Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 14 FirstFirst 1 2 3 4 12 ... LastLast
Results 11 to 20 of 137

Thread: เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    ขอบคุณ คุณ iDnOuSe4 คุณ Euphrates ที่ได้ลองฟังนะครับ A TIME FOR US เพลงเศร้านะครับ
    เพลงของวง Pru ที่คุณ amm0pat มาให้ฟังก็ชอบครับ หลายเพลงอยู่เหมือนกันครับ
    กระทู้นี้เริ่มสนุกแล้วได้มาฟังเพลงหลายแนวดีครับ

จะหาโอกาสหาเพลงมาใส่ในกระทู้เพิ่มอีกนะครับ ขอบคุณมากครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    เพลงนี้ค่ะ โดนใจ ณ ช่วงเวลาหนึ่ง
    นึกแว๊บเข้ามาในหัว ขอเอามาแปะไว้ที่นี่เป็นอนุสรณ์ซะหน่อย

เพลง เพิ่งรู้ว่ารัก ของ Breakfast In Bed (อาจไม่คุ้นกัน)

ฉันเพิ่งรู้ว่ารักเธอ ฉันเพิ่งรู้เมื่อได้ค้นหัวใจ มีเธออยู่แล้วมาตั้งนาน เผลอคิดถึงเธอทุกที อารมณ์ดีเมื่อเธอยิ้มให้กัน
    Thanks Nakderntang, iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    แต่ละเพลง สุดยอดดดด ฮา ขอบุณครับ
    Like Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    ว้าววววววววววววว :d:d:d:d ถูกใจข้างบนมากมายค่า

(ปล. หากฟังเพลงอยู่ แล้วจะ reply แต่ก็อยากฟังเพลงต่อ..กำลังอิน แนะนำให้เปิดแท็บใหม่ โดยคลิกขวาที่ reply แล้วเลือก open in new tab หรือ open in new window....เราพลาดมาสองครั้งแระ)
    เข้ามาฟังเพลง แต่ยังไม่ได้ reply ใครเลย
    ยอมรับว่า ไม่เคยรู้ว่า พอจะกด reply แล้วเป็นอย่างนั้น

โชคดีที่ได้อ่าน ของ คุณ Euphrates เข้าซะก่อน
    ไม่งั้น คงจะได้เสียจังหวะในการฟังเพราะ อยู่เพลิน ๆ แน่เลย

ขอบคุณมากเลยค่ะ ที่มาแบ่งปันความรู้ ให้ได้รับรู้ค่ะ

-----------------------------------------------------------------------
    แต่ละเพลง เพราะ ๆ มีความหมาย ดี ๆ ซ่อนอยู่
    มีหลากหลายดี ชอบทุกเพลงเลยค่ะ

มีเพลงรักในใจ เหมือนกัน
    จะไปหาโหลดมาลงบ้าง

ขอบคุณ คุณ Euphrates ค่ะ ที่มาเปิดกระทู้นี้ ให้ได้มาแบ่งปัน
    และขอบคุณทุกคน ที่มาแบ่งปัน เพลงรักในใจ ค่ะ
    Last edited by Nakderntang; 12-17-2010 at 06:02 AM.
    Like Euphrates, iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    ^________^

อย่ากลัวว่าวันเวลาจะทำให้เธอต้องเสียใจ หรือความห่างไกลจะทำให้ใจฉันไหวหวั่น
    ข้อความเหล่านี้ ทุกๆคำ จะคอยแทนคำสัญญา
    ฟังเพลงนี้แล้วเคลิ้มมมมมมได้ทีเดียววววว

เพลง สัญญา ผู้แต่ง : บอย โกสิยพงษ์
    (ไม่รู้ว่าเสียงนี้เป็นคุณบอยร้องรึเปล่า เห็นมีเวอร์ชัน Groove Riders ร้องด้วย)

เพลงรักในใจจากเจ้าพ่อเพลงรักอย่างคุณบอย มีอีกเพียบ จะค่อยๆ ขนมาลงนะจ๊าาาา
    หลายเพลงไม่รู้หรอกว่าชื่อเพลงอะไร ใครร้อง แต่ติดหูติดปากไปแระ มาดูคนแต่งก็อ้อ...บอย โกสิยพงษ์

เพลงนี้ก็เพิ่งรู้ ว่าชื่อเพลง สัญญา ...มีเวอร์ชันเดิมมาให้ฟังด้วย ..คาดว่าน่าจะเดิมนะเพราะคุ้นกว่า ด้วยเสียง ติ๊ดๆๆๆ ตรงท่อน ..อย่ากลัวว่าวันเวลาจะทำให้เธอต้องเสียใจ ..... น่ารักดี
    แต่ต้องกดลิงค์นะ ไม่เจอวีดีโอค่า ฟังเพลง หัวใจผูกกัน เวอร์ชันเดิมๆ

แถมด้วย เสียงเปียโน..เปิดคลอตอนนั่งทำงาน ชิลๆ

Thanks Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    ^________^

ฟังเพลงนี้แล้วเคลิ้มมมมมมได้ทีเดียววววว

เพลง สัญญา ผู้แต่ง : บอย โกสิยพงษ์
    (ไม่รู้ว่าเสียงนี้เป็นคุณบอยร้องรึเปