Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: +++พ่อค้าแม่ค้าทั้งหลาย เสียวของหายมั้ยค่ะ+++

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile +++พ่อค้าแม่ค้าทั้งหลาย เสียวของหายมั้ยค่ะ+++

เนื่องจากเร็วๆนี้ องค์แม่ค้ามาสิงร่างต้องแพ็คของส่ง แพ็คไปแพ็คมาก็นึกหวาดๆ กลัวของหายค่ะ
    ถ้าหายนี่ทางไปรษณีย์ก็รับผิดชอบแค่ไม่กี่ร้อยหากของเป็นหมื่นหายนี่เลือดสาดกันเลยที่เดียวค่ะ
    เพราะเร็วๆนี้เพื่อนของเราส่งของมาให้ ส่งแบบems ด้วยยังหายยยยยยยยยยยจ้อย ตามไม่ได้ด้วยเพราะดันทิ้งใบเสร็จเค้าไปแล้ว นี่ยังดีที่ของราคาเล็กน้อยแต่รวมๆทั้งค่าของและค่าส่งนี่หลายร้อยอยู่นา..

มาบ่นๆ แบบหวาดๆค่ะ ใครเข้ามามีวิธีดีๆแนะนำหน่อยนะคะ
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

0/5
    ถ้าราคาปลายหลักพัน หรือต้นหมื่น ก็ส่งถึงที่เลยค่ะ

ไม่ได้กำไรหรอกที่ทำ แต่ได้ความสุข และก็กลัวของหายด้วย

แต่ถ้าซื้อของจะให้แม่ค้าส่ง EMS ทุกครั้ง ราคาแพงสุดก็
    เกือบ 4 หมื่น

เพราะถ้านัดเจอ กัน สามีต้องไปด้วยทุกครั้ง แล้วก็ต้องรู้ราคาจริง 555555
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

xtrastrong's Avatar
    xtrastrong is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำนะครับ ว่าถ้าส่งของนี่ต้องส่งทาง EMS หรือ ลงทะเบียนอย่างเดียวเลย
    ของโอมล่าสุดเพิ่งขาย Wax ไป ไอ้เราก็ไม่คิดว่ามันจะมีคนขโมย กับแค่ Wax ใส่ผม
    เลยส่งแบบธรรมดา
    ส่งไปตั้งแต่ วันพฤหัส จนวันนี้ยังไม่ถึงเลยครับ

** แต่คนที่โอมขายให้ไม่ต้องกลัวนะครับ ถ้าหาย เดี่ยวจะจัดส่งอันใหม่ไปให้ **
    แต่ต้องห้ามมาโกงกันนะครับ ค้าขายนี่ก็ไม่ได้เอากำไรอะไร แค่ซื้อมาแล้วมันเกินเท่านั้นเอง จะมาโกงกันเลยครับ
    ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
    ขอให้มีความทรงจำที่ดี ... ก็เพียงพอแล้ว
    อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
    และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้

อยากให้คืนที่โหดร้ายนี้ ผ่านไปเร็วๆ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5

Wink

ตอนนี้มี หายไปแล้ว หนึ่งรายการ ทิ้งใบเสร็จไปแล้วด้วย ผ่านไป 10 วัน

แต่มั่นใจว่าส่งแล้วชัวร์ เพราะมีจดไว้ในบันทึก แต่เจ้าตัว ยังไม่ได้รับ

เค้าให้ รหัสไปรษณีย์เรามา ผิดด้วย แต่ยืนยันว่า ของที่สั่งรอบเดียวกัน รหัส

ผิด สี่เจ้า แต่ของถึงหมด แสดงว่ามาหายแค่เราหรอนี้ กำลังรอ ของอาจตีกลับ

มาก็ได้ เพราะเราใส่ที่อยู่จริง ทั้งหมด เฮ้อๆๆ

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อยู่ต่างจังหวัดค่ะ เลยทำได้แค่ส่งของทางไปรษณีย์เท่านั้น

ส่วนใหญ่ขายของถ้าราคาเป็นพันขึ้นจะส่ง EMS ค่ะ

รึไม่ก็เป็นลงทะเบียนค่ะ แต่จะไม่ส่งแบบธรรมดาเด็ดขาดค่ะ

ของหายไม่คุ้มกันค่ะ แต่ก่อนที่เราจะส่งได้นี่ เช็คแล้วเช็คอีกค่ะ

ว่าที่อยู่ถูกรึเปล่า พอส่งเสร็จก็จะส่ง tracking ให้ลูกค้าด้วยค่ะ

จะได้เช็คได้ค่ะ เราเช็คบ้าง ลูกค้าเช็คบ้าง สลับกันไป

เพราะถ้านัดเจอต้องขึ้นไปกรุงเทพ แล้วมันก็จะเหมือนพี่ป๊อบค่ะ

คุงสามีจับได้ เด๋วได้ไปถ้ำกระบอก เพราะห้ามเข้าเว็บละก็ อดเลย

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

Red face

แนะนำให้ทำประกันภัยด้วยทุกครั้งคะ
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5

Smile

Quote Originally Posted by ratkatu View Post
    แนะนำให้ทำประกันภัยด้วยทุกครั้งคะ
    ทำยังไงอะค่ะ
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

green_june43's Avatar
    green_june43 is offline Trusted Member
    0/5

Wink

หลังจากผันตัวมาเป็นแม่ค้า ก็ต้องส่งของบ่อยๆ เวลาส่งแบบลงทะเบียน
    เจ้าหน้าที่บอกว่า ให้เช็คในเนตได้ค่ะ ว่าถึงมือผู้รับรึยัง
    ให้เข้าเว็ป www.thailandpost.com
    แล้วมันจะมีให้ใส่เลขพัสดุไว้คอยเช็คหน่ะค่ะ
    ที่สำคัญคือต้องเก็บใบเสร็จไว้ด้วย และส่งแบบลงทะเบียนจะมั่นใจได้ดีหน่อย ว่ามั๊ยเอ่ย??
    ยังไงก็ขอให้เกิดปัญหาของหายน้อยที่สุดหรือไม่เกิดเลยก็จะดีที่สุดสำหรับแม่ค้า พ่อค้าทุกคนนะจ๊า
    (,")i mAy nOT knOw "tHe mAn" bUt "sHOeS" i kNoW(",)

0/5

อุ้ย

เล่นถามตอนเราเพิ่งส่งของไปไทยเลยค่ะ กลัวทุกครั้งที่ส่งของ กลัวโดนฉกระหว่างทาง กลัวกล่องแตก แม้กระทั่งกลัวหายไปทั้งกล่อง กลัว ๆๆๆๆ แต่ก็ได้แต่ทำใจ ซื้อประกันก็ไม่ได้ซื้อแบบครอบคลุมทั้งหมด (บอกราคาไม่สูงเพราะกลัวทางบ้านต้องเสียภาษีเยอะ ถ้าโดน) นี่เกิดหายขึ้นมาจริง ๆ คงแย่เลยค่ะ ส่งจากเมกาไปไทยใช้เวลา 6-10 วัน แต่ระยะเวลาเกือบสองอาทิตย์ที่ส่งไปนี่ อยู่ไม่สุขหรอกค่ะ คิดตลอดว่าจะถึงมั้ย ๆ เห้อ
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

0/5

Talking

Quote Originally Posted by green_june43 View Post

หลังจากผันตัวมาเป็นแม่ค้า ก็ต้องส่งของบ่อยๆ เวลาส่งแบบลงทะเบียน
    เจ้าหน้าที่บอกว่า ให้เช็คในเนตได้ค่ะ ว่าถึงมือผู้รับรึยัง
    ให้เข้าเว็ป www.thailandpost.com
    แล้วมันจะมีให้ใส่เลขพัสดุไว้คอยเช็คหน่ะค่ะ
    ที่สำคัญคือต้องเก็บใบเสร็จไว้ด้วย และส่งแบบลงทะเบียนจะมั่นใจได้ดีหน่อย ว่ามั๊ยเอ่ย??
    ยังไงก็ขอให้เกิดปัญหาของหายน้อยที่สุดหรือไม่เกิดเลยก็จะดีที่สุดสำหรับแม่ค้า พ่อค้าทุกคนนะจ๊า

ขอฝากทู้หน่อยน๊า
    http://forum.siambrandname.com/xxxxxxxxxxxxxzzzz

^
    ^
    ^
    ขอแก้ลิงค์นะครับ และกรุณาอย่าลงลิงค์ซื้อขายในห้องพูดคุยอีกครับ

SBN webmaster

คุณเวบมาสเตอร์มาไวมาก กะลังจะเขียนบอกอยู่พอดีว่าเค้าไม่ให้ลงลิงค์ขายของที่นี่นินา

ส่วนเรื่องของหาย กลัวมากๆค่ะ เก็บใบเสร็จไว้ดีเยี่ยงชีพ เพราะกลัวของหายสุดๆ แต่โชคดียังไม่เคยเกิด เหออออๆๆ ว่าแต่ทำประกันนี่ก้อน่าสนใจนะคะ ...ต้องทำยังไงอ่า

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook