Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 44

Thread: เมื่อสามีไปหลงรักน้องสะไภ้ ทำไงดีล่ะทีนี้

Warning Points:
    0/5

Question

อึ้งกันไปตามๆกัน

คิดเหมือนคุณ rinsai ค่ะ ก่อนหน้านี้ต้องมีเหตุการณ์อะไรบางอย่างเกิดขึ้นแน่นอน
    ไม่ได้หมายถึงเรื่องไม่ดีนะคะ แต่ต้องเกิดอะไรขึ้นอะไรซักอย่างที่ทำให้เค้ารู้สึกใกล้ชิดกับน้องผู้หญิง

ถ้าเป็นไพน์ ไพน์ไม่รู้จะทำยังไง สงสัยต้องรอให้เกิดขึ้นกับตัวเองก่อน
    แต่โชคดี ที่ไพน์ไม่มีพี่น้อง หึหึหึ (ไม่รู็จะเรียกว่าโชคดีได้รึเปล่า -"-)
    i don't suffer from insanity,
    i enjoy every minute of it.

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยกับน้องนิค่ะ
    กรรมจริงๆ ก็ต้องค่อยๆแก้ไขกันไปค่ะ
    ก็คุยกันก่อนว่า มันเป็นไปไม่ได้ เพราะถึงสามีของเพื่อนจะOK
    แต่น้องสะใภ้เค๊าอาจจะไม่เล่นด้วยก็ได้ค่ะ แล้วก็พยายามห่างๆกัน
    ไปเลย ไม่ต้องมาเจอกันเลยดีที่สุด ถ้าเพื่อนคิดถึงน้องชายก็โทรคุยกันก็พอ
    ปล.ต้องดูว่าน้องสะใภ้เค๊าชอบสามีเพื่อนรึเปล่า แล้วก็ต้องบอกเรื่องนี้
    ให้น้องชายรู้เรื่องด้วยจะดีที่สุด เพราะเค๊าจะได้คอยดูแลเมียเค๊า
    อย่าได้มายุ่งกับสามีเพื่อนค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    ขออนุญาตไม่ออกความคิดเห็น

แต่ขอให้กำลังใจแทนค่ะ .....

เรื่องอย่างนี้เป็นเรื่องที่เปราะบางและอ่อนไหวมากค่ะ

ขอให้เจ้าของกระทู้ตั้งสติให้มั่น คิดอย่างรอบคอบ

และเข้มแข็งไว้ให้มาก.... ก่อนที่จะตัดสินใจในทุก ๆ สิ่งค่ะ

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by noonee View Post
    ความรัก หรือความชอบ เกิดได้ทุกโอกาส แต่ คนจะระงับการแสดงออก ระงับจิตใจ ได้เพียงไหน
    นึกถึงความถูกต้องแค่ไหน ความชอบพอ เกิดขึ้นได้ไม่เว้นแม้แต่คนมีคู่แล้ว แต่ต้องดูการกระทำด้วย ว่าเหมาะสมหรือไม่ ควรที่จะกระทำหรือไม่
    กรณีนี้ ถือว่าสามีของเพื่อน ไม่มีความระงับอกระงับใจ ไม่แยกแยะอะไรเลย นึกอยากจะทำอะไรก็ทำ ความชอบต้องเอาไว้ในใจ ในฐานะที่มีภรรยาแล้ว ต้องระงับใจ ว่าเป็นไปไม่ได้แล้ว แบบนี้ต้องให้อภัยเค้าเพราะแค่ครั้งที่หนึ่ง และอาจจะมีการสอนบ้างเป็นวาจา ให้จำ และเจ็บ แต่ครั้งต่อไป ไม่ควรที่จะให้อภัย เด็ดขาด
    เห็นด้วยกะคุณ นู๋นี เป็นที่สุด ว่าความรัก ความชอบ เกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ แต่คุณสามีควรจะระงับให้ได้ อย่างน้อยก็ถือว่าเป็นการให้เกียรติ ภรรยา และ ลูก รวมถึงตัวเอง ด้วย

เป็นกำลังใจให้นะคะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

0/5
    ถ้าสามีเพื่อนเป็นถึงขนาดนี้ ก็คงให้ความเห็นกับเพื่อนว่า ปล่อยเค้าไปเถอะ

ไม่งั้นต้องคิดว่าจะรับสภาพ ละก็ทนอยู่ในความรู้สึกแบบนี้ได้นานแค่ไหน คงไม่มีความสุขแน่ ๆ เจ็บครั้งเดียวก็น่าจะดีมั้งคะ

แล้วก็ดูแลลูกเราทำหน้าที่แม่ให้ดีที่สุด ถ้าไม่ยากไป ก็ขอให้เค้าทำแค่หน้าที่พ่อของลูกบ้าง ถ้าลูกต้องการ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by noonee View Post
    ความรัก หรือความชอบ เกิดได้ทุกโอกาส แต่ คนจะระงับการแสดงออก ระงับจิตใจ ได้เพียงไหน
    นึกถึงความถูกต้องแค่ไหน ความชอบพอ เกิดขึ้นได้ไม่เว้นแม้แต่คนมีคู่แล้ว แต่ต้องดูการกระทำด้วย ว่าเหมาะสมหรือไม่ ควรที่จะกระทำหรือไม่
    กรณีนี้ ถือว่าสามีของเพื่อน ไม่มีความระงับอกระงับใจ ไม่แยกแยะอะไรเลย นึกอยากจะทำอะไรก็ทำ ความชอบต้องเอาไว้ในใจ ในฐานะที่มีภรรยาแล้ว ต้องระงับใจ ว่าเป็นไปไม่ได้แล้ว แบบนี้ต้องให้อภัยเค้าเพราะแค่ครั้งที่หนึ่ง และอาจจะมีการสอนบ้างเป็นวาจา ให้จำ และเจ็บ แต่ครั้งต่อไป ไม่ควรที่จะให้อภัย เด็ดขาด
    Quote Originally Posted by due View Post
    เห็นด้วยกับน้องนิค่ะ
    กรรมจริงๆ ก็ต้องค่อยๆแก้ไขกันไปค่ะ
    ก็คุยกันก่อนว่า มันเป็นไปไม่ได้ เพราะถึงสามีของเพื่อนจะOK
    แต่น้องสะใภ้เค๊าอาจจะไม่เล่นด้วยก็ได้ค่ะ แล้วก็พยายามห่างๆกัน
    ไปเลย ไม่ต้องมาเจอกันเลยดีที่สุด ถ้าเพื่อนคิดถึงน้องชายก็โทรคุยกันก็พอ
    ปล.ต้องดูว่าน้องสะใภ้เค๊าชอบสามีเพื่อนรึเปล่า แล้วก็ต้องบอกเรื่องนี้
    ให้น้องชายรู้เรื่องด้วยจะดีที่สุด เพราะเค๊าจะได้คอยดูแลเมียเค๊า
    อย่าได้มายุ่งกับสามีเพื่อนค่ะ
    เห็นด้วยค่า...

ความรักเป็นอารมณ์ เกิดได้ ก็ดับได้ค่ะ ดับไปแล้ว ก็เกิดอีกได้ค่ะ
    และเรื่องอย่างนี้ ตบมือข้างเดียวไม่ดังค่ะ

ขอฝากกำลังใจไปให้เพื่อนคุณด้วยนะคะ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5
    เวรกรรม!!!!!!!

รับไม่ได้อะ แรงมากแสดงอาการต่อหน้างี้ พูดไม่ออกเลยค่ะ
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    ขอโทษนะคะ ถ้าเป็นเราๆ รับไม่ได้อย่างแรงงงง
    และคงเจ็บปวดด มากกว่า เป็นสาว อ.อ.น. อีกค่ะ

เห็นใจเพื่อน จขกท. จริงๆ ค่ะ

edit: ขอเพิ่มว่า เราไม่เข้าใจน้องของเพื่อนคุณว่า
    ทำไมไปปล่อยให้พี่เขยตัวเองอุ้ม ไม่ใช่เด็ก 2 ขวบนะคะ
    ไม่เหมาะสมอย่างแรง ไป รพ. บางทีบุรุษพยาบาลยังไม่อุ้มเลยค่ะ

รักในหลวง และ ครอบครัว...

cop_copine's Avatar
    cop_copine is offline Junior Member
    0/5

Red face

เฮ้อ ขอโทษแล้วได้อะไร กล้าพูดเนอะ ทีทำ ทำไมไม่คิด อยากปีนนักเหรอต้นงิ้วอ่ะ รู้ทั้งรู้ผู้หญิงอย่างเราก็คิดมาก และคงเสียความเชื่อใจไป

ผู้ชาย ทำไมต้องเป็นแบบนี้ ไม่รู้จักพอ นอกใจ เจ้าชู้ น่าเบื่อมาก

สงสารและเห็นใจ คะ เคยเจอมาแบบนี้ ซะ จนชินแล้ว

เดี๋ยวนี้ปลงคะ ก็บอกตัวเองเสมอ ว่า ผู้ชายไม่ใช่เทวดา และมาจากดาวอังคาร ไม่ต้องไปง้อมาก เราตามใจเอาใจมากๆ ยิ่งได้ใจ ต้องทำไห้เข็ด จับได้แบบนี้ก็ไห้เลือกเลยคะ จะเอาไง
    ผู้หญิงสมัยนี้เก่งคะ เราก็อยู่ด้วยตัวเราเองได้ อย่าไปสนมาก แล้วสักวัน เขาจะรู้สึกผิดเอง
    และสิ่งนึงที่อยากบอกผู้หญิงทุกคน อย่าหยุดสวย เพราะถ้าคุณปล่อยปะ ละเลยตัวเอง คนที่คุณรัก เขาออาจจะเบื่อ และเกิดเหตุ นอกใจอีก นะคะ
    อยู่พม่า มาเที่ยว ค่ะ ทิ้ง pmไว้ ติดต่อกลับ วันที่ 16 นะคะ ^^

ThAnK yOu So MuCh** www.siambrandname.com**

0/5
    ช่างกล้าเนอะ...ต่อหน้าน้องชายตัวเองและภรรยา งานนี้ขอบอกตบมือข้างเดียวไม่ดังหรอกค่ะ ตั้งสติให้มั่นนะค่ะอย่าวู่วาม อาจจะเป็นแค่หลงผิดไปชั่วขณะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook