Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: ใครมีที่พักในลอนดอนบ้างคะ

HoneyB's Avatar
    HoneyB is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ใครมีที่พักในลอนดอนบ้างคะ

เรากะคุงแฟนเรียนหนังสืออยู่ที่ U. of London ค่ะ
    ตอนนี้กลับมาเยี่ยมบ้านประมาณ 2 เดือนค่ะ
    เราพักอยู่ในลอนดอนแถว Kentish Town น่ะค่ะ
    แต่รู้สึกว่าห้องแคบไป แถมติดถนนใหญ่(Kentish Town Road)
    เสียงดังด้วยค่ะ อ่านหนังสือมะได้เลยค่ะ ก็เลยจะหาที่พักใหม่
    ใครมีที่ดีดีแนะนำ ช่วยกรุณาด้วยนะค้า....
    ---ขอบคุณค่า---

0/5

RE: ใครมีที่พักในลอนดอนบ้างคะ

แนะนำนะคะ
    1.หาประกาศตามร้านค้าที่เค้ามีบอร์ดให้แปะประกาศอ่ะค่ะ แต่ส่วนใหญ่พวกนี้เราต้องไปแชร์บ้านกะคนอื่นนะคะ เราเคยไปดูประกาศที่ร้านอาหารญี่ปุ่นร้านนึง จำชื่อไม่ได้แล้ว (แย่จัง แก่แย้วอ่ะ) เป็นร้านที่ขายพวกของใช้จากญี่ปุ่นด้วย อันนั้นก้อดีนะคะ ส่วนใหญ่เป็นพวกนักเรียนญี่ปุ่นมาแปะไว้อ่ะคะ อันนี้เป็นข้อมูลเมื่อตอนเราเรียนอยู่ 4 ปีที่แล้วนะคะ แฮ่ะๆๆ)
    2.วิธีดีน่าทำอีกวิธี ก้อคือ ไปที่บริษัทรับหาบ้านเช่า/ห้องเช่าให้เลยค่ะ ซึ่งมีอยู่ทั่วไป เข้าไปที่บริษัทเลย แล้วก้อบอกว่า เราต้องการห้อง/บ้าน แบบไหน single/double อยู่ย่านไหน อะไรก้อว่าไปเลยค่ะ ถ้าอยากได้เป็นบ้าน ก็หาคนมาแชร์ด้วยกัน แต่อันนี้เราต้องเป็นคนหาคนมาร่วมแชร์ ซึ่งส่วนใหญ่ พวกเด็กจีนจะทำแบบนี้นะคะ แล้วเค้าก็จะคิดค่าเช่าคนที่หาห้องอยู่ จนบางทีเค้าไม่ต้องเสียค่าเช่าเลยค่ะ หมายถึง สมมติ ถ้าบ้าน 1 หลัง มี 3 ห้องนอน ค่าเช่า 300 ปอนด์ ตัวเองอยู่ 1 ห้อง พวกเด็กจีน ก็จะหาคนมาเช่าอีก 2 ห้อง คิดค่าเช่าเค้าไปซะ คนละ 150 ปอนด์ซะงั้น ตัวเองเลยไม่ต้องเสียเลย เค้าก้อแค่เป็นคนดำเนินเรื่องติดต่อกะ landlord ก็แค่นั้น

ถ้าให้เราแนะนำ ไปให้บริษัทหาให้เราดีกว่าค่ะ ^^

HoneyB is offline Trusted Member
    0/5

คุณ Pangg น่ารักจังเลย ขอบคุณ คุณ Pangg มากมากนะค้า
    เดี๋ยวกลับไปจะไปลองทำตามที่ คุณPangg ก รุณาแนะนำค่ะ
    ขอบคุณมากๆค่า

0/5

วิธีการที่เด็กจีนใช้ตามที่คุณ Pangg บอก พี่ชายนิคเคยก็ใช้ค่ะ 5555 แกมโกงมากๆๆ

พี่ชายนิคอยู่ liverpool st. london ค่ะ
    i Love Birkin

0/5

เราเคยไปเที่ยวค่ะ แล้วพักที่ห้องพักของเพื่อนของเพื่อนอีกที เลยได้รู้จักพี่คนไทยบางคน มีพี่ที่ร้านอาหารไทย tahi silk แถวๆ waterloo เค้ามีห้องพักให้เช่าค่ะ ตอนที่เราไปเที่ยวพี่เค้ายังมีห้องว่างอยู่ แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าเต็มหรือยังนะ ลองไปถามดูนะคะ พี่เค้าใจดีมากๆ ค่ะ

0/5

พิมพ์ผิดค่ะ ชื่อร้าชื่อ thai silk ค่า

0/5

ขอบคุณคุณนิดและคุณหนิงมากมายเลยค่ะ
    พี่ชายคุณนิดพักที่ Liverpool ค่อนข้างไกลจาก
    RVC college ที่เรียนน่ะค่ะ ยังไงกลับไปจะลองทำ
    ตามที่คุณนิดกับคุณ Pangg แนะนำค่ะ
    ขอบคุณคุณหนิงด้วยนะคะ ร้าน Thai Silk แถวๆ waterloo
    เดี๋ยวต้อง mail ให้คนทางนู้นช่วยไปหาร้านให้เจอก่อนค่ะ
    แล้วค่อยลองติดต่อเรื่องที่พัก
    ขอบคุณทุกคำแนะนำเลยนะค้า

Comments from Facebook