Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 24

Thread: >>กินอะไรเมาเร็วกว่ากัน??<<

Warning Points:
    0/5

Cool >>กินอะไรเมาเร็วกว่ากัน??<<

คือเรื่องมีอยู่ว่าเพื่อนคนนึงทำงานที่ผับคอยดูแลลูกค้านั่งกับลูกค้าที่มาเที่ยวสรรงสรรค์ตลอดแล้วลูกค้าก็ชอบชวนดื่มอยู่เรื่อยเลี้ยงอยู่เรื่ิอยคืออยากทราบว่าอยู่ในผับสั่งเครื่องดื่มที่มีแฮลกอฮอล์ชนิดไหนดีคะที่ดื่มได้เรื่อยๆเมาช้าหน่อยแบบเพื่อนนั่งอยู่เป็นชม.ๆก็ต้องดื่มอยู่หลายแก้วคืนๆนึงอ่ะคะ

ปล.เครื่องดื่มอะไรแปลกๆเจ๋งๆในบาร์เอามาแชร์กันเยอะๆนะคะ
    ผับไหนที่เที่ยวที่ไหนพี่ๆเพื่อนไปกันบ่อยๆเอามาแชร์กันนะ อยากรู้ๆ

0/5

ขออนุญาตค่ะ

หนูดื่มเบียร์หนึ่งแก้วค่ะพยายามชวนคุยและใส่น้ำแข็งไปเรื่อยๆๆๆๆเบียร์หนึ่งแก้วกินได้ทั้งคืนค่ะ

จะช่วยได้มั้ยนี่เพราะทำประจำ

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่เคยทานแอลกอฮอล์ค่ะ...เลยตอบไม่ได้ว่าอันไหนทานแล้วเมาช้ากว่ากันค่ะ

แต่วิธีที่ทำให้เมาช้าคือ ให้ทานอาหารรองท้องก่อน ดื่มเหล้าน้อยแต่ช้าๆค่อยจิบพร้อมกับแกล้ม
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

paloy's Avatar
    paloy is offline Trusted Member
    0/5
    อย่าทานเหล้าที่ผสมน้ำหวานคะ เพราะจะเมาเร็ว
    ทานแบบที่ผสมโซดาเปล่าๆจะดีกว่า ^^

0/5
    อืม.....ทีละคำถามถ้ากินเป็นและมีสติตลอดเวลาเนี่ยยังไงก็ไม่เมานะครับ

ไบรท์จะเป็นคนที่คอยลากศพไอ้พวกเพื่อนๆกลับตลอด (คนขับรถของพวกมัน) เพราะฉะนั้นยังไงก็เมาไม่ได้

อย่างแรกต้องรู้ก่อนว่ากินได้ถึงเท่าไหร่ และวิธีเลี่ยงแบบเนียน(เอามาใส่ปากไบรท์ยังบ้วนทิ้งได้แบบเนียนๆเลยครับ)

ส่วนอะไรเมาช้าสุดไม่รู้........รู้แต่เมาเร็วสุด(เอาไว้มอมสาวๆ ฮิ้วววว) tequila เท่านั้นครับ
    แต่ cocktail ที่ชอบคือ Blue magarita ครับยิ่งเป็น original reciept ของ Centara กระบี่ชื่อ deep blue นี่อร่อยมากๆ

ผับที่เที่ยวบ่อยๆ MUSE กับ นั่งเล่นครับ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

0/5

Wink ;0

ว้าา เอี๊ยมก็ไปนะคะ นั่งเล่น อ่ะค่ะ ไม่เคยเจอคุณหมอเลยอ่ะ

วันหลังต้องได้เจอกันแน่คุณหมอไปวันไรบ่อยค่ะ แต่เอี๊ยมชอบ jet อ่ะค่ะ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5

Wink

ในฐานนะ ที่บ้านเราเปิด ผับ ของออกความคิดเห็นว่า ลูกค้าเราดื่มอะไร ก็เมากันทุกคน

ไม่มีใครรอดไปได้ ฮาๆๆ เอาสาระหน่อยนิดนึง พี่ว่า เครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอร์ ก็เมาหมดอ่ะค่ะ

แต่อยู่ที่วิธีการกินค่ะ ขึ้นกัยเทคนิคของแต่ละคนค่ะ อย่างพี่ และ น้องชายของพี่ ก็มีเทคนิคคือ

เวลาลูกค้า และ ลูกค้าประจำ ขอชนแก้ว ก็เนียนค่ะ ขอไม่ดื่มแก้วของใคร ใครรินให้ก็ไม่ดื่ม

รินให้ใหม่ก็ไม่เอา ดื่มแก้วเราเท่านั้นค่ะ และชนเป็นพิธี เพราะแก้วเรามีแต่ โค๊ก ผสม โซดา

ถ้าเมาแล้ว จะเอาเรี่ยวแรงไหน ไปดูแลลูกค้า หละคร่า อิๆๆ

ตอบอีกข้อ ผับที่เราไปเที่ยว บ่อยที่สุด คือ Bar-nana อิๆๆ บ้านเราเอง ไปตั้งแต่ อายุไม่ถึงเลยค่ะ

