Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 40

Thread: แนะนำหมอสูติ เก่งๆให้หน่อยคะ

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    คุณ chikoขา สมิติเวชที่ทองหล่อคือ สมิติเวชสุขุมวิท 49 หรือเปล่าค่ะหมอสูติเราก้อที่บำรุงราษฎร์แต่จำชื่อหมอไม่ได้แต่หมอเด็กต้องคุณยายหมอมด (ลูกเรียก) คุณหมอจิราภรณ์จ้ะ น้องหนุ่ยขาเวลาเข้าห้องคลอดจะมีสามหมอกับประมาณ สี่นางพยาบาลมารุมล้อมเราเหมือนเจ้าหญิงเชียว(อารมณ์นั้น) เพราะพี่ผ่าคลอด จะมีหมอสูติหรือหมอที่เราฝากท้องด้วย หมอเด็กเพื่อจะมารับเด็กและหมอดมยาค่ะ จำได้ว่าพอเข้าห้องคลอดปุ๊ปทุกคนจะมารายงานตัวตัวทันที "ผมหมอ...หมอทำคลอดครับ" "หมอจิราภรณ์หมอเด็กค่ะมาแล้วนะค่ะ" ผมหมอ...หมอดมยาครับไม่ต้องกลัวนะครับ" และพยาบาลที่รายล้อม แต่ว่า แต่ว่า สามีอิฉันค่ะ สามีอิฉันหายไปไหน "คุณหมออย่าพึ่งทำอะไรอิฉันนะค่ะ สามีอิฉันยังไม่มาค่ะ" หมอบอกว่า "ยังครับกำลังทำความสะอาดอยู่" แว้บคุณสามีเข้ามา "ไปไหนมาฮ้า ให้ ไอรออยู่ได้หมอเค้ามากันหมดแล้วไม่รู้รึงัย" เสียงแว้ดขึ้นมาเชียว "อีกสามนาทีเด็กออกมาแล้วนะครับ" โอ้แม่เจ้า พ่อคุณพ่อขนุนหนังกระทำชำเราอิชั้นไปตั้งแต่เมื่อไหรไม่รู้เลย (มั่งแต่ด่า ผอ สระ อัว )แล้วลูกก้อออกมา ลัลลา

เรื่องมันเป็นด้วยประการละชะนี้แหล่ะจ้ะ เพราะฉนั้นไม่ต้องกลัวเรื่องคลอดเป็นเรื่อง ธรรมชาตตตตตตตตตตติ
    ใช่ค่ะพี่นีน่า....แบบว่าเจ้าน้องชายเค้าเรียกเหมารวมโดยอ้างอิงพิกัดที่มีของกินเยอะๆเป็นหลักอ่ะค่ะ คือถ้าเลือกฝากท้อง และคลอดที่นี่เค้าจะอาสามาเป็นคนเฝ้าเช้า กลางวัน และเย็นให้อ่ะค่ะ (ไม่แน่ใจว่าจะเฝ้าพี่สาว หรือออกไปลั๊ลลาหาของกินกันแน่)

สมิติเวช สุขุมวิท = คุณหมอ สันเกียรติ
    สมิติเวช ศรีนครินทร์ = คุณหมอมฆวัน
    บำรุงราษฎร์ = อ.หมอ บุญชัย
    วิชัยยุทธ = อ.หมอศุภวิทย์ , อ. หมอไพบูลย์

ขอแจมกระทู้ถามต่อเลยได้ป่าวคะ..... คือ อยากรู้ว่า ระหว่างผ่าคลอด กับคลอดธรรมชาติ อันไหนน่ากลัวน้อยกว่ากัน แล้วอันไหนเจ็บน้อยกว่ากันค่ะ เพราะเท่าที่ฟังๆมา เห็นเค้าบอกกันว่า ถ้าคลอดธรรมชาติ จะฟื้นตัวเร็ว (แต่หนูกลัวง่ะ) ถ้าผ่าคลอด ก็จะฟื้นตัวช้า และเจ็บแผลหลังคลอด เลือกไม่ถูกว่าจะเจ็บก่อน หรือเจ็บหลังดีค่ะ T___T
    .
    .
    .
    .
    .

จะตามจับอะไรต่อดีน๊อ

peachpie's Avatar
    peachpie is offline Trusted Member
    0/5

Smile

น้องชิโกะ พี่แอนผ่าคลอดคะ ฟื้นตัวก้อ 2-3 วันนะคะตอนผ่านี้สบายเลยไม่เจ็บใดๆ เลยคะ
    อ้อ มีเจ็บเหมือนมดกัดตอนบล๊อคหลังแค่นั้น คะ ส่วนแผลผ่าตัดมานเจ็บแบบทนได้อะไม่มากมายเลยนะคะ
    **ไม่ต้องกลัว** แต่คลอดเองเขาว่าเจ็บแค่ตอนจาคลอด แต่พอลูกออกมาก้อสบายปร๋อคะ ........
    เลือกเอานะคะ เพราะมีทั้งข้อดีและข้อเสียทั้ง 2 อย่างอะคะ ^____^

