Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: นิโก้ชอบใจ!ซัดปิดกล่องสิงห์เด็ดกุหลาบ 2-0

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    Warning Points:
    0/5
    ชอบใจ

สงสัยสิงห์บลูคงกินยาแก้แพ้ไปแล้ว ฮาๆ

Quote Originally Posted by Zaine_R
    นิโก้ชอบใจ!ซัดปิดกล่องสิงห์เด็ดกุหลาบ 2-0

ถือได้ว่าเป็นทีมที่ถูกโฉลกกับนิโกล่าส์ อเนลก้าเสียจริงสำหรับแบล็คเบิร์น หลังจากหัวหอกเลือดเฟร้นช์จัดการซัดประตูปิดกล่องเป็นลูกที่ 12 ในการยิงทีม "กุหลาบไฟ" ของตัวเขาเอง ช่วยให้เชลซีเอาชนะไปได้ 2-0 ขึ้นอันดับที่ 4 แทนสเปอร์ส

พรีเมียร์ ลีก

วันเสาร์ที่ 15 มกราคม 2554

เชลซี 2 : 0 แบล็คเบิร์น

ประตู :
    1-0 บรานิสลาฟ อิวาโนวิช น.57,2-0 นิโกลาส์ อเนลก้า น.76

เจ้าบ้านเชลซีไม่ได้มีปัญหาเรื่องอาการบาดเจ็บของนักเตะแต่อย่างใด จะมีก็แต่เ่รื่องสภาพจิตใจและความมั่นใจที่คาร์โล อันเชล็อตติต้องกระตุ้นลูกทีมให้กลับมาสู่ทิศทางแห่งชัยชนะให้ได้อีกครั้งในเกมลีก หลังจากถล่มอิปสวิชขี้แตกไส้ไหลไป 7-0 ในเอฟเอ คัพ

แบล็คเบิร์นที่เพิ่งจะได้ตัวโรเก้ ซานตา ครูซคืนกลับมาสู่ถิ่นเก่าด้วยสัญญายืมตัวยังคงให้เป็นแค่ตัวสำรองไปก่อน เหมือนกับเอล ฮัดจิ ดิยุฟแข้งจอมถุย+ปากเสียที่เกมนี้เป็นแค่เพียงตัวสำรอง

ครึ่งแรก

รามิเรสอดหล่อ
    เริ่มเกมมาได้เพียง 2 นาที รามิเรสเกือบที่จะได้โชว์หล่อเอาใจแฟนบอลเจ้าถิ่นแล้ว จากจังหวะเตะมุมที่เขาวิ่งสอดเข้าไปฉกบอลมาจากผู้เล่นของแบล็คเบิร์นก่อนที่จะรีบยิงด้วยขวา แต่บนชานคานพุ่งออกหลังไป

เชลซีมากันคึกคักเปิดเกมบุกบี้ทีมเยือนอย่างเต็มที่เลย

สิงห์มาขึงแหลก
    15 นาทีแรกเกมส่วนใหญ่เป็นของทางเจ้าบ้านเชลซีที่วันนี้พยายามขึงเกมรุกและเจาะตามช่องเพื่อถ่างแนวรับของแบล็คเบิร์นเข้าไปทำประตูให้ได้ แต่ก็ยังติดบล็อกอยู่บ่อยๆเนื่องจากวันนี้เกมรับแบล็คเบิร์นมาดีมีวินัยกันเต็มที่ โดยเฉพาะคู่เซ็นเตอร์แซมบ้าและเนลเซ่นที่แข็งแกร่งสุดๆ

กุหลาบระส่ำดันน์เจ็บ-เด็กลง
    นาทีที่ 24 แบล็คเบิร์นและกองแช่งมีเสียวเล็กน้อย หลังจากดันน์ที่วันนี้วิ่งไล่เบียดบี้ในแดนกลางได้ดีนั้นมีอาการบาดเจ็บและต้องถูกเปลี่ยนตัวออกไป

ซึ่งคนที่ลงมาแทนก็คือโลวซึ่งเป็นเพียงดาวรุ่งวัย 19 ปีเท่านั้น ต้องลุ้นกันว่านี่จะเป็นจุดเปลี่ยนของเกมนี้หรือไม่

เอ๊ะยังไงเกมชักตัน
    ผ่านเข้าครึ่งชั่วโมงแรก เกมของเชลซีที่พยายามจะถ่ายบอลกันไปมาเพื่อถ่างแผงรับของแบล็คเบิร์นออกดูเหมือนว่าจะไม่เป็นผล แม้จะครองเกมส่วนใหญ่แต่พอบอลไปถึงหน้ากรอบเขตโทษก็ถูกสกัดออกมาอยู่ร่ำไป ต้องดูแล้วว่าอันเชล็อตติจะแก้เกมอย่างไร

แมลงสาบเซ็งอดยิง
    นาทีที่ 33 ดร็อกบาอุตส่าห์วิ่งหลุดกับดักล้ำหน้าของทางแบล็คเบิร์นพุ่งตรงเข้าหาประตูของทางฝั่งแบล็คเบิร์นแล้ว แต่พอจะแตะสปีดหนีเข้าไปในกรอบเขตโทษจังหวะง้างเท้าจะยิงก็ถูกทางชิเว่ต์ที่พุ่งเข้ามาล้มตัวสกัดด้วยปลายสตั๊ดเอาไว้ได้ทันแบบเส้นยาแดงผ่าแปด

ในนาทีเดียวกันจากจังหวะที่แบล็คเบิร์นได้สวนขึ้นไปก็มีโอกาสได้ลุ้นยิงจากฮอยเล็ตต์ที่ฉกบอลมาได้แล้วแตะหลอกเทอร์รี่ได้ส่องเน้นๆนอกกรอบเขตโทษ แต่ยิงไปติดเซฟของทางเช็กเต็มๆ

นิโก้ชาร์จชนคาน
    นาทีที่ 42 หลังจากพยายามนวดอยู่นานแต่ไม่มีโอกาสลุ้น เชลซีก็เกือบจะได้ประตูขึ้นนำจากจังหวะที่ดร็อกบาครอสบอลจากริมเส้นขวาไปที่เสาแรก อเนลก้าพุ่งเข้าถึงบอลก่อนใครกระดกยกตามน้ำไปเสาสอง แต่บอลชนสามเหลี่ยมเข้าอย่างจัง ก่อนที่จะถูกเคลียร์ทิ้งไปได้

ผู้ตัดสินเป่าจบครึ่งแรกเชลซียังคงทำได้แค่เสมอกับทางแบล็คเบิร์นอยู่ 0-0 รอลุ้นกันต่อไปในอีก 45 นาทีที่เหลือ

ครึ่งหลัง

ขลุกขลิกซัดโป้ง!สิงห์นำแล้ว
    นาทีที่ 57 หลังจากพยายามอยู่นานเชลซีก็มาได้ประตูขึ้นนำไปจนได้ จากจังหวะเตะมุมที่แผงหลังของแบล็คเบิร์นประกบไม่ดี เทอร์รี่ไำด้ขึ้นเช็ดบอลคนเดียวก่อนจังหวะแรก ก่อนที่บอลจะเลยไปตกใส่เท้าอิวาโนวิชที่เสาสอง เอี้ยวตัวยิงยัดเข้าไปผ่านกองหลังของแบล็คเบิร์นรวมทั้งโรบินสันที่โดนบังจนหมดสิทธิ์ เชลซีนำแล้ว 1-0

[/url]สิงห์ยังขึงต่อ
    แม้ว่าจะได้ประตูขึ้นนำไปแล้ว แต่ทางเชลซีก็ไม่นอนใจพยายามขึงเกมรุกใส่ทางแบล็คเบิร์นเพื่อลุ้นประตูเพิ่มและเมคชัวร์ว่าจะไม่ทำแต้มหลุดลอยไปไหนอีก

เจทีโขกได้เสียว
    นาทีที่ 67 ตัวรุกหรือกองหน้าทำประตูกันไม่ค่อยจะได้กลายเป็นเซ็นเตอร์อย่างเทอร์รี่ที่ได้ลุ้นโขกเปลี่ยนทางลูกยิงของแลมพาร์ดจากนอกกรอบเหตุโทษ บอลย้อยไปหล่นที่เสาสองหลุดออกหลังไปนิดเดียวเท่านั้น

แซมบ้าพลาด!เกือบโดนแมลงสาบบวก
    นาทีที่ 75 แซมบ้าเกือบทำให้เพื่อนงานเข้ากันทั้งบางเพราะอยู่ดีๆก็ไปจ่ายคืนหลังพลาดถูกทางดร็อกบาเข้าฉกลากไปส่องโล่งๆ แต่โรบินสันพุ่งออกมาไวเซฟเอาไว้ได้ทัน ก่อนที่กองหลังจะวิ่งมาเคลียร์ออกหลังไป

จนได้!นิโก้ซัดเผาขนไม่เหลือ
    อีกหนึ่งนาทีต่อมาหรือคือจังหวะต่อเนื่องเลย แนวรับของแบล็คเบิร์นต้านอิวาโนวิชที่โถมตัวเข้าโขกบอลเตะมุมไม่อยู่ ทำให้ได้โหม่งเต็มๆก่อนที่อเนลก้าจะดีดตามน้ำเข้าไปตุงตาข่ายจ่อๆ เชลซีทิ้งห่าง 2-0 อุ่นใจได้แล้วตอนนี้

สิงห์ยังได้ลุ้นเรื่อยๆ
    เชลซีแม้ว่าจะนำห่างไปแล้วแต่ก็ยังคงเปิดเกมบุกไปตามจังหวะของตัวเองและมีโอกาสลุ้นบ้างพอให้แฟนที่เข้ามาดูในสนามได้เสียวหัวใจกัน

จบ 90 นาทีเชลซีเรียกความมั่นใจกลับมาด้วยการเอาชนะแบล็คเบิร์นไปได้ในถิ่นของตัวเอง 2-0 มีเพิ่มเป็น 38 คะแนนเบียดสเปอร์สลงจากอันดับ 4 ไปได้ก่อน

รายชื่อผู้เล่นทั้งสองทีม
    เชลซี :
    ปีเตอร์ เช็ก,จอห์น เทอร์รี่,บรานิสลาฟ อิวาโนวิช,แอชลี่ย์ โคล,โจเซ่ โบซิงวา,รามิเรส,แฟรงค์ แลมพาร์ด,มิชาเอล เอสเซียง(แม็คอีชราน น.80),ฟลอร็องต์ มาลูด้า (สเตอร์ริดจ์ น.87),ดิดิเย่ร์ ดร็อกบา,นิโกลาส์ อเนลก้า(กาลู น.80)

แบล็คเบิร์น : พอล โรบินสัน,ไรอัน เนลเซ่น,คริสโตเฟอร์ แซมบ้า,กาเอล ชิเว่ต์,มิเชล ซัลกาโด้,มอร์เท่น กัมส์ป พีเดอร์เซ่น,เดวิด ดันน์(โลว น.24),มาร์คิน โอลส์สัน,เดวิด ฮอยเล็ตต์(โรเบิร์ตส์ น.68),มาเม บิราม ดิยุฟ,นิโกล่า คาลินิซ(ซานตา ครูซ น.45)

credit: www.soccersuck.com/ss

9
    0/5
    ขอบคุณครับ ภาพถ่ายเขาสวยจริงๆ ครับถ่ายกันได้อย่างไรครับ สนใจเริ่มอยากเรียนรู้เรื่องถ่ายภาพบ้างครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ขอบคุณครับ ภาพถ่ายเขาสวยจริงๆ ครับถ่ายกันได้อย่างไรครับ สนใจเริ่มอยากเรียนรู้เรื่องถ่ายภาพบ้างครับ

ใช้กล้องคุณภาพสูงมาก
    เพียงพอที่จะจับความเคลื่อนไหวที่เร็วมากได้
    ปล. ดูพื้นฐานการใช้กล้องได้จากกระทู้

วิธีเลือกซื้อกล้องของผมโดยดูจากคุณสมบัติพื้นฐานของกล้อง

ที่ผมตั้งกลุ่ม gf1 ไว้เพื่อ ต้องการให้เพื่อนแชร์รูปกัน และให้ความรู้การถ่ายภาพเท่าที่่มีละกันครับ

ส่วนผมไม่รู้จริงๆ เพราะไม่เคยใช้กล้องที่คุณภาพสูงขนาดนั้น เพราะค่อนข้างแพง
    แต่กล้องระดับถ่ายปกติ พอมีความรู้อยู่บ้าง

ยังไง คุณ WM ก็ลองเข้าไปดูนะครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

9
    0/5
    ไม่ได้ถ่ายรูปจริงจังครับเห็นเพื่อนๆ ถ่ายรูปกันเริ่มสนใจครับ ไว้จะมาขอความรู้เพิ่มนะครับ ขอบคุณครับ
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

6
    0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ไม่ได้ถ่ายรูปจริงจังครับเห็นเพื่อนๆ ถ่ายรูปกันเริ่มสนใจครับ ไว้จะมาขอความรู้เพิ่มนะครับ ขอบคุณครับ
    ยินดีครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    กล้องตัวใหญ่มากค่ะ แล้วกระเป๋ากล้องจะขนาดไหน
    นึกไม่ออกเลยค่ะ แต่เขาถ่ายภาพได้สวยจริงด้วยค่ะ

เวลาถ่ายภาพคนเล่นฟุตบอล มาทีละภาพ
    เห็นแล้วน่าหวาดเสีย แต่ตอนเราเล่น แทบนึกไม่ออกเลยค่ะ

6
    0/5
    Quote Originally Posted by Nakderntang View Post
    กล้องตัวใหญ่มากค่ะ แล้วกระเป๋ากล้องจะขนาดไหน
    นึกไม่ออกเลยค่ะ แต่เขาถ่ายภาพได้สวยจริงด้วยค่ะ

เวลาถ่ายภาพคนเล่นฟุตบอล มาทีละภาพ
    เห็นแล้วน่าหวาดเสีย แต่ตอนเราเล่น แทบนึกไม่ออกเลยค่ะ
    ขอบคุณที่เข้ามาพูดคุยครับ จากกระทู้ฟุตบอลกลายเป็นกระทู้ถ่ายภาพซะงั้น ^ ^
    หากคุณ Nakderntang ชอบถ่ายภาพผมเชิญชวนไปที่กลุ่ม GF1 club นะครับ อยากให้เอาภาพสวยๆ มาแชร์กัน

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ผมเป็นคนนึงที่ ไม่ชอบดูฟุตบอล ครับ
    แต่ พอได้อ่านที่เขาเขียนไว้ รู้สึกสนุกดีครับ

และภาพก็สวยๆ น่าทึ่งว่า ถ่ายได้ยังไง ภาพ คม ชัด แจ๋ว สมจริง เลยล่ะครับ

ขอบคุณ คุณ iDnOuSe4 ครับ ที่เอาเรื่องราวฟุตบอลมาให้ได้อ่านสนุกๆ กันครับ

6
    0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    ผมเป็นคนนึงที่ ไม่ชอบดูฟุตบอล ครับ
    แต่ พอได้อ่านที่เขาเขียนไว้ รู้สึกสนุกดีครับ

และภาพก็สวยๆ น่าทึ่งว่า ถ่ายได้ยังไง ภาพ คม ชัด แจ๋ว สมจริง เลยล่ะครับ

ขอบคุณ คุณ iDnOuSe4 ครับ ที่เอาเรื่องราวฟุตบอลมาให้ได้อ่านสนุกๆ กันครับ
    ยินดีครับ

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by idnouse4 View Post
    :d ขอบคุณที่เข้ามาพูดคุยครับ จากกระทู้ฟุตบอลกลายเป็นกระทู้ถ่ายภาพซะงั้น ^ ^
    หากคุณ nakderntang ชอบถ่ายภาพผมเชิญชวนไปที่กลุ่ม gf1 club นะครับ อยากให้เอาภาพสวยๆ มาแชร์กัน
    ขอบคุณค่ะที่ชวน แต่ถามได้มั้ยคะว่า ...
    ถ้าภาพที่ไม่รู้ว่าสวยหรือไม่สวย แต่อยากแชร์จะไปลงได้มั้ยคะ??
    แล้วต้องถ่ายจาก กล้อง gf1มั้ยคะ???

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook