Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: โอนเงินไปต่างประเทศ วิธีไหนถูกสุดคะ

Warning Points:
    0/5

โอนเงินไปต่างประเทศ วิธีไหนถูกสุดคะ

จะโอนเงินไปต่างประเทศ (อเมริกา) วิธีไหนถูกที่สุดคะ และค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คะ
    ขอบคุณค่ะ

0/5
    ผมว่าถ้าเอาเร็วก็ WESTERN UNION แต่ถ้าอยากได้ถูกก็โอนเข้า bank ที่โน่น ถ้ามี PAYPAL ก็สบายกว่าทุกอย่างเลยส่งผ่านบัตรเครดิตได้เลย หรือถ้าต้องโอนบ่อยๆแนะนำว่าส่งบัตร atm ที่มี vs/mc แล้วรูดเอา เคยโอนแต่ที่โน่นมาที่นี่อ่ะ

0/5
    paypal นี่โอนยังไงคะ

0/5
    ส่งทาง western union จะเสียค่าธรรมเนียมตามจำนวนเงินที่ส่งซึ่งแพงกว่าโอนเงินทางบัญชี Paypal ต้องเข้าไปสมัครเป็นสมาชิกค่ะแล้วที่นี่จะส่งเงินก็แค่ใช้อีเมล์ของผู้รับเงินแล้วก็จำนวนเงินที่จะส่ง จะเสียค่าธรรมเนียมแต่คิดว่าไม่มากเหมือนเวสเทิร์นยูเนี่ยนค่ะ นั่งหน้าคอมก็ส่งเงินได้แล้วสะดวกมาก

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    จะโอนผ่านPaypal อันดับแรกต้องมีบัตรเครติด

แล้วก็เข้าไปสมัครที่www.paypal.com ก่อนค่ะ

ถึงจะทำการโอนได้จ้า
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

shopaholicme's Avatar
    shopaholicme is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามายืนยันเรื่อง paypal ค่ะ
    ฟรีค่าธรรมเนียมด้วยค่ะ
    แต่ไม่แน่ใจว่าต้นบัญชี (ไทย) กับบัญชีปลายทาง (อเมริกา) ต้องเป็นชื่อเดียวกันรึเปล่านะคะ (จำไม่ได้)

จำได้แต่ว่าเคยดึงเงินจากบัญชีเข้าไปใน paypal แล้วก็ดึงเงินจาก paypal เข้าอีกบัญชีนึงได้ โดยไม่เสียค่าบริการน่ะค่ะ

แต่เค้าจะจำกัดจำนวนขั้นต่ำที่ต้องโอนน่ะค่ะ

อ้อ เรทเงินก็จะน้อยกว่านิดหน่อยนะคะ

ยังไงลองเช็คดูอีกที (ไม่ได้ช่วยอ่ะไรเลย - -")
    - -Happy New Year ...... ขอให้มีความสุขกันนะคะ--
    เมื่อโดนโกงในการซื้อขายทางอินเตอร์เน็ต ทำอย่างไร? มีวิธีค่ะ < < คลิ๊กๆๆค่ะ

0/5
    เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคน
    ขอบคุณมากๆค่ะ ไว้จะลองทำตาม
    เอาpaypal ไว้ ebay อย่างเดียว ม่ายได้เรื่องเลยเรา เฮ้อ....

DamierLover's Avatar
    DamierLover is offline Trusted Member
    0/5
    โอนผ่าน Bank ถูกก กว่า (ประมาณ 400 บาทต่อ ครั้ง ) western Union คะ

แต่ถ้า โอน Paypal ผู้รับ ต้องมี Account Paypal ด้วย (~ คือ ต้อง มี บัตร เครดิต อะคะ )
    My Wish List
    -CHANEL Classic Flap Black Caviar 10" Silver Hardware
    -CHANEL Classic Flap Distressed Black caviar w/mm lock and bijoux chain
    -GST Grey color Silver Hardware

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by due View Post
    จะโอนผ่านPaypal อันดับแรกต้องมีบัตรเครติด

แล้วก็เข้าไปสมัครที่www.paypal.com ก่อนค่ะ

ถึงจะทำการโอนได้จ้า
    ถูกต้องค่า

kikigal's Avatar
    kikigal is offline Trusted Member
    0/5
    Paypal ต้องรอ activate code 4 ตัวนะคะ บางแบงค์หลังสมัคร 2 วันโทรไปถามได้เลย แต่บัครเครดิตกสิกรนี่ต้องรอดูที่ใบแจ้งเดือนต่อมาเลยค่ะ ซึ่งก็เป็นเดือนน่ะค่ะกว่าจะใช้ได้ แนะนำให้โอนแบบ SWIFT CODE คือ Bank transfer นี่ล่ะค่ะ ไป SCB นะคะ เสีย 550 บาทค่ะ

Comments from Facebook