็เลยแวะซะหน่อย

ว่าแล้ว ก็หิว ท้ิองกำลังร้อง เลย

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member
    0/5
    ว้าวน่าสนใจคะ ต้องลองเปลี่ยนเมนูบ้าง ปรกติจะไปทานแต่ ข้าวผัดปูกับผัดหมี่ที่สะพานเหล็กอ่ะคะ ^^

เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้

โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

5
    0/5

Smile

ขอบคุณครับ คุณ jaew_waw

ว่าแต่ สะพานเหล็กที่ว่า นี่ อยู่แถวไหนเหรอครับ แบบว่า ไม่รู้จัก ครับ
    อ่านชื่ออาหารแล้ว น้ำลายมัน ไไไไไไไไไหลลลลลลลลลลลลล
    ซู้ดดดดดดด

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วอยากรีวิวบ้างจัง อิอิ

เนื่องจากบ้านอยู่แถวนั้น 555

เราว่าร้านนี้โอเคนะ แต่ เรากลับของหน้าตลาดมากกว่า เจ้าเผ็ดพริกไทยอ่าจ้า

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook