Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: (✿◕‿◕) Urban Decay Naked2 Review มีswatch สี + VDO review from พี่โมเม (◕‿◕✿)

Warning Points:
    2/5

Cool (✿◕‿◕) Urban Decay Naked2 Review มีswatch สี + VDO review from พี่โมเม (◕‿◕✿)

สำหรับ Naked2 เซตนี้ประกอบด้วย 12 eyeshadow + double headed brush +lip gloss มี 5 สีใหม่
    สำหรับรุ่นนี้เค้าทำออกมาได้ค่อนข้างสวยค่ะ เป็นอลูมิเนียมสีเทา ปั๊มโลโก้นูนเป็นสีbrown chocolate สวยดีค่ะ

ซึ่งเค้าได้ inspiration มาจากกล่องดินสอโรงเรียนศิลปะ ที่ดูเรียบง่าย แต่มีความทันสมัยในตัว

สำหรับรุ่นใหม่นี้ จะมีสีใหม่เพิ่มมาอีก 5 สีค่ะ โดยเค้าได้เลือกสี neutral ที่ออกเป็น warm tone ออกไป

และแทนที่ด้วยสี Cool tone ค่ะ

แต่ถ้าใครมี Naked1 อยู้แล้วน่าจะเทียบได้เห็นชัดเจนยิ่งขึ้นว่า Naked 2 จะออกเป็นโทนสี Neutral/Cool มากกว่า

มาดู Swatch สีกันเลยนะคะ

ส่วนด้านล่างนี้ก็คือ 6 สีที่เหลือ ก็จะมีแค่สี Blackout ที่เป็นเนื้อแมท ที่ให้สีดำเข้มมากๆค่ะ

เอาไว้แต่ง smokey ได้สวยเลยค่ะ หรือจะเอาไว้ทำ v-shape ก็ได้เช่นกัน

เรื่องของเม็ดสี สำหรับยี่ห้อนี้ ไม่ต้องพูดถึงเลยค่ะ สีเค้าละเอียดมากๆ เกลี่ยง่าย และติดทนค่ะ

สำหรับพาเลตนี้ ชอบตรงที่เค้าไล่สีจากโทนอ่อนสุดไปถึงเข้มสุด

และจาก warm tone ไปยัง cool tone ได้ดีมากค่ะ

ถามว่า...ซื้อมาแล้วแต่งลุคอะไรได้บ้าง

ก็ไม่ว่าจะเป็นการแต่งหน้าโทนสีธรรมชาติ หรือ neutral looks หรือว่าจะเป็นสโมกกี้อาย สีน้ำตาล สีดำ ก็เช่นได้กัน

หรือว่าลุคอะไรก็ตามที่อยู่ตรงกลางระหว่าง neutral and smokey ก็ได้หมดเลยค่ะ

นอกจากสีพาเลตที่สุดยอดแล้ว ก็ยังมีแปรงแถมมาให้ในพาเลตนี้ด้วยเช่นกันค่ะ

ซึ่งออกแบบมาเพื่อให้ใช้ได้สะดวกในแท่งเดียว

ตรงหัวท้ายจะมีหัวแปรงเป็นแปรงทาอายแชโดว์และแปรงสำหรับ blending ค่ะ

สำหรับแปรงทาอายแชโดว์นั้น จะเป็นแปรงแบนๆ เหมาะมากๆเวลาเราต้องการแพคสีให้ติดกับเปลือกตา ทำให้สีติดได้ดีขึ้นค่ะ

ส่วนแปรง blending นั้น นอกจากจะเอาไว้เบลนด์แล้ว ยังสามารถเอาไว้ทำ v-shape คัดเบ้าได้ง่ายด้วยค่ะ

ส่วนตัวชอบมากเลยค่ะ ขนแปรงนุ่มดี สะดวกเวลาใช้งานมากๆ

นอกจากแปรงแล้ว ก็ยังมีลิปกลอส ที่มีรูปให้ดูด้านบนแล้วนะคะ

เป็น travel size ขนาดมินิ เป็นสี Naked จะออกสีนู้ดๆเมื่อทาออกมา ไม่ได้ออกสีแดงเหมือนที่เห็นจากด้านนอกค่ะ

สีสวยนะคะ แต่มันค่อนข้างเหนียว เหนอะๆนิดนึง

แต่ว่าตอนทาแล้วจะรู้สึกเย็นๆ ได้กลิ่นมิ้นท์เล็กน้อยค่ะ

สรุป overall ของพาเลตนี้นะคะ

1. เหมาะมากสำหรับคนที่พึ่งเริ่มหัดแต่งหน้าค่ะ เพราะตอนหัดแต่งหน้าครั้งแรก

จะเริ่มใช้สีกลางๆ สีธรรมชาติแบบนี้ก่อนเลย เพราะมันแต่งง่าย และจะทำให้เราเข้าใจการใช้สีได้ง่าย

2. เหมาะสำหรับเอาไว้พกพาเวลาเดินทาง เพราะมันครบเลยจริงๆค่ะ

3. สามารถเอาไว้แต่งเป็นลุคกลางวันและกลางคืนได้ เช่น แต่งหน้าโทนสีนู้ดๆน้ำตาลอ่อนๆตอนกลางวัน

ถ้ามีงานปาร์ตี้กลางคืน ก็เอาสีดำมาคัดเบ้าเพิ่มทำเป็นสโมกกี้อายได้เลยค่ะ

สำหรับรุ่นใหม่นี้ จะมีสีใหม่เพิ่มมาอีก 5 สีค่ะ โดยเค้าได้เลือกสี neutral ที่ออกเป็น warm tone ออกไป

และแทนที่ด้วยสี Cool tone ค่ะ

แต่ถ้าใครมี Naked1 อยู้แล้วน่าจะเทียบได้เห็นชัดเจนยิ่งขึ้นว่า Naked 2 จะออกเป็นโทนสี Neutral/Cool มากกว่า

แต่ถ้าใครอยากดูเปรียบเทียบระหว่าง Naked1 กับ ​Naked2 ดู link ด้านล่างของพี่โมเมได้เลยค่ะ
    http://www.youtube.com/watch?v=Bx39udTLkRk&noredirect=1
    ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้นะคะ
    สนใจดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ facebook.com/BeautyIssue จ้าา
    beauty.issue.shop@gmail.com หรือ 085-098-2991 เอ็นค่ะ

Warning Points:
    0/5

Re: (✿◕‿◕) Urban Decay Naked2 Review มีswatch สี + VDO review from พี่โมเม (◕‿◕✿)

เป็นรีวิวที่ดูเรียบง่าย แต่มีความทันสมัยในตัว
    slotxo

Comments from Facebook