Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: ปีใหม่ไปรับลมหนาว ที่อ.ด่านซ้ายและอ.ภูเรือจังหวัดเลย กับอัลบั้มแรกของปี 2554 "ก็เลยอินเลิฟไง"

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    Warning Points:
    0/5
    |||||ก่อนที่จะตั้งกระทู้แรกของปี 2554 นี้||||

ขอสวัสดีปีใหม่ เพื่อนๆ ชาว SBN ทุกคนก่อนเลยละกันครับ

ปีใหม่ที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาสกลับบ้าน และได้ไปเที่ยวที่อ.ด่านซ้าย และอ.ภูเรือ จังหวัดเลย
    หูยยยยยหนาวมาก ตอนผมไปถึงหมอกหนาแบบมองทางไม่เห็นทาง ไปเที่ยวมาแล้วก็เลยนำรูปภาพบางส่วนมาให้ติชมกันครับ ไม่ต้องอะไรมาก เพราะถ่ายโดยใช้โหมด iA ทั้งนั้นเลยครับ ปีใหม่ก็อยากเห็นอะไรสวยๆ งาม เลยนำภาพไปรีทัช ด้วย Photoshop ก่อนนิดนึง ^ ^

ตั้งใจจะถ่ายแสงแรกของปีซะหน่อย แต่ก็อย่างที่เห็นครับ หาดวงอาทิตย์ไม่เจอะ เลยตั้งนั่งรถฝ่าหมอกขึ้นมาถ่าย นี่แหละ ไม่ต้องไปไกลถึงภูไหนๆ เลย จุดชมวิวที่อ.ด่านซ้าย จ.เลย นี่ก็มีให้เห็นครับทะเลหมอก ลองสังเกตดู จะมีหยดน้ำติดที่เลนส์นิดนึง อากาศหนาวมากๆ

ทำบุญปีใหม่ ที่อ.ด่านซ้าย จ.เลย จัดขึ้นทุกปีครับ หนาวอยากนี้ ปีนี้มีคนมาใส่บาตรเยอะมาก จนพระท่านเทออกไม่ทัน เลยทีเดียว

ปีที่ผ่านมามีทั้งเรื่องดี และร้านสลับกันไปมา หลายคนคงใช้โอกาสปีใหม่นี่เริ่มต้นใหม่ ตั้งเป้าหมายให้กับชีวิต คงหาความหมายของชีวิตกันต่อไป

มาด่านซ้ายทั้งที ไม่ถ่ายรูปนี้ได้ยังไง ก็"ผีตาโขน" ไง เป็นประเพณีพื้นบ้านของอ.ด่านซ้าย เป็นประเพณีเดียวในโลกเลยทีเดียวนะเออ จะจัดงานขึ้นช่วงมิถนายนนู่น ..

น่าเสียดาย เพราะออกเดินทางจากกรุงเทพเกือบเที่ยงคืน และจากอุบัติเหตุรถชนกันที่โทรเวลย์ทำให้จิตตกไม่กล้านอนในรถ พอใส่บาตรเสร็จก็หลับเป็นตาย ตื่นมาอีกทีก็เย็น เลย กรรมแท้ๆ
    Last edited by iDnOuSe4; 01-11-2011 at 12:25 AM.
    Thanks bit, itasian, bookerian, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    เอามาชมกันคร่าวๆ ก่อนนะครับ ของแต่งไม่เสร็จ -*-

เริ่มต้นวันที่ สอง เลยไปมีโอกาสไปเที่ยวงานดอกไม้ 53 ที่จัดขึ็นทุกปีของอ.ภูเรือ จ.เลย เป็นงานที่จัดแสดงดอกไม้ ขายตอกไม้ และงานศิลปาชีพของชาวบ้าน มีการแสดง การละเล่นพื้นบ้านต่าง ๆ พอดีไปก็งานเค้ราจะเลิกอยู่แล้ว

รูปนี่เป็นร้านกาแฟชื่อ "love เลย coffe" บรรยากาศร้าน ชวนให้น่าถ่ายรูปอยากยิ่ง แต่ถ้าเป็นผมจะเปลี่ยนป้ายชื่อใมห่เป็น "รัก จัง เลย" หรือ "ก็เลยอินเลิฟ" ดีกว่านะ

ปล. รูปดอกไม้มีเยอะมาก เดี๋ยวจะทยอยเอามาลงละกันนะครับ
    Like amm0pat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

9
    0/5
    ตามเข้ามาดูครับ ภาพสวยๆ ขอบคุณที่นำมาฝากครับ สวัสดีปีใหม่คุณ iDnOuSe4 ครับ

ขอบคุณครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

6
    0/5
    Quote Originally Posted by siambrandname webmaster View Post
    ตามเข้ามาดูครับ ภาพสวยๆ ขอบคุณที่นำมาฝากครับ สวัสดีปีใหม่คุณ idnouse4 ครับ

ขอบคุณครับ
    สวัสดีปีใหม่ครับคุณ wm
    ยังไม่ต่อนะครับ ดอกไม้เยอะมาก แล้วเข้ามาดูอีกนะครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5
    แวะเข้ามาสวัสดีปีใหม่ค่ะ :d
    ขอให้สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองนะคะ

รูปที่เป็นทะเลหมอกนั่นสวยจังค่ะ ดูท่าแล้วอากาศคงดีใช่ไหมคะ
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

6
    0/5
    Quote Originally Posted by oh_ic View Post
    แวะเข้ามาสวัสดีปีใหม่ค่ะ :d
    ขอให้สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองนะคะ

รูปที่เป็นทะเลหมอกนั่นสวยจังค่ะ ดูท่าแล้วอากาศคงดีใช่ไหมคะ
    เช่นกันนะครับ คุณ oh_ic
    ใช่ครับอากาศหนาวมากๆ เลย
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณนะคะที่เอารูปสวย ๆ มาแบ่งปันกัน จะรอชมภาพสวย ๆ ฝีมือเยี่ยม แต่งภาพยอด ต่อไปค่ะ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    รูปสวยมากๆ ค่ะ ขอบคุณนะคะที่เอามาให้ชม ช่วงปีใหม่อยากไปภูเขาอยู่พอดีแต่ก็ไม่ได้ไป -_-
    มาดูรูปกระทู้นี้ น่าจะช่วยบรรเทาความอยากไปไดูู้^^ รอดูรูปต่อค่ะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    น่าไปเที่ยวนะครับ

ขอบคุณ คุณ iDnOuSe4 ครับ ที่นำรูปสวยๆ มาให้ดูกัน
    ได้เห็นวิถีชีวิต คนที่นั่น เห็นสถานที่ วิวสวยๆ

PO is offline Trusted Member
    0/5
    ว้าวว ภาพสวยมากกก

ชอบรูปคุณป้ากะลังตักบาตรอ่ะ สวยมากๆเลยค่ะ

ขอบคุณที่นำมาให้ดูน้าค้า ^^
    ... po po po...

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook