Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 44

Thread: เมื่อสามีไปหลงรักน้องสะไภ้ ทำไงดีล่ะทีนี้

Warning Points:
    0/5

เมื่อสามีไปหลงรักน้องสะไภ้ ทำไงดีล่ะทีนี้

เมื่อเช้าเพื่อนสนิทโทรมาร้องไห้ฟูมฟายว่าเมื่อวานเพิ่งจับได้ว่าสามีไปหลงรักน้องสะไภ้ ซึ่งเจ้าตัวก็ยอมรับและได้แต่บอกว่าขอโทษ แล้วจะให้เพื่อนเราทำไงดีล่ะ

ปกติครอบครัวนี้ก็น่ารักมากๆ ไปไหนก็ไปกันหมด พ่อแม่ลูกชาย 2 คน แต่ก็สนิทกับครอบครัวน้องชายมากๆ ไปมาหาสู่กันสม่ำเสมอ เพื่อนก็มีตะหงิดๆบ้าง แต่ไม่ได้เอะใจอะไร เพราะปกติสามีไม่เคยเจ้าชู้นอกลู่นอกทางมาก่อน จนกระทั้งเมื่อวานน้องชายและน้องสะไภ้มาหาที่บ้านตามปกติ น้องสะไภ้บอกว่าไม่สบาย สามีถึงกับอุ้มน้องสะไภ้ไปนอนต่อหน้าต่อตาเพื่อนและน้องชาย และเฝ้าดูแลโดยตลอด เอานมมาป้อนด้วย

แล้วน้องสะไภ้ก็มาถามเพื่อนว่าพี่หึงไหม แต่เค้าไม่เคยคิดอะไรกับแฟนพี่เลยนะ

เพื่อนจึงไปถามสามีและได้รับคำตอบแทงใจดำว่าใช่ และขอโทษ

แล้วทีนี้ทำไงดีล่ะ

rinsai's Avatar
    rinsai is offline Trusted Member
    0/5
    Sad ค่ะ Sad เป็นความเจ็บปวดมากที่สุดเลย คือทำไรไม่ได้นอกจากพูดจากันตรงๆ ค่ะ เพราะเหตุการณ์นี้ทำให้คนต้องเจ็บปวดอย่างน้อย 2 คนคือสามีของน้องสะใภ้และตัวภรรยา (เพื่อนคุณจขกท.) โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าสามีของเพื่อนไม่ควรที่จะคิดแบบนี้เลยค่ะ ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นหรือว่ามีเหตุการณ์อะไรที่ทำให้ทั้ง 2 คน (สามีกะน้องสะใภ้) ใกล้ชิดกันเกินไปรึเปล่า แต่ถึงยังไงนี่ก็น้องสะใภ้..บอกตามตรงค่ะว่าอ่านแล้วอึ้งไปเลย ถ้าเป็นตัวเองก็คงตื้อและช็อคไปเลยค่ะ
    ยังไงขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนนะคะ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี ยังไงรอพี่ๆ ที่มีประสบการณ์มาแชร์ละกันนะคะ

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    ทำไมสามีเพื่อนคุณถึงทำกับภรรยาและน้องชายได้ขนาดนี้ เค๊ายังมีสำนึกของความเป็น พ่อ สามี และ พี่ ที่ดีอยู่มั๊ย?????
    แหล่งแพร่เชื้อความสุข

0/5

Exclamation

เป็นเภานะก็คงปล่อยเลย หย่าขาดกับสามีเพราะเขาไม่ได้รักเราแล้วนี่อยู่ไปก็ทุกข์ทรมานใจ ทีนี้ก็สุดแต่สามีว่าจะทำอย่างไรต่อไปเพราะไม่ใช่เรื่องของเราแล้ว ส่วนลูกก็บอกไปตามความจริงว่าพ่อหมดรักแม่แล้วนะลูก คงอยู่เป็นสามีภรรยากันต่อไปไม่ได้แต่ไม่ได้หมายความว่าจะละทิ้งหน้าที่พ่อและแม่ไป เราจะแปลกใจว่าเด็กสามารถรับรู้และเข้าใจทุกอย่างตามความเป็นจริงได้ถ้าเราให้โอกาสเค้ารับฟังและอธิบายด้วยเหตุผลทั้งนี้ทั้งนั้นต้องตั้งอยู่บนพื้นฐานของความเป็นจริงอย่าปิดบัง

รอฟังเพื่อนๆคนอื่นๆที่อาจมีวิธีรอมชอมมากกว่านี้ดีกว่าค่ะ เภาค่อนข้างดำกับขาว เอาง่ายจบเร็วเข้าว่า
    ถ้าเราได้ ไปทุกอย่าง ดังใจคิด...
    ชั่วชีวิต จะเอาของ กองที่ไหน...
    ได้มาบ้าง เสียไปบ้าง ช่างปะไร...
    เอาอะไร ชีวิตเรา เท่านั้นเอง...
    [SIGPIC][/SIGPIC]

RLoamDee's Avatar
    RLoamDee is offline Trusted Member
    0/5

Smile ^^

ถามคุณสามีดีกว่าว่าจะเอายังงัย
    แล้วถ้าเค้ายังเลือกจะอยู่กับเรา ก็ให้ครั้งนี้เป็นการเตือนครั้งที่ 1
    ซึ่งถ้ามีรอบสอง ไม่ว่าจะกะใครอื่น ก็เท่ากับว่าจบกันดีกว่า
    ~~**R Loam Dee Dee...เดี๋ยวกระเป๋าก็มา**~~

0/5
    ความรัก หรือความชอบ เกิดได้ทุกโอกาส แต่ คนจะระงับการแสดงออก ระงับจิตใจ ได้เพียงไหน
    นึกถึงความถูกต้องแค่ไหน ความชอบพอ เกิดขึ้นได้ไม่เว้นแม้แต่คนมีคู่แล้ว แต่ต้องดูการกระทำด้วย ว่าเหมาะสมหรือไม่ ควรที่จะกระทำหรือไม่
    กรณีนี้ ถือว่าสามีของเพื่อน ไม่มีความระงับอกระงับใจ ไม่แยกแยะอะไรเลย นึกอยากจะทำอะไรก็ทำ ความชอบต้องเอาไว้ในใจ ในฐานะที่มีภรรยาแล้ว ต้องระงับใจ ว่าเป็นไปไม่ได้แล้ว แบบนี้ต้องให้อภัยเค้าเพราะแค่ครั้งที่หนึ่ง และอาจจะมีการสอนบ้างเป็นวาจา ให้จำ และเจ็บ แต่ครั้งต่อไป ไม่ควรที่จะให้อภัย เด็ดขาด

0/5

Lightbulb

อึ้งแทนเลยค่ะ...อึ้งมาก แค่คำขอโทษ คงไม่พอ ต้องพาไปถอยกระเป๋าใหม่ซักสองสามใบ คงจะหาย (นอกเรื่อง ไปนิดส์)
    คงต้งเปิดอกคุยกันอะค่ะ...ว่าจะเอาไงต่อ จะเลิก หรือจะปล่อยให้เปนอย่างนี้
    แต่เพื่อนคุณจขกท.จะให้อภัย สามี ได้รึป่าวนี่สิค่ะ มานลำบากใจมากเลย

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    เอ่อ อ่านแล้วอึ้ง เห็นด้วยกับคุณ Noonee ค่ะ ว่าความชอบเกิดขึ้นได้ทุกเวลา อยู่ที่เราจะระงับหรือให้มันเลยเถิดไป สงสารเพื่อนคุณ ayu และลูกๆค่ะ ก็คงต้องคุยกันว่าจะเลือกใคร เอายังไง แล้วคุณน้องชายไม่อึ้งไปเหมือนกันเหรอคะนั่น เป็นเราคงชกไปแล้ว (โหดไปมั๊ยเนี่ย) อีกอย่างถ้าคุณน้องสะใภ้ไม่คิดอะไร ทำไมยอมให้อุ้มด้วยอ่า
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5
    อ่านแล้วอึ้งไปเลยกับเรื่องนี้..... ถ้าเป็นเราจะทำไงดี....

เอาเป็นว่าฝากกำลังใจผ่านไปให้เพื่อนคุณayu นะคะ ขอให้เข้มแข็งค่ะ
    .
    .
    .
    .
    .

จะตามจับอะไรต่อดีน๊อ

veryorn is offline Trusted Member
    0/5
    ปวดจายยมากค่ะ

ถ้ามีลูกอยู่แล้วคงต้องลองอดทนนะคะ ให้อภัยคะ แต่คงใช้วิธีสกัดโดยการไม่ร่วมกิจกรรม
    กับอีกครอบครัวมากเท่าเมื่อก่อน คือ ของที่ไม่ได้เนี่ย คนเรายิ่งเห็นมันยิ่งอยากได้
    แล้วจะเจอเพื่อกระตุ้นต่อม want คนของเราไปอีกทำไม

แต่ ณ ตอนนี้ ต้องเคียร์กับสามีว่า ขอให้คิดถึงลูกและครอบครัวแล้วกัน พูดดีๆนะคะ
    ถ้าโวยวายไป เราเสร็จแน่ สามียิ่งเตลิดแน่ ส่วนน้องสะใภ้ก็ต้องมีการกั้นท่าบ้างนะคะ
    เราไม่รู้ใจเขาหรอกค่ะ ถ้าได้คุยเปิดอก ก็อย่าโวยวายใส่ ไม่งั้นเราจะเป็นนางร้าย
    น้องสะใภ้ยิ่งดูดีไปใหญ่ ก็บอกแบบนิ่มๆ แต่แอบดักคอเล็กๆ พร้อมสายตาอำมหิตเล็กๆ
    ถึงสามีเราผิด แต่บางครั้งเราก็ต้องลุกขึ้นสู้เพื่อรักษาครอบครัวไว้นะคะ ถ้าเราทำดีที่สุด
    แล้วแต่ใจเขายังไป ก็เป็นความโง่เขลาของเขาเอง อย่างน้อยเราก็ดีเท่าที่เราทำได้แล้ว

อีกทางนึงก็ต้องเผื่อใจไว้ด้วยคะในกรณี worst case scenario ถ้าวันนึงเขาสอง
    เกิดชอบกันขึ้นมา เราจะทำยังไง คิดเรื่องแยกทางเผื่อไว้เป็นการทำใจ จะได้ไม่ช๊อค
    ถ้าเกิดอะไรขึ้นมา

คนที่ไม่เจ้าชู้บางที บทจะไปก็เกิดไปหลงรักหัวปักหัวปำได้เหมือนกันนะคะ อ่านแล้ว
    เห็นใจเพื่อนคนนี้เลยคะ
    ได้แล้ว ทำไมยังอยากได้อีก TT

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook