ไปฮ่องกงคราวนี้แป้งไปพักที่ย่าน Tsim sha Tsui ค่ะ โรงแรมชื่อ Panorama Hotel อยู่ใกล้กลับสถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน (MTR) เดินทางสะดวกมากๆเลยค่ะ บรรยากาศห้องพักก็ดีมากจิงๆ คุ้มค่าคุ้มราคามาก อ้อ ลืมบอกไป คราวนี้แป้งก็จองผ่าน http://www.zizzee.comเหมือนเดิมเนื่องจากประทับใจ จากครั้งก่อนเพราะว่า ได้แถมโน่นนี่เยอะดี 555+

มาดูรูปโรงแรมกันดีกว่าค่ะ คราวนี้ได้ถ่ายรูปโรงแรมเยอะหน่อยเพราะว่าหายตื่นเต้นแล้ว 555+

นี่ แท่น แท๊น,,,, ที่นอนนุ๊มนุ่มมมมม อิอิ นุ่มมากจิงๆเลยนะคะ นอนหลับสบายมากกกก!!

นี่บรรยากาศยามที่มองเห็นวิวอ่าววิคตอเรีย อย่างสวยงามค่ะ ^^

มุมมองผ่านทางโซฟากันบ้าง อาาา....สวยจิงอะไรจิง

มีฟิตเนสด้วยนะคะ ใครที่ชอบการออกกำลังกาย เชิญเลยที่นี่ ครบครันจิงๆค่ะ

ภาพนี่เป็นบรรยากาศตรงทางเข้าค่ะ พนักงานนน่ารักมาก
 แถมเราชอยรูปวอลล์เปเปอร์ด้านหลังอ่ะค่ะ น่ารักจิงๆ หมู่ปลาน้อยๆ สวยดีค่ะ

นี่มีโต๊ะทำงานให้ด้วย สำหรับนักธุรกิจโดยเฉพาะ แต่...สำหรับแป้งคงไม่ต้อง 555+
ธุรกิจอะไรไม่มี๊ เที่ยว เที่ยว เที่ยว แล้วก็ กิน กิน กิน อิอิอิ

นี่เป็นรูปภายในห้องน้ำ แม้แต่ห้องน้ำยังหรูเลยค่ะ 555+ ชอบๆๆๆ

ตรงนี้เป็นบรรยากาศบริเวณร้านอาหารภายในโรงแรม มองเห็นวิวของอ่าววิคตอเรียทางฝั่งเกาลูน สวยมากๆเลยค่ะ

มาแล้ว อาหารที่สั่งไป นี่เลยค่ะ เมนูแนะนำ,,!!! กุ้งผัดไข่เค็ม

นอกนั้นก็เป้นอาหารที่สั่งจาดในเมนูไป ที่ดูแล้วน่ากิน บางเมนูจำชื่อไมไ่ด้
เอาแต่รูปมาฝากแล้วกันนะคะ ^^

ราคาก็ทำให้เหงื่อตกได้เหมือนกัน 5555+

ต่อค่ะต่อ เดี๋ยวเราจะไปชอปปิ้งกัน พากันไปช้อปปิ้งที่ ย่านจิม ซา จุ่ย บนถนนนาธาน อันเลื่องชื่อ เลือกซื้อสินค้าราคาพิเศษจากแหล่งรวมสินค้าแบรนด์เนมชั้นนำชื่อดังนานาชนิด อาทิเช่นเสื้อผ้า, รองเท้า, เข็มขัดน้ำหอม สินค้าแบรนเนมชื่อดัง Louise, Prada, Armani, Burberry ฯ หรือของเด็กเล่น ณ จุดช้อปปิ้งชื่อดังต่างๆ อาทิ Duty Fee Shop, St.ฯลฯ

ชอป ของ Crocs ค่ะ รองเท้าเยอะมากๆ สีสันสดใสได้ใจไปเลย ราคาไม่แพงมากด้วยนะคะ
คนไทยเข้าร้านนี้เยอะเหมือนกันเพราะว่าราคาจะถูกกว่าที่เมืองไทยนะคะ

.scaled1000.jpg[/img]

แวะเอ้าท์เล็ทซิตี้ (Citygate) ซึ่งขายสินค้าลดราคากันค่ะเยอะมากๆเลย

ไปไหว้พระขอพรกันที่วัด Po lin monastry ไปขอพรกันซะหน่อยมาถึงฮ่องกงทั้งที

ว่าจะนั่งกระเช้าก่อนกลับ ...แต่ว่า....ฝนเจ้ากรรมดันมาตกตอนนี้ อดเลย เซ็งๆๆๆๆมาก กลับดีกว่า

วันนี้พอเท่านี้ก่อนดีกว่าค่ะ เดี๋ยวเพื่อนๆจะเบื่อกันซะก่อน ยังไงก็ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาติดตาม กระทู้ของแป้งกันนะคะ แล้วฝากสำหรับเพื่อนๆที่จะเดินทางไปไหนกันอย่าลืมเข้าไปลองใช้บริการเว็บไซต์เปรัยบเทียบราคานะคะ เพราะวา่จองได้เลย มีแพกเกจที่น่าสนใจเยอะเลยค่ะ ที่ http://www.zizzee.com แป้งว่าคุ้มจิงๆเที่ยวครั้งนี้ ไม่มีลืมเลยค่ะ