ยังใส่ชุดนร. ม.ปลาย ก็ไปค่ะ เพราะ วันศุก์ เสาร์ คนเยอะ ไปช่วย ป๊ะป๊า ทำงาน แต่ไม่ได้ ทำด้านในน่ะ

แค่ช่วยดู อยู่ข้างนอก ทุกวันนี้ ฟังเพลง แล้วไม่รู้สึกคึกเลย เพราะฟังทุกวัน และบ้านหลังที่นอนก็ติดกะผับ เพื่อชีวิต

(เป็นอีกร้านนึงของพวกเรา) อีกค่ะ ร้องเพลง เพื่อชีวิตเป็นเกือบทุกเพลง ลูกสาวก็เต้นจังหวะ โจ๊ะ ไปด้วย

0/5
    Quote Originally Posted by --EIAM-- View Post
    ว้าา เอี๊ยมก็ไปนะคะ นั่งเล่น อ่ะค่ะ ไม่เคยเจอคุณหมอเลยอ่ะ

วันหลังต้องได้เจอกันแน่คุณหมอไปวันไรบ่อยค่ะ แต่เอี๊ยมชอบ jet อ่ะค่ะ
    หลังๆแก่แล้ว เที่ยวไม่ไหว --"

ไป MUSE มา 4 รอบติดแล้ว
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ตะก่อนเดียเปนคนกิน ของแรงๆแล้วไม่เมา -*-

tequila นี่ กินได้เยอะสุด 9 ช้อต
    เพื่อน งง... ปกติ 4 ช้อต คนธรรมดาต้องตายไปแร้ว

แต่เดีย ยังนิ่ง ไม่เมา ขับรถกลับบ้านปกติ

แต่ถ้ากินไอพวกเหล้าผสม แบบ เรด ผสม โค้ก ผสมแค่นิดเดียวอะ
    หลับ ......

ประหลาดมากกกก -.-

ไม่กินมานานแร้วค่ะ รักษาสุขภาพ อิอิ

ไป jet บ่อยเหมือนกัน วันก่อนเพิ่งไปมาเอง
    jet & นั่งเล่น

ตะก่อนก้ไปนั่งเล่นบ่อยมากกกกกกกกกกกกกก
    เพราะมีเพื่อนคนนึงไปทุกวัน จนบ๋อยเปิดเหล้าให้ 3 ขวดทุกวันรอไว้เลย หน้าเวที -.-

Ps ว่าจะไป muse เหมือนกัน ไม่เคยไป -*- ... ชอบไปร้านเฟอร์นิเจอร์ตรงข้าม muse มากก่า อิอิ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    เคยทำงานบริษัทเหล้า เค้าสอนมาแบบนี้ค่ะ

ดื่มให้เมาช้า ต้องกินอาหารก่อนดื่มค่ะ แล้วค่อยๆ ดื่ม จิบไปทีละนิดๆ

แต่ถ้าดื่มแอลกฮอล์ตอนท้องว่าง จะดื่มช้า หรือดื่มเร็ว ยังไงเมาเร็วเหมือนๆ กันค่ะ

ถ้าเทียบกันในอัตราการดื่ม (ความเร่ง)เท่าๆ กัน และเป็นการดื่มเพียวๆ
    • ดื่มวอดก้า จิน รัม เตกีล่า (เรียกรวมๆ ว่า white spirits ละกันนะคะ) ดื่มเพียวๆ เมาเร็วที่สุดค่ะ เพราะวอดก้า หรือ จิน จะถูกกลั่นหลายครั้งกว่า ก็เลยเหลือ elements อยู่ในของเหลวน้อยมาก หรือแทบไม่มีเลย ก็เลยซึมเข้าสู่กระแสเลือดได้ง่ายกว่าค่ะ
    • ดื่มวิสกี้ จะเมาช้ากว่าดื่มพวก white spirits
    • ดื่มไวน์ ก็จะเมาช้ากว่าดื่มวิสกี้ และ white spirits เพราะระดับแอลกอฮอล์น้อยกว่า และมี elements ในของเหลวมากกว่า
    • แต่ดื่มเบียร์ จะเมาช้าที่สุดค่ะ เพราะทั้งมีระดับแอลกอฮอล์น้อยสุด และมี elements ในของเหลวมากกว่าค่ะ
    แต่ถ้าดื่มแบบผสม อันนั้นก็ขึ้นอยู่กับอัตราส่วนของส่วนผสมล่ะค่ะ พวกค๊อกเทล ก็อาจจะเมาเร็วๆ พอๆ กับไวน์ เพราะอัตราส่วนของแอลกอฮอล์ได้ถูกเจือจางไปกับน้ำผลไม้ และน้ำหวานที่มาผสม

แต่วิธีดื่มที่เมาเร็วที่สุด คือการดื่มแอลกอฮอล์หลายชนิดปนๆ กันค่ะ เช่น เริ่มด้วยเบียร์ ต่อวิสกี้ อะไรแบบนี้ ก็จะเมาเร็ว อันนี้จำทฤษฎีไม่ได้ แต่เป็นการเก็บสถิติค่ะ

ดื่มไม่ขับนะคะ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook