Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5
Results 41 to 44 of 44

Thread: เมื่อสามีไปหลงรักน้องสะไภ้ ทำไงดีล่ะทีนี้

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ส่วนตัวนะค่ะ มีแต่เลิกกกับเลิกค่ะ ตัดตอนนี้ดีกว่าทนต่อไป อีกอย่างถึงบอกทนเพื่อลูก ก็ไม่ดีค่ะ เพราะลูกเค้าก็จะเห็นแต่สิ่งที่ไม่ดี เพราะความไว้วางใจมันไม่มีแล้วอ่ะ แยกกันอยู่ดีกว่าค่ะ เฮอๆ
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

pammiie's Avatar
    pammiie is offline Trusted Member
    0/5
    พูดยากกกกกกกกกกมากกกกกกกกเลย

เพราะเราก็เคยให้อภัยคนที่เรารักมาแร้ว

แร้วเค้าก็สัญญาแร้วว่าจะไม่ทำอีก แร้วเค้าก็ไม่ทำอีก สัญญาลูกผู้ชายค่ะ

แฟนพูดว่าขอโทดแร้วไงต่อค่ะ

ลองจับเข่าคุยกันดีกว่า บางทีสนิทเกินไปก็ทำให้คิดเกินเลยไปชั่ววูบ

แร้วน้องชายว่าไงค่ะ ไม่ปราบแฟนตัวเอง ไม่หึงไม่หวงแฟนตัวเองหรอ
    ~P a m m ii e~

0/5
    อึ้ง
    คำเดียวค่ะ

0/5

*-*

อ่านแล้วก็คิดว่าเรื่อง พี่เขยกะน้องสะใภ้ที่เราดูกันในละครคงมาจากเรื่องจริงบ้างค่ะ เพราะว่าเหมือนละครจริงๆค่ะ พี่เขยและน้องสะใภ้ เพียงแต่ว่าตอนจบจะไม่ happy ending เหมือนอย่างที่เราเห็นในทีวีอ่ะค่ะ จิ๊บว่าอาจจะเกิดจากความสนิทสนมเวลาไปไหนนะค่ะ คนเรามักอยากได้ในสิ่งที่ไม่สามารถเป็นเจ้าของได้ค่ะ ส่วนคุณน้องสะใภ้ จิ๊บไม่เชื่อนะค่ะ ถ้าบอกว่าเขาไม่ทราบ และสามารถทำตัวเป็นปกติได้อีก เขาต้องรู้เห็นเป็นใจค่ะ ตบมือข้างเดียวไม่ดังหรอกค่ะ แต่ที่สามียอมรับก็เพราะว่าอยากจะแก้ไข ไม่ก็อยากสานต่อ อย่างน้อยถ้ากรณีเลิกกัน เขาก็ไม่ใช่คนแรกที่เอ่ยปากขอเลิก แต่ถ้าเกิดขึ้นกับเรา เราก็คงจบค่ะ เราเชื่อว่าถ้ามีครั้งแรก ก็จะมีครั้งต่อๆไปค่ะ สงสารก็แต่ลูกๆ ค่ะ น่าจะห่างกันไปเลยนะค่ะ และก็น้องชายของจขกท น่าจะรับรู้นะค่ะ จะได้แก้ไขได้ก่อนที่จะแย่ไปกว่านี้นะค่ะ เพราะว่าแค่คิดและยอมรับว่า ชอบ ก็ผิดแล้วสำหรับจิ๊บ ขอโทษนะค่ะ เป็นคนค่อนข้างเด็ดขาดค่ะ เคยบอกเหมือนกันค่ะว่า ถ้าเกิดขึ้นคงรู้นะว่าจะเป็นยังไง แต่สามีรักลูกมากค่ะ จิ๊บเองก็พยายามให้เขาอยู่กับลูกมากๆๆและคิดถึงครอบครัวก่อนอันดับแรกค่ะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอให้จบลงด้วยดีค่ะ .. ปล ความเชื่อใจคงหมดไปแล้วค่ะ เหมือนแก้วที่ร้าว.. ยังไงก็ไม่สามารถกลับมาเหมือนเดิมได้ค่ะ ลึกๆในใจก็ยังคงมีแผลใจค่ะ ความเห็นส่วนตัวนะค่ะ แต่ว่าปัญหามีไว้ให้แก้ค่ะ เชื่อว่าจะผ่านพ้นไปได้ถ้าให้อภัยค่ะ เหออๆๆ พูดเอง งงเองค่ะ

Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5

Comments from Facebook