Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 41

Thread: เพื่อนสาวชาว SBN ชอบใส่รองเท้าอะไรในชีวิตประจำวันคะ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Question เพื่อนสาวชาว SBN ชอบใส่รองเท้าอะไรในชีวิตประจำวันคะ

เพื่อนสาวชาว SBN ชอบใส่รองเท้าอะไรในชีวิตประจำวันคะ

เอาแบบที่ใส่บ่อยๆ เดินไปเดินมา ไม่เอาใส่สวยอย่างเดียวอ่ะค่ะ
    คือตอนนี้อยากซื้อรองเท้าใหม่ (ก็ซื้อไปจิ)
    แต่สับสนตัวเองว่าชอบซื้อสูงๆ เพราะมันสวย สุดท้ายก็มาใส่ flat แล้วจะซื้อสูงๆ ไปทำไม??
    จริงๆ ชอบแบบมีส้นนิดหน่อยค่ะ เพราะ flat นี่ทำให้เราดูอ้วนอ่ะค่ะ

มีใครใส่ platform เดินทั้งวันเปล่าคะ ทนไหวไหม คือตอนนี้สังขารเราจะไม่ไหวแล้วค่ะ 55

แล้วทำไม้ทำไม มันไม่มีรองเท้าสัก 1 1/2 - 2 นิ้ว ที่ออกแบบมาสวยๆ ไม่เชยเลยหรือคะ
    เห็นแต่แพงๆ อ่ะที่สวย อย่าง pucci อ่ะสวยนะ (ในความคิดเรานะคะ)
    ไม่อยากจ่ายที่รองเท้าค่ะ เสียดายสตางค์

แล้วเพื่อนๆ เห็นด้วยไหมคะ ว่ารองเท้าแบรนด์ไทยในห้างส่วนใหญ่ไม่ค่อยทนค่ะ
    เก็บนานไม่ได้ หนังเน่า กาวเสื่อมอย่างเนี่ยะ แพงเกือบเท่าของนอกด้วย

ขออภัยด้วยนะคะที่บ่นเยอะ มันอัดอั้นค่ะ
    เลยอยากรู้ว่า มีใครงงๆ ก่งก๊ง เหมือนเราเปล่า

รักในหลวง และ ครอบครัว...

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by authentic_only View Post
    เพื่อนสาวชาว SBN ชอบใส่รองเท้าอะไรในชีวิตประจำวันคะ

ขออภัยด้วยนะคะที่บ่นเยอะ มันอัดอั้นค่ะ เลยอยากรู้ว่า มีใครงงๆ ก่งก๊ง เหมือนเราเปล่า

ใช้ flat Nanyang หรืออีหนีบ นันยางอยุ่เงี่ยะครับ
    ทุกวันนี้ก็ใช้
    ใช้ทนนะครับ จนพื้นเนี่ยเนียนเชียว

ไม่อยากเปลี่ยน เพราะรู้สึก มันมีประสบการณ์หน้าแตกร่วมกันมาหลายครั้งหลายครา

ไร้สาระอีกแระ >_<

ไปยืนใต้ต้นมะขามดีก่ามะ
    ถุงกระดาษ โชคดี กับอีแตะนันยาง
    VVVVV
    VVV
    VV
    V

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ flat Nanyang แล้วใช้ Tote โชคดี ลายหมากรุกด้วยป่าวอ่า?????? อิอิอิ ได้ใจจริงๆ

รองเท้าถ้าไม่เป็นพวกรองเท้ากีฬา ก็คงเป็น TOD's กับ HOGAN คับ ที่ใส่สบาย

เอ่ออออ เค้าถามสาวๆ นี่ คิคิ น้องนพเรามาทำไรกัน งิงิ

Nabhattrada's Avatar
    Nabhattrada is offline Trusted Member
    0/5
    พวกรองเท้า flat อ่ะค่ะ.... หาที่สบายๆ อย่าง Tod's ใส่ได้นาน แบบเรียบๆ ไปก้อ aldo ส้นแบน (แต่พื้นข้างในเป็นันงกลับรักษายาก)
    แต่ถ้าส้นสูงแล้วแต่คนชอบนะค่ะ ส่วนตัวแล้ว ชอบ Nine west เสมอต้นเสมอปลาย... มี platform เกือบทุกคู่ แต่คนเราใส่ทั้งวันได้ไม่หรอกค่ะ... ถอดบ้างอ่ะก้อดีเพราะว่า สงสารเท้า....
    บางวันถ้าคิดว่าต้องใส่นานๆ
    เป้ก้อฉีดสเปรย์ของ Model CO for Catwalk ที่นางแบบใช้กันบนเวทีแคตวิร์ก แบบว่า..ไม่ให้ปวดขาปวดเท้ามาก... ซื้อจากเมกา 12.99 เหรียญเมื่อยาม ยังเป็น 31 - 32 บาท อยู่เลย
    เมืองไทยได้ยินว่า 500 บาท ประมาณนั้น ไม่เล็กไม่ใหญ่ พกพาได้ค่ะ....
    My Wish lists
    Day Covered Sapphire Palermo PM,Trevi PM,MiniLin Manon MM
    Jolicoeur medium tote Goyard St.Louis PM Pink
    GardenParty PM Red McQ Scarf Luella Gisele & Stevie
    Mulberry Waterbays Oak Speedy Azur 35
    LV Bracelet Black MC S Lock

0/5
    ใส่ประจำวันก็รองเท้าแตะฟองน้ำนี่ล่ะค่ะ ของHavaianas
    เพราะนุ่มเท้า ใส่สบาย ไม่กัดแม้จะใส่เดินทั้งวัน ที่สำคัญคือไม่ลื่นเวลาฝนตก
    เพราะรองเท้าแตะฟองน้ำถ้าใส่นานๆ พื้นรองเท้าจะเริ่มเนียนแล้วเวลาพื้นลื่นมันจะลื่นได้อ่ะค่ะ
    แต่ของHavaianasไม่มีปัญหา
    ถ้าเทียบอายุการใช้งาน กับ ราคาถือว่าคุ้มมั่กๆค่ะ ทั้งทน ทั้งสวย
    (แต่ก่อนชอบร้านคุณตา ที่จตุจักร ที่ขายแตะฟองน้ำเยอะๆๆๆอ่ะค่ะ มันก็สวยดีนะ
    แต่ใส่แค่แป้บเดียวดอกยางก็สึกแล้ว ต้องซื้อใหม่เรื่อยๆ กลายเป็นแพงไปเลย)

คุณauthentic onlyลองไปดูได้ที่clound9หรือadjectiveนะคะ ยี่ห้อนี้มีแบบมีส้นสูง1-2นิ้วด้วยค่ะ ใส่ไปข้างนอกได้ไม่น่าเกลียด แต่ไม่แน่ใจว่า2ร้านนี้เอาเข้ามาขายด้วยรึป่าว ลองดูนะค้า
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5

Talking

ใส่แฟลตหูหนีบค่า
    ไม่เน้นยี่ห้อ และราคา
    ขอแค่พื้นนุ่ม แบบถูกใจ
    ใจจริงอยากใส่แบบสวมบ้าง
    แต่เท้าผอม ไปลองทีไรมันหลวมทุกทีเลยอ่ะ
    ถ้าวันไหนอยาใส่แบบมีส้น ก็จะเป็นส้นเตารีดเท่านั้นค่ะ
    ความสูงประมาณ2นิ้ว เพราะต้องอุ้มลูกด้วย เคยใส่ส้นแบบอื่น
    เวลาเดินแล้วอุ้มลูกไปด้วย เดินแล้วขาพลิก เกือบล้มทั้งแม่ทั้ลูก .....
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    0/5
    หุ หุ ตัวเตี้ยอ่ะ

เลยต้องเสริมความสูง อย่างน้อย ต้อง 2 นิ้วครึ่ง-3 นิ้วครึ่ง

ถ้าสูงมากกว่านั้นต้องส้นตึกเท่านั้น

ไม่เคยใส่ส้นเตี้ยเลย...ยกเว้น...รองเท้าแตะ....

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ชอบหลายแบบค่ะ แล้วแต่โอกาส ปกติเดินเที่ยวจะใช้ส้นแบนเลยค่ะ อ้วนช่างมัน อิอิ หรือถ้าเดินเล่นแต่ไม่มากก็ส้นสูงแต่ซักนิ้ว-2นิ้วค่ะ แต่ต้องเป็นส้นแหลมๆ เล็กๆนะคะ ส่วนถ้างานกลางคืนก็ส้นสูง ประมาณ 3 นิ้วค่ะ ยี่ห้อก็หลากหลายมากค่ะเป็นคนชอบรองเท้ามากกกกก Ninewest DKNY Aldo Diesel Tods Prada Gucci etc.... แต่น้องหลุยส์ไม่ชอบอุดหนุนรองเท้าค่ะ ดีไซส์กับวัสดุดีแต่ใส่ไม่สบายเท่าไรค่ะ

Kingyo's Avatar
    Kingyo is offline Trusted Member
    0/5
    ใส่ flat อย่างเดียวเท่านั้นค่า เพราะว่าเราใส่ส้นสูงไม่ได้เลยค่ะ เมื่อยเท้ามากๆๆๆ แล้วเป็นคนชอบเดินด้วย

รองเท้าใส่ไม่สบายคงไม่ไหว แต่ก็แอบซื้อรองเท้ามีส้นมา 2 คู่ค่ะ ส้นสูงประมาณ ไม่ถึงนิ้วเลยอ่ะค่ะ

ใส่ได้เต็มที่แค่นี้ 555

---

ส่วนยี่ห้อที่ซื้อก็ไม่มีเป็นพิเศษค่ะ เลือกที่ใส่สบายเท่านั้น

ล่าสุดไปเดินงานอินดี้หน้า CTW เจอรองเท้าคู่นึง ใส่สบายมากกกกกกกกก เลยเหมามา 2 คู่ 350 เองค่ะ

ดังนั้นยี่ห้อเราไม่ค่อยดูค่ะ เวลาซื้อก็จับเนื้อรองเท้าว่านิ่มมั๊ย ข้างในบุอะไร แค่นั้นค่ะ
    + + Wish List + +

Louis Vuitton Speedy Multicolor BLACK or White?? O_O....>__<'

and Balenciaga!!!

0/5
    crocs ค่ะ รองเท้าที่ใส่แล้วเหมือนไม่ได้ใส่อะไรเลย

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread