Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 11 of 11

Thread: "ฉันหรือเปล่า" อัยย์ พรรณี วีรานุกูล อัลบั้มเพราะใจ

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    อีกเพลงครับ เพลงนี้จะทำนองเพราะๆ นุ่มๆ หน่อยครับไม่มีคลิปวีดีโอใน youtube ให้ดูแต่มีคลิปเสียงลองฟังกันดูนะครับ ไม่รู้จากอัลบั้มไหนครับ เพลง ใส่ใจ

ใส่ใจ-อัยย์ พรรณี วีรานุกูล.mp3
    คลิ๊กที่ลิงค์ข้างบนแล้ว ฟังไม่ได้ ก็เลยลองไปค้นจาก youtube ดูค่ะ

เพราะจังค่ะ ^^

"ทำนองเพราะๆ นุ่มๆ " อย่างที่ คุณWebmaster บอกจริงๆด้วยค่ะ ฟังสบายๆ

ขอบคุณ เนื้อเพลง จาก คุณ Euphrates ค่ะ
    ยังไม่เคยฟัง พออ่านเนื้อเพลงแล้ว ก็เลยอยากฟังค่ะ

เพลง ใส่ใจ
    ถึงฉันไม่เคยบอกให้รู้ แต่รู้มั้ยฉันรู้สึก
    หลายครั้งในใจส่วนลึกลึก อยากให้รู้ว่าตื้นตัน
    เธอเคยว่ามันเล็กน้อย เพียงความห่วงใยให้กัน แค่เท่านั้นที่เธอมี

ถึงแม้แค่เพียงสิ่งเล็กน้อย แต่โปรดรู้ไว้ฉันชื่นใจ
    ทุกครั้งที่เธอมีน้ำใจ อยากให้รู้ว่าตื้นตัน
    ความดีที่เธอมีมา เป็นแรงส่งมาให้กัน ให้ฉันก้าวเดินไป

สิ่งเล็กน้อยที่เธอให้มาด้วยใจของเธอ นั่นแหละสำคัญ
    สิ่งเล็กน้อยที่เธอให้มาด้วยความเข้าใจ นั่นคือสิ่งสำคัญ
    เพราะฉันรับรู้ว่าเธอใส่ใจ

เพราะฉันรับรู้ว่าเธอใส่ใจ
    ขอบคุณเนื้อร้องจาก http://guitar.kaidown.com/songview.p...ord&songid=349

ความหมายดีจังค่ะ ถูกใจ
    Last edited by IAm; 07-27-2012 at 11:33 PM.

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook