Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ตอร์เรสเปิดตัวอย่างเป็นทางการกับเชลซีแล้วเซ็น5ปี

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    Warning Points:
    0/5
    ข่าวนี้คงจะต้องเอามาลง สำหรับแฟนเซลซีและลิเวอร์พลูที่ความรู้สึกต่างกันสุดขั้ว
    Quote Originally Posted by อากาอิ ชูอิจิ
    ตอร์เรสเปิดตัวอย่างเป็นทางการกับเชลซีแล้วเซ็น5ปี

เฟอร์นันโด้ ตอร์เรสกองหน้าฉายาเอลนินโญ่ออกมาเซ็นสัญญาอย่างเด็ดขาดกับเชลซีด้วยสัญญา5ปีครึ่งแล้ว ด้วยค่าตัว50ล้านปอนด์ โดยได้เจอทีมเก่ากับลิเวอร์พูล ในศึกพรีเมียร์ลีกวันที่6กุมภาพันธ์นี้เลยวันอาทิตย์นี้ จากการเปิดเผยเวบไซต์เชลซีอย่างเป็นทางการแล้ว

โดยที่หอกวัย 26 ปีจะรับค่าเหนื่อยสัปดาห์ละ 180,000 ปอนด์ตลอดสัญญา 5 ปีครึ่งบวกโบนัสซึ่งเกือบ 2 เท่าจากที่เคยรับอยู่กับลิเวอร์พูลเลยทีเดียว

ทั้งนี้ เฟอร์นันโด้ ตอร์เรสลงเล่นให้ลิเวอร์พูลไปทั้งหมด 102นัด ซัดไป65ประตู ตลอดระยะเวลา4ปีระหว่างปี2007-2011 ส่วนทีมชาติสเปนนั้น ตอร์เรสสามารถพาทีมคว้าแชมป์ยูโร2008 และแชมป์ฟุตบอลโลกปี2010 ติดทีมชาติสเปน82นัดซัดไป 26ประตู

ตอร์เรสจัดว่าเป็นนักเตะที่มีอาการบาดเจ็บอย่างต่อเนื่องจากเอ็นหลังหัวเข่าในช่วงปี2008 จนทําให้ฟอร์มส่วนหลังที่ลงเล่นให้ลิเวอร์พูลไม่ร้อนแรงเหมือนช่วงฤดูกาลแรกในปี2007-2008 ที่เขาซัดไป24ประตูจาก33นัดในลีก

ตอร์เรสให้สัมภาณ์ต่อเวบเชลซีในเชลซีทีวีว่า "ผมมีความสุขมากๆเลยที่ได้ย้ายมาเชลซีสิงห์ไฮโซทีมดังแห่งกรุงลอนดอนและผมตั้งใจจะช่วยเพื่อนร่วมทีมใหม่ในฤดูกาลนี้ให้เร็วที่สุดและอีกหลายต่อหลายปีข้างหน้า"

"จากการที่ผมได้เล่นให้กับลิเวอร์พูลได้ปะทะกับเชลซีมาหลายครั้งนับตั้งแต่ย้ายมาอังกฤษและในเกมใหญ่ๆบางเกมผมจะไม่มีวันลืมเลย ผมรู้ว่ามีนักเตะฝีเท้าเยี่ยมของเชลซีที่นี่มากมายและผมจะทุ่มเทอย่างเต็มที่เพื่อแย่งตำแหน่งให้ได้"

"ผมหวังว่าผมจะยิงประตูสำคัญๆเพื่อแฟนบอลเชลซีได้เฮฮากันในฤดูกาลนี้"

การเซ็นสัญญาของตอร์เรสสู่เชลซีด้วยค่าตัว50ล้านปอนด์ ทําให้เป็นสถิติสูงสุดในการซื้อขายนักเตะที่แพงที่สุดในเกาะอังกฤษ และทําลายแซงสถิติของสโมสรเชลซีของ อังเดร เชฟเชนโก้ที่เคยทําเอาไว้ถึง30ล้านปอนด์ในช่วงปี2006

ส่วนอันดับโลกตอร์เรส เป็นรองเพียงแค่3คนเท่านั้น ก็คือ คริสเตียโน่ โรนัลโด้ ,ซลาตัน อิบราฮิโมวิชและกาก้า
    ขอบคุณ www.chelsea.in.th

9
    0/5
    ภาพถ่ายข่าวกีฬานี้มันชัดดีจริงๆ นะครับ ราึึึคาซื้อขายนักเตะคนหนึ่ง มันราคาลงทุนโรงงานดีๆ โรงหนึ่งเลยนะครับเนี้ย 50 ล้านปอนด์ ได้โรงงานในประเทศเรา หลายโรงเลยครับ

ขอบคุณคุณ iDnOuSe4 ที่นำข่าวกีฬามาให้ทราบนะครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ภาพถ่ายข่าวกีฬานี้มันชัดดีจริงๆ นะครับ ราึึึคาซื้อขายนักเตะคนหนึ่ง มันราคาลงทุนโรงงานดีๆ โรงหนึ่งเลยนะครับเนี้ย 50 ล้านปอนด์ ได้โรงงานในประเทศเรา หลายโรงเลยครับ

ขอบคุณคุณ iDnOuSe4 ที่นำข่าวกีฬามาให้ทราบนะครับ
    จริงครับ แพงมากมาย
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

Comments from Facebook