0/5
    มีวิธีแบบไหนบ้างคะ ถ้าอยากเลือกเพศได้ ได้ยินมาว่า สามารถ แต่ไม่100 % นะคะ อยากรู้นะเผื่อจะลองดูคะ

peachpie's Avatar
    peachpie is offline Trusted Member
    0/5
    พี่แอนใช้วิธี iui คะ หมดเงินไปประมาณ 3 หมื่นคะ ได้ลูกชายสมใจ อิอิ แต่ในกรณีคุณแม่ร่างกายปกตินะคะ ครั้งเดวก้อติดเลยคะ ที่โรงบาลบำรุงราษฎร์คะ คุณหมอภัทรภูมิ คะ ^__^

0/5
    Quote Originally Posted by penne View Post
    มีวิธีแบบไหนบ้างคะ ถ้าอยากเลือกเพศได้ ได้ยินมาว่า สามารถ แต่ไม่100 % นะคะ อยากรู้นะเผื่อจะลองดูคะ

อิอิอิ หนุ่ยอยากได้ผู้ชายหรือผู้หญิงอ่ะ ถ้าผู้หญิง จองล่วงหน้านะ เพราะต้องสวยเหมือนคุณแม่แน่นอนเลย ^___^

Quote Originally Posted by peachpie View Post
    พี่แอนใช้วิธี iui คะ หมดเงินไปประมาณ 3 หมื่นคะ ได้ลูกชายสมใจ อิอิ แต่ในกรณีคุณแม่ร่างกายปกตินะคะ ครั้งเดวก้อติดเลยคะ ที่โรงบาลบำรุงราษฎร์คะ คุณหมอภัทรภูมิ คะ ^__^

พี่แอน...แล้วเค้าทำให้ได้แฝดด้วยได้มั๊ยคะ ??? จะได้เจ็บทีเดียวแต่ได้มา 2 คนเลย T___T เจ้าของโครงการหลัก (คุณสามี) เค้าตั้งเป้าไว้ตั้ง 4 คนง่ะ T___T
    .
    .
    .
    .
    .

จะตามจับอะไรต่อดีน๊อ

0/5

มาตอบด้วยคนจ้า

พี่คลอดที่บำรุงราษฎร์ คุณหมอนพดล สโรบลคะ น้องสาวและคนรู้จักหลายคนก็เป็นคนไข้คุณหมอคะ จะเป็นสไตล์ง่ายๆแบบฝรั่ง ทำให้เรารู้สึกสบายๆในทุกเรื่อง

Tinuviel is offline Trusted Member
    0/5
    เราคลอดฝาแฝดกับหมอจงเจตน์ค่า(พ.ต.อ.น.พ.จงเจตน์ อาวเจนพงษ์) ใกล้ๆกับเซ็นทรัลชิดลม ชื่อโรงพยาบาลเจตนินค่ะ

หมอเก่งมากๆ แต่คนไข้ก็เยอะมากๆเช่นกัน(หรือไปหาที่ ร.พ.ตำรวจก็ได้)

เลือกเพศได้ 100%(PGD) ก็คุณหมอจงเจตน์นี่ล่ะค่ะ เก่งทางด้านนี้เลย(แต่เราไม่ได้เลือกเพศแบบ100%ค่ะ ของเราเลือกเพศแบบธรรมดาจะมีความแม่นยำแค่ 60-70% เรียกว่าการคัดเชื้อ ไม่ได้ทำ PGD)

http://www.jetanin.com/thai/whoweare.htm
    อยากได้น๊า...
    Classic jumbo caviar GREY โซ่ทอง(สงสัยต้องมือสอง) // Classic jumbo caviar GREY โซ่เงิน(นี่ก็คงต้องมือสอง) // GST caviar GREY โซ่เงิน(รอมือสองอีกแหง) // GST caviar RED lipstick

Tinuviel is offline Trusted Member
    0/5
    log in ใครคนหนึ่ง... คือเราเองค่ะ แหะๆ..ลองอ่านดู เคยโพสที่พันทิพเรื่องคัดเชื้อนี่แหล่ะ

http://topicstock.pantip.com/lumpini.../L4102094.html
    Classic jumbo caviar GREY โซ่ทอง(สงสัยต้องมือสอง) // Classic jumbo caviar GREY โซ่เงิน(นี่ก็คงต้องมือสอง) // GST caviar GREY โซ่เงิน(รอมือสองอีกแหง) // GST caviar RED lipstick

0/5
    คุณแม่ในลิงค์นี้คือหลานเราเองค่ะ คุณณัฐวรรณ ชันซื่อ(ตัวอย่างคนไข้ของหมอจงเจตน์)
    http://nongaimee.diaryclub.com/20070728/1/0/blog.html

0/5
    เชียร์ อาจารย์หมอ บุญชัย เอื้อไพโรจน์กิน ที่ BNH เหมือนกันค่ะ ใจดี แถมแผลสวยมากเลยค่ะ ได้น้องออกมา ส่งต่อภรรยา คุณหมอได้เลย คุณหมอสุธีรา เอื้อไพโรจน์กิจ ดังมากที BNH น่ะค่ะ

ทำไม เจอแต่หมอสูติ ผู้ชายก็ไม่ทราบนะคะ วนไปกี่หมอ ไม่เคยเจอหมอสูผู้หญิงเลยอ่ะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    . . . อ ย า ก ไ ด้ ใ บ ใ ห ม่ อี ก แ ย๊ ว อ่ า .​ . .

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook