Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 14 FirstFirst 1 2 3 4 5 13 ... LastLast
Results 21 to 30 of 137

Thread: เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    วันก่อนได้ฟังเพลงนี้ในหน้าเฟสบุ๊คของน้องคนหนึ่งน่าจะเป็นเพลงรักได้อีกเพลง แต่ก็เหมือนเดิมไม่รู้ในใจใครบ้างครับ

แต่ลองค้นหาดูหลายๆเวอร์ชั่นแล้วชอบเสียงในเวอร์ชันนี้ครับ มีไม่ครบและไม่รู้ด้วยว่าใครร้องครับ

=======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================
    Thanks Nakderntang, iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    - เพลง Home ฟังแล้วคิดถึง..... สงสัยเพลงนี้เข้าไปอยู่ในใจคุณ Nakderntang ด้วยแล้วแน่เลย^^

- ขอบคุณเนื้อเพลง+คอร์ด เพลง Big Big World ค่า พยายามหัดร้องเพราะเนื้อไม่ค่อยยาก แถมเป็นเพลงที่ฟังแล้วนึกถึงเพื่อนเหมือนกันเลยค่ะ

- เพลง แต่ปางก่อน ลืมแล้วค่ะเพลงนี้ นานมากกกกกกก แต่ถึงจะนานแค่ไหน พอดนตรีขึ้น ก็แอบร้องท่อนแรกได้ จำไม่ได้ว่าเคยดูเรื่องนี้มั้ย แต่จำเพลงได้ค่ะ ยังเพราะตรึงใจจริงๆ มาฟังเนื้อเพลงแบบตั้งใจแล้วแล้วเพิ่งเห็นว่าเขารักกันข้ามชาติข้ามภพกันเลย รักอย่างนั้นมีจริงๆใช่มั้ยอ่า

(ขอใส่เพลง แต่ปางก่อน เวอร์ชันขิมนะคะ พอดีไปเจอ..แล้วเพราะจัง)
    Last edited by Euphrates; 12-20-2010 at 10:51 PM.
    Thanks Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like itasian, iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    เค้ามาแอบฟังเพลงเรื่อยๆ ครับ

สนุกดี

ขอบคุณทุกคนนะครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks Euphrates ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    - เพลง Home ฟังแล้วคิดถึง..... สงสัยเพลงนี้เข้าไปอยู่ในใจคุณ Nakderntang ด้วยแล้วแน่เลย^^
    ^_^

Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    - ขอบคุณเนื้อเพลง+คอร์ด เพลง Big Big World ค่า พยายามหัดร้องเพราะเนื้อไม่ค่อยยาก แถมเป็นเพลงที่ฟังแล้วนึกถึงเพื่อนเหมือนกันเลยค่ะ
    ขอบคุณเช่นกันค่ะ เพราะตอนนั้นที่รู้จักเพลงนี้จากเพื่อน เพื่อนชอบมาก
    แล้วแนะนำเรา ก็เลยลองฟัง
    แล้วก็รู้สึกว่า เพราะดี แต่ไม่ได้อยากรู้เนื้อเพลงเท่าไหร่ว่าแปลว่าอะไร
    รู้แต่เพื่อนชอบเอามาก ๆ จนเราพลอยนึกถึงเพื่อนคนนี้ทุกที
    ที่ได้ฟังเพลงนี้ค่ะ แต่พอคุณ Euphrates บอกว่า
    "ชอบเพลงนี้เมื่อตอนที่ต้องแยกจากกับเพื่อนรัก ที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกันมาช่วงเวลาหนึ่ง -_- "
    เลยได้ลองหาคำแปลดูค่ะ เลยรู้ว่า เพลงนี้ รู้สึกอะไร นอกจากแค่ฟังเสียงอย่างเดียวมานาน

- เพลง แต่ปางก่อน ลืมแล้วค่ะเพลงนี้ นานมากกกกกกก แต่ถึงจะนานแค่ไหน พอดนตรีขึ้น ก็แอบร้องท่อนแรกได้ จำไม่ได้ว่าเคยดูเรื่องนี้มั้ย แต่จำเพลงได้ค่ะ ยังเพราะตรึงใจจริงๆ มาฟังเนื้อเพลงแบบตั้งใจแล้วแล้วเพิ่งเห็นว่าเขารักกันข้ามชาติข้ามภพกันเลย รักอย่างนั้นมีจริงๆใช่มั้ยอ่า
    ไม่เคยรู้มาก่อนว่า เพลงนี้ มีชื่อเพลงว่า แต่ปางก่อน เคยได้ยินแต่เนื้อร้อง
    และพอได้มาฟังเนื้อเพลงตาม คุณ Euphrates บอก ....ก็ โอ้!!! รักกันอย่างนั้นจริงด้วย
    คนแต่ง เนื้อร้อง ทำนอง แต่งได้ดี จังค่ะ

ส่วนที่คุณ Euphrates ถามว่า "รักอย่างนั้นมีจริงๆใช่มั้ยอ่า"
    ไม่รู้ว่าต้องการคำตอบมั้ย แต่อยากตอบค่ะ ว่า
    "ไม่รู้ว่าจะพิสูจน์ยังไงว่า มีอยู่จริงมั้ย
    แต่เชื่อว่ามีอยู่จริง ๆ ค่ะ อาจจะงมงาย แต่เชื่ออย่างนั้นค่ะ"

Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    ขอเอามาฝากบ้างค่ะ
    เป็นเพลงที่ฟัง สมัย ม.ต้น ค่ะ
    แล้วก็ชอบมาก ช่วงนั้น
    ทั้งอัลบั้ม ของเขา ฟังทุกเพลงซ้ำๆ วนๆ
    ลองฟังกันค่ะ

ชื่อเพลง "เต็มใจให้" อัลบั้ม "จากเพื่อนถึงเพื่อน"
    เนื้อร้องและทำนองโดย ฤทธิพร อินสว่าง ขับร้องโดย ศุ บุญเลี้ยง

ปล. พึ่งจะเคยได้ดู MV อะค่ะ ฟังมาตั้งนาน...
    ขอบคุณ คุณ sheezety ด้วยค่ะ ที่ โหลดลงใน youtube ทำให้มีโอกาสได้ดูกัน
    Last edited by Nakderntang; 12-21-2010 at 04:00 AM.
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    ยังจำเพลง เต็มใจให้ ของคุณ Nakderntang ได้ จำได้ว่าตอนฟังเพลงนี้ แล้วให้อารมณ์เศร้าๆ จัง -_- ..หรือเราเศร้าอยู่แล้ว??

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::

พอดีจะเอาเพลงของ ศุ บุญเลี้ยง ลงเหมือนกันค่ะ ลงต่อเลยเนอะ
    เมื่อมีคำถาม ถามให้ลองตอบ ว่าชอบภูเขาหรือทะเล...

ชื่อเพลง ภูเขาและทะเล ของ ศุ บุญเลี้ยง

เพื่อนๆ ล่ะคะ ชอบภูเขา หรือ ทะเล

ปล. สงสัยเจ้าของวีดีโอจะชอบภูเขา^^ ...รูปสวยมาก เห้นแล้วอยากไปๆๆๆๆ ..ที่เขาช้างเผือก ทองผาภูมิ จ.กาญ
    Thanks Nakderntang, iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    ยังจำเพลง เต็มใจให้ ของคุณ Nakderntang ได้ จำได้ว่าตอนฟังเพลงนี้ แล้วให้อารมณ์เศร้าๆ จัง -_- ..หรือเราเศร้าอยู่แล้ว??

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::

พอดีจะเอาเพลงของ ศุ บุญเลี้ยง ลงเหมือนกันค่ะ ลงต่อเลยเนอะ

ชื่อเพลง ภูเขาและทะเล ของ ศุ บุญเลี้ยง

เพื่อนๆ ล่ะคะ ชอบภูเขา หรือ ทะเล

ปล. สงสัยเจ้าของวีดีโอจะชอบภูเขา^^ ...รูปสวยมาก เห้นแล้วอยากไปๆๆๆๆ ..ที่เขาช้างเผือก ทองผาภูมิ จ.กาญ
    นั่งฟังเพลงเพลินๆ เลยทีเดียวครับ ^ ^
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks Euphrates ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    ไม่ได้เข้ามานาน มาจะกระทู้นี้ นั่งฟังเพลงซะเพลิน สุดท้ายเลยมาขอแจมด้วยคนนะครับ

เพลงรักในใจที่จะมาขอแชร์คือ Hard to say I'm sorry ของวง Chicago ครับ นำมา 2 เวอร์ชั่น (เพลงเดียวกัน แต่รู้สึกต่างกัน) นะครับ

อันนี้ เป็น ต้นฉบับ ของ Chicago จากรายการทีวีของสเปน เมื่อประมาณเกือบ 30 ปีที่แล้วครับ

ส่วนด้านล่าง เป็น เวอร์ชั่น คุณ Yuna Ito นำมาร้อง ในรายการวิทยุที่เธอจัดเอง เมื่อไม่นานมานี้ครับ

ขอบคุณสำหรับเพลงเพราะๆครับ
    Thanks Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    ขอบคุณ คุณ Euphrates ค่ะ สำหรับเพลง ภูเขา & ทะเล
    และต่อมา
    ขอตอบที่คุณ Euphrates ถามนะคะ
    เมื่อมีคำถาม ถามให้ลองตอบ ว่าชอบภูเขาหรือทะเล...
    ชอบที่ไหน.... (ตอบตามเพลงเลยนะคะ ^_^) ...ชอบที่มีเธอ... อินมาก ๆ ชอบค่ะ
    ประมาณนั้นเลย ที่ไหนก็ได้ ที่มีเธอ...
    ฟังแล้ว ได้ระลึกไปเมื่อวัยเด็ก

ส่วนในคลิป เห็นแล้ว อยากไปเที่ยว เช่นกันค่ะ แต่ดูไม่ออกค่ะว่าที่ไหน
    คุณ Euphrates เคยไปเที่ยวตามภาพในคลิปเหรอค่ะ???
    Last edited by Nakderntang; 12-24-2010 at 04:40 AM.

0/5
    ฟังเพลงผู้ชาย ดูแล้ว มีพลัง ปนรู้สึก คิดถึง เศร้า รู้สึกผิด
    แต่พอฟังของเวอร์ชั่นผู้หญิง รู้สึกเพลงยัง เศร้าได้อีก โอ้...อินกันไปอีกเพลง

ส่วนอีกอันที่ทึ่ง คือ เป็นเพลงเมื่อ 30 ปี ฟังเสียง ดนตรีแล้ว ชัดแจ๋ว กิ๊งเลยค่ะ
    ชอบเสียงเครื่องดนตรี ที่ดังกริ๊งยาว ๆ อ่ะคะ

เพลงเศร้า แต่ ดนตรีไพเราะ

ขอบคุณ คุณ bit นะคะ ที่มาแบ่งปันเพลงให้ได้ฟังกัน
    Thanks bit ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Page 3 of 14 FirstFirst 1 2 3 4 5 13 ... LastLast

Comments from Facebook