Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: กลุ้มใจค้าๆๆๆๆ จะทำ "ประกันสุขภาพ " ที่ไหนดีค้า

Warning Points:
    0/5

กลุ้มใจค้าๆๆๆๆ จะทำ "ประกันสุขภาพ " ที่ไหนดีค้า

เพื่อนๆ ทำที่ไหนค่า มาแชร์กันหน่อยน้า

ขอบคุณจ้า

0/5
    ของเราทำ 2 ที่ค่ะ AIG กับ เมืองไทยประกันชีวิตจ้า....
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member
    0/5
    ทำไว้หลายที่เหมือนกัน แต่รู้สึกได้ว่าดอกเบี้ยที่ให้เด๋วนี้น้อยลงมาก จนไม่น่าทำ เมื่อก่อนทำกรมธรรม์หนึ่งไว้พอครบ20 ปี ได้ดอกสามแสนกว่า แต่ตอนนี้ที่ทำไปล่าสุด บริษัทฯเดิม ดอกที่จะได้ เมื่อครบ 20 ปี 30,000 กว่าๆเอง ทั้งๆที่ทุนประกันเท่าเดิม ก็เลยคิดว่่า ถ้าเลือกได้คงไม่อยากทำแล้ว เก็บเงินสดไว้หมุนทุนดีกว่า เวลาไม่สบายก็ได้รักษาแบบเต็มๆ

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5
    ทำเมืองไทยค่ะ เวลาซื้อประกันจะงงมากเลย
    มีหลายแบบจัง
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

0/5
    กำลังจะตั้งกระทู้เตือนภัยเกี่ยวกับการทำประกันพอดีเลยค่ะ ^^
    คือว่าเราทำประกันให้อาตอนแรกก็ลังเลว่าจะทำของเมืองไทยดี หรือว่าไทยประกันดี แต่สุดท้ายเลือกไทยประกันเพราะว่าชอบโฆษณาอ่ะ ตัดสินใจทำเมื่อปลายเดือนตุลาคม แต่จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้กรมธรรม์เลยจ้า...แถมตัวแทนก็เงียบหายพอได้ตังค์ไปแล้วไม่เคยติดต่อมาอีกเลย ตอนแรกที่เริ่มทำบอกว่าไม่ต้องตรวจอะไรเลยทำได้เลย พอจ่ายตังค์เสร็จ บอกว่าต้องตรวจเลือดนิดหน่อย(เราโทรติดต่อบริษัทเองเพราะตัวแทนหายสาบสูญ) พอตรวจเลือดเสร็จบอกว่าผ่านแล้ว แต่ต้องขอดูประวัติการักษาจาก รพ.เก่าอีกไม่เข้าใจเหมือนกันค่ะว่าทำไมมันยุ่งยากขนาดนี้เพราะอาเราแข็งแรงมากค่ะ ตรวจสุขภาพประจำทุกปีเลย เวลาผ่านไปประมาณ สองเดือนแล้วจ้า ยังไม่ได้กรมธรรม์ใดๆ ทั้งสิ้น สุดท้ายเราก็ทำเรื่องร้องเรียนไปยังบริษัทว่าจะขอเงินคืนเพราะเริ่มเบื่อและวุ่นวายม๊ากมาก
    เราก็อยากให้ จขกท ศึกษาการทำประกันดีๆ นะค่ะ หาตัวแทนดีๆ ด้วย แต่สำหรับเราตอนนี้มีแต่ความรู้สึกแย่ๆ กับไทยประกันชีวิตค่ะ

0/5
    ทำกะ SCB ไม่รู้ไงบ้างอ่ะค่ะ
    ทำไว้สะสมเงินเฉยๆ
    ไม่ได้คาดหวังกะตัวแทนอ่ะค่ะ
    เพราะพลาดดด..อย่างแรงและเสียความรู้สึกกะพนักงานนิดหน่อย..

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    เมืองไทยก็ดีจ๊ะ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5
    ขอบคุณทุกท่านเลยนะคะ

คือตอนนี้เรายังสุขภาพแข็งแรงคะ แต่ไม่อยากประมาทในชีวิต เห็นกรณีของน้องสาวที่เพิ่งรู้ตัว
    ว่าเป็นโรคมะเร็งแล้ว เราไม่อยากให้คนรอบข้างเราต้องมาเครียดน่ะจ๊ะ เลยอยากจะทำประกัน "สุขภาพ" ไว้

kapim's Avatar
    kapim is offline Trusted Member
    0/5
    เราทำประกันสุขภาพของ Bupa
    เน้นตอนเจ็บป่วย อยากป่วยแบบสบายๆ หมอรักษาดีๆ ค่ะ
    ขอบคุณนะคะ..ที่ให้ shopping ... Kapim....Ja

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    เราทำประกันสุขภาพกับ AIA และก็กรุงเทพประกันชีวิตค่ะ ^^
    ประทับใจ AIA ที่สุด เพราะเราเคยขับรถชนครั้งใหญ่
    ตามตัวฟกช้ำเพียบ ปวดหัวมากมาย
    แม่กับพี่กลัวสมองเรากระทบกระเทือน (คือปกติก็เอ๋ออยู่แล้วค่ะ เอิ้กๆ)
    เลยพาเราส่ง รพ.กรุงเทพ ค่าใช้จ่ายเบื้องต้นครั้งนั้นเกือบ 3 หมื่น
    ถ้าเราไม่มีประกันอุบัติเหตุครั้งนั้นเราคงแย่ค่ะ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook