Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 23

Thread: ปีใหม่ไปรับสิ่งงดงามเที่เขาค้อ เพชรบูรณ์

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    Warning Points:
    0/5

Smile

โอ๋
    ไปเที่ยวเขาค้อมาหรอครับ
    เคยไปมาเมื่อ 4 ปีที่แล้ว ไปถึงพระตำหนักร. 4 (มั่ง)
    แต่ยังไม่เคยเห็น สถานปฏิบัตธรรมเลยครับ

ที่จำได้แม่นๆ
    ก็น่าจะเป็น อนุสาวรีย์ของนักรบเข้าค้อ ตรงนั้นวิวสวยมาก
    ^ ^
    ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ
    และก็สวัสดีปีใหม่ด้วยครับ
    ส.ค.ส 2554
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    @ Nakderntang ยินดีค่ะ จะเรียกป้า หรือย่าก็ได้นะคะ เพราะมีหลานแล้วค่ะ สำหรับดอกสีม่วงคงไม่ใช่ลาเวนเดอร์นะคะ เพราะว่าลาเวนเดอร์ใบมันจะเล็กกว่านี้นะคะ
    @iDnOuSe4 สำหรับเขาค้อจะมีสถานที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจหลายที่มาก ๆ แต่ละที่ก็มีจะดีเด่นต่างกันค่ะ ไร่ บี เอ็น เขาค้อ
    อนุสาวรีย์จีนฮ่อ ฐานอิทธิ ( พิพิธภัณฑ์อาวุธ )อนุสรณ์สถานผู้เสียสละ เจดีย์พระบรมสารีริกธาตุ เขาค้อ
    หอสมุดนานาชาติ เขาค้อ พระตําหนักเขาค้อ อ่างเก็บน้ำรัตนัย น้ำตกศรีดิษฐ์ สวนสัตว์เปิด เขาค้อ เนินมหัศจรรย์ สำหรับผาซ่อนแก้วก็เริ่มก่อสร้างเมื่อปี สองพันห้าร้อยสี่สิบเจ็ดค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น
    Thanks itasian, iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    @ Nakderntang ยินดีค่ะ จะเรียกป้า หรือย่าก็ได้นะคะ เพราะมีหลานแล้วค่ะ สำหรับดอกสีม่วงคงไม่ใช่ลาเวนเดอร์นะคะ เพราะว่าลาเวนเดอร์ใบมันจะเล็กกว่านี้นะคะ
    @iDnOuSe4 สำหรับเขาค้อจะมีสถานที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจหลายที่มาก ๆ แต่ละที่ก็มีจะดีเด่นต่างกันค่ะ ไร่ บี เอ็น เขาค้อ
    อนุสาวรีย์จีนฮ่อ ฐานอิทธิ ( พิพิธภัณฑ์อาวุธ )อนุสรณ์สถานผู้เสียสละ เจดีย์พระบรมสารีริกธาตุ เขาค้อ
    หอสมุดนานาชาติ เขาค้อ พระตําหนักเขาค้อ อ่างเก็บน้ำรัตนัย น้ำตกศรีดิษฐ์ สวนสัตว์เปิด เขาค้อ เนินมหัศจรรย์ สำหรับผาซ่อนแก้วก็เริ่มก่อสร้างเมื่อปี สองพันห้าร้อยสี่สิบเจ็ดค่ะ
    ว้าว ว่างๆ ไปเที่ยวอีกดีกว่า
    ขอบคุณที่เข้ามาให้ความรู้นะครับ
    ได้ข่าวว่าปีใหม่ที่ผ่านมารถติดยาวเลยนิครับ ^ ^
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

หนองแขม, กรุงเทพ
    0/5
    ไปที่เดียวกันเลยครับ
    ร่วมย่นระยะทางให้ผู้ประกอบดีๆที่มีผลิตภัณฑ์ดีๆได้มีโอกาสดีๆในการประชาสัมพันธ์ผลิตภัณฑ์ ได้ที่นี่ Reviewer Group

แนะนำกระทู้ดีๆเพื่อเสริมสร้างทักษะการใช้เครื่องมือในเว็บส่งเสริมการค้าของผู้ประกอบการใหม่อย่างเท่าเทียม ได้ที่นี่ เปิดโลก SBN TOWN

wawe is offline Trusted Member
    0/5
    @iDnOuSe4 พอดีไปวันที่สอง รถก็ซา ๆ ลงมากเลยค่ะ สอบถามร้านอาหารแถวนั้นบอกคนเยอะมาก ๆ ว่าง ๆ ลองไปเที่ยวอีกนะคะ
    @paruai ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชม และดีใจที่ได้สัมผัสบรรยากาศสวยเหมือนกัน นำรูปมาแบ่งปันกันได้นะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

6
    0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    @iDnOuSe4 พอดีไปวันที่สอง รถก็ซา ๆ ลงมากเลยค่ะ สอบถามร้านอาหารแถวนั้นบอกคนเยอะมาก ๆ ว่าง ๆ ลองไปเที่ยวอีกนะคะ
    @paruai ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชม และดีใจที่ได้สัมผัสบรรยากาศสวยเหมือนกัน นำรูปมาแบ่งปันกันได้นะคะ
    ขอบคุณครับ ไว้จะไปเที่ยวอีกแน่นอนครับ

0/5
    แวะเข้ามาสวัสดีปีใหม่พี่แหววค่ะ :d
    ขอให้สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองนะคะ

ขอบคุณที่เก็บภาพสวยมาฝากกันนะคะ ยังสวยทั้งคนทั้งดอกไม้เหมือนเดิมเลยค่ะ

0/5
    ขอบคุณคุณโอ๋ เช่นกันค่ะ ขอให้พรนี้กลับไปร้อยเท่าพันทวีนะคะ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    วัดพระธาตุผาแก้วสวยนะคะ สถาปัตยกรรมแปลกตา ไม่เคยเห็นเลยค่ะ
    ดอกไม้ก็สวยทั้งนั้นเลย สงสัยคุณ wawe จะชอบดอกไม้ เห็นไปเที่ยวก็จะมีรูปดอกไม้มาฝากบ่อยๆ^^

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ขอบคุณ พี่ wawe สำหรับ รูปสวยๆ ครับ
    บรรยากาศคงเย็นสบาย สงบ น่าอยู่ แวดล้อมด้วยดอกไม้งาม

ไว้มีโอกาสจะได้ชวนคนรักไปเที่ยวกันครับ

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook