Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 26

Thread: ถามเรื่องการดัดผม แบบดิจิตอล และ ช่างทำผมคนเกาหลี

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking ถามเรื่องการดัดผม แบบดิจิตอล และ ช่างทำผมคนเกาหลี

คือแบบว่าเคยดัดผมแล้ว แต่ก็ซอยจนผมดัดมันหมดไปอ่ะคะ (ดัดแบบธรรมดาที่ร้านชื่อดังแถวสยาม)

พอดีเห็นในหนังสือแฟชั่น เรื่องการดัดผมแบบถาวร(และช่างคนเกาหลีเป็นคนดัด) อยากให้ผมดัด ออกมาสวยเหมือนนางแบบในรูป และตัวเองจะได้ไม่ต้องทำผมมากๆครั้ง เพราะต้องไดร์เกือบทุกวันเลย

ปล.ร้านทำผมในหนังลือ มีชื่อขึ้นต้นด้วย ตัวK แต่ไม่รู้ว่าร้านชื่อเต็มๆว่าอะไร อ่านผ่านๆ อยู่แถวๆทองหล่อ 13 มีช่างทำผมคนเกาหลี เป็นเจ้าของร้านและเป็นช่างเอง ใครเคยแวะไปทำบ้างคะ หรือใครอยู่ทองหล่อ 13 พอจะแนะนำได้บ้างว่าร้านชื่อเต็มๆว่าอะไร จะลองไปใช้บริการอ่ะคะ

ขอบคุณเพื่อนSBNมากๆนะคะ

rowling's Avatar
    rowling is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าทองหล่อ 13 จะมี ร้าน prestige hair อาจารย์ยูล เป็นชาวเกาหลีค่ะ
    ดัดผมดิจิตอล ราคา 7000 ค่ะ รวมค่าทรีตเมนท์ด้วย
    เพื่อนบอกว่า ชี้ทรงไหน ก็ได้เหมือนในแบบเลยค่ะ แต่ถ้าผมที่ทำไม่ได้แกก็จะบอกว่าผมคุณทำไม่ได้ค่ะ ส่วนใหญ่จะเป็นสไตล์เกาหลีค่ะ

ปล.ต้องโทรนัดก่อนนะคะ เพราะคิวยาวเชียว

Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    รบกวนถามคุณ rowling ร้านอยู่ในซอยลึกไหมคะ ประมาณแยกไหน

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    พี่เกดไปดัดมาแล้วเป็นงัยบอกด้วยนะคร๊า อยากดัดผมอีกแล้วเหมือนกันอ่ะค่ะ

แต่ตั้ง 7000 แน่ะ เป็นลมดีก่า

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

0/5
    ได้จ้า น้องเชอรรี่ พี่เกดดัดมาแล้วจะมาโชว์น๊า
    http://www.gmwebsite.com/Webboard/To...70914143919971

rowling's Avatar
    rowling is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านอยู่ทองหล่อ 13 ตรงข้ามร้านอาหารต้นเครื่อง ร้านอยู่ในตึกโฮมเพรส ชั้น1
    อาจารย์ยูล จะอยู่อังคาร พุธ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ค่ะ
    เบอร์โทรนะคะ 02-7150260 ลองโทรไปถามดูก่อนก็ได้ค่ะ

ถ้าไปดัดอย่าลืมมาโชว์ให้ดูบ้างนะคะ

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    พี่เกดอย่าลืมมาโชว์นะค่ะ อิอิ

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5

Red face

ถามคุณเกดค่ะ

ร้าน myhair24hour คุณเกดเคยไปใช้บริการไหมคะ เว็ปนี้แหม่มเล็ง ๆ มาหลายทีละ เพราะเค้าให้ข้อมูลเยอะดีค่ะ แต่ยังไม่เคยไปซะที เห็นบอกว่าอยู่แถวห้วยขวางอ่ะค่ะ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

0/5
    Quote Originally Posted by preeyanan View Post
    ถามคุณเกดค่ะ

ร้าน myhair24hour คุณเกดเคยไปใช้บริการไหมคะ เว็ปนี้แหม่มเล็ง ๆ มาหลายทีละ เพราะเค้าให้ข้อมูลเยอะดีค่ะ แต่ยังไม่เคยไปซะที เห็นบอกว่าอยู่แถวห้วยขวางอ่ะค่ะ

ยังเลยคะ อยากหาที่สะดวกและใกล้ๆบ้านดัดที่นาน เพื่อนๆแนะนำกันเยอะๆนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by barumbum View Post
    พี่เกดอย่าลืมมาโชว์นะค่ะ อิอิ

น้องบุ้มเด๋วพี่เกดไปลองก่อนน๊าแล้วจะมารีวิว อิอิอิ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook