Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 34

Thread: ช่างแต่งหน้าทำผมงานแต่งงานที่จัน

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ช่างแต่งหน้าทำผมงานแต่งงานที่จัน

รบกวนพี่น้องชาวจันทบุรีอีกแล้วค่า
    ใครมีเจ๋งๆ รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ พอดีว่าโอ๋หน้าตาประหลาดๆ หน่อย เหมือนผู้ชาย นิสัยห้าวๆ ตาเล็กๆ หัวโตหน่อยๆ เลยอยากได้ช่างที่แต่งเก่งๆ ไม่เหมือนงิ้ว แต่งน้อยๆ บางๆ แต่ทำให้เราดูดีได้ เพราะปกติไม่ค่อยแต่งหน้าอยู่แล้วด้วย

สรุปคือ อยากให้แฟนภูมิใจอ่ะค่ะ ว่าไม่ได้แต่งงานกับผู้ชาย และเจ้าสาวเค้าก็สวยเหมือนผู้หญิงทั่วๆ ไปได้เหมือนกัน

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่มีจะแนะนำ แต่จะมาแสดงความยินดีด้วยค่า ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5
    เข้ามาแสดงความยินดีกับว่าที่เจ้าสาวด้วยนะคะ อยากช่วยเหมือนกันแต่ไม่รู้จิงๆๆอ่ะคะ แต่จิงๆๆ เอาช่างที่กทมก็ได้นะคะ แต่ต้องเสียค่ารถให้เค้าประมาณ 1500-2000 อ่ะคะ

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    คุณโอ๋ อยู่จันท์เหรอ? อุ้มก็อยู่จันท์เหมือนกัน

งานที่แล้วแนะนำช่างแต่งหน้าให้เพื่อนเหมือนกัน เป็นช่างดังแต่ราคาน่ารักค่า

แต่งสวยจริงๆขอเชียร์เพราะน้องเค้าเป็นอจ.ด้วยค่ะ แต่งมาทุกรูปหน้า ถ้าสนใจอุ้มจะส่งรูปที่น้องเค้าเคยแต่งให้ดูนะค่า
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5

Talking

คุณโอ๋คร๊า แนะนำว่าหาที่กทม.แล้วจ่ายค่าห้องพักให้ดีกว่าคร๊า เพราะเราก็ทำแบบนี้เหมือนกันอ่ะค่ะ ไม่ต้องเครียดด้วยอ่ะค่ะว่าจะแต่งไม่สวยจ้า เพราะมีแต่ไม่แนะนำดีกว่าค่ะ แหะ แหะ

ปล. แต่งที่ไหน เมื่อไรเอ่ย ยินดีด้วยนะคร๊า

ปล.2 คุณoum_ja ก็อยู่จันเหรอคร๊า ดีใจจังเจอคนบ้านเดียวกันอีกแล้ว

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    ตอบคุณCherry_k อุ้มเป็นคนกทม. บ้านอยู่ระยอง แต่ตามคุณสามีมาอยู่จันท์จ้า แอบบงงไหมเนี้ย

อ้อ ลืมบอกคุณโอ๋ไป ช่างคนนี้อยู่กทม.นะค่ะ ถ้าเป็นช่างที่จันท์อุ้มไม่รู้จักอะค่า ขนาดน้องสาวเพื่อนแต่งงานยังขอช่างกทม.เลยอะค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เราเด็กจันท์โดยกำเนิดเลยอ่ะคร๊าคุณอุ้ม ยินดีที่ได้รู้จักนะคร๊า

แนะนำช่างที่กทม.โลดจ้าคุงโอ๋

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

orn's Avatar
    orn is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามายินดีกับว่าที่เจ้าสาวค่ะ

ตอนแต่งก็จ้างช่างจากกรุงเทพ เสียค่ารถกับค่าที่พักเพิ่ม เพราะช่างที่ต่างจังหวัดบางคน แต่งแล้วถ่ายรูปออกมา เห็นแต่ปากเจ้าสาวอ่ะ

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5

Talking

คุณโอ๋ ดีใจด้วยค่ะ จะมีงานสำคัญแล้ว งั้นต่อไปก็ไม่ได้นครปฐมแล้วใช่มั๊ยคะ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

0/5
    น้องโอ๋ เดี๋ยวพี่ไปแต่งให้ใช้เครื่องสำอางค์อย่างดี ขอน้อง Galliera ใบเดียวแค่นั้นแหล่ะ อิๆๆ ยินดีกับเจ้าสาวคนใหม่นะจ้ะ เอารูปมาให้ดูด้วยได้ป่าวจ้ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook