Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: ใกล้ช่วงเทศกาลคริสตมาสแล้ว มาแชร์และฟังเพลง เกี่ยวกับ Chirstmas กันเถอะครับ

Warning Points:
    0/5
    สวัสดีเพื่อนๆทุกคนครับ ตอนนี้ใกล้ช่วงเทศกาลคริสตมาสแล้ว ผมเลยนึกถึงเพลงที่เกี่ยวกับคริสต์มาสที่ชอบ เลยขอมาแชร์ให้เพื่อนๆฟัง และมารอฟังเพลงเกี่ยวกับคริสตมาสที่เพื่อนๆชอบกันด้วยครับ

เพลงแรก ที่ชอบ ชื่อว่า All I want for Christmas is you ของคุณ Mariah Carey

เพื่อให้เข้ากับบรรยากาศ Christmas ผมก็เลยเลือกแต่ที่เป็น เวอร์ชั่นการแสดงสด มาฝากนะครับ

เวอร์ชั่นแรก ของคุณ Mariah Carey เจ้าของเพลง แสดงเมื่อปี 2004 ครับ

เวอร์ชั่นต่อมา เป็นเวอร์ชั่นจากฝั่งเอเชียเราครับ ของคุณ Yuna Ito แสดงเมื่อปี 2007

เวอร์ชั่นสุดท้าย เป็นอีกเวอร์ชั่นที่แพร่หลายในอินเตอร์เน็ตครับ ของคุณ Miley Cyrus แสดงเมื่อปี 2007 เช่นกันครับ

เพื่อนๆ ชอบเวอร์ชั่นไหนกันครับ หรือมีเพลงไหนที่เกี่ยวกับ Christmas ที่ชอบ มาแชร์ให้ฟังบ้างนะครับ

ส่วนผม ความเห็นส่วนตัวนะครับ ใน 3 เวอร์ชั่นนี้ ชอบเวอร์ชั่น คุณ Yuna ครับ เพราะเป็นเวอร์ชั่น ที่ผมฟังแล้ว รู้สึกได้มากที่สุดว่า เขาอยากได้เจอคนรัก เป็นของขวัญในวันคริสตมาสตามที่เนื้องเพลงพยายามจะสื่อจริงๆ ครับ

ขอบคุณครับ
    Thanks bookerian, itasian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    เพลงเพราะครับ

ขอบคุณ คุณ bit ครับ ที่เอามาให้ได้ฟังกัน
    Thanks bit ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like bookerian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    เพลงเพราะครับ

ขอบคุณ คุณ bit ครับ ที่เอามาให้ได้ฟังกัน
    ขอบคุณมากครับ

เข้ามาขอแชร์เพิ่มอีกเพลงครับ เป็นเพลงคริสตมาส ที่ได้ฟังครั้งแรกสมัยเรียน เมื่อนานนู้นมาแล้ว (ส่วน เหตุที่ได้ไปหามาฟังในตอนนั้น ก็เพราะจะเอาไปใช้จีบสาวครับ )

Perfect Christmas ของ S Club 7 ครับ

Last edited by bit; 12-25-2010 at 02:35 AM.
    Thanks bookerian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5

Talking

เคยฟังแต่เพลงนี้ค่ะ
    merry christmas ชาว SBN ทุกคนนะคะ

ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks bit, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    Quote Originally Posted by bookerian View Post
    เคยฟังแต่เพลงนี้ค่ะ
    merry christmas ชาว SBN ทุกคนนะคะ

Merry Christmas เช่นกันครับ

ขอบคุณมากครับ

0/5
    ขอมาแชร์เพลงเพิ่มครับ

เป็นเพลง Christmas จากวง Waltz Orchestra ที่ชอบครับ คณะของคุณ André Rieu ครับ

เพลง Jingle Bells

เพลง Silent Night, Holy Night

ขอบคุณทุกๆคน และขอให้มีความสุขครับ
    Thanks bookerian, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

9
    0/5

ล่วงหน้าไปนิดหนึ่งครับขอนำเพลง Happy New Year มาลงไว้ให้ฟังร้องตามกันก็ได้ครับ เพื่อช่วงนั้นเว็บไม่มีคนอยู่เพื่อนๆ ไปเที่ยวกันหมด แล้วก็ฝากกระทู้นี้ในชุมชนหลัก(SBN) ด้วยครับ

Merry Christmas & Happy New Year เพื่อนสมาชิก SBN

Merry Christma และ สวัสดีีปีใหม่ล่วงหน้าครับ ขอบคุณครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================
    Thanks bookerian, bit ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    Satacos is coming to town ...

ร้องได้ท่อนเดียว ฮาๆ

ขอบคุณครับ เข้ามาฟังเพลงยาวๆ เลยทีเดียว
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    เพลงเพราะมากเลยค่ะ เข้าบรรยากาศช่วงนี้จริงๆค่ะ หนึ่งไม่ค่อยได้เข้ามาช่วงนี้เพราะงานรัดตัวค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนที่นำเพลงมาแชร์นะค่ะ ขอให้มีความสุขในวันปีใหม่ทุกคนเลยค่ะ
    Thanks bookerian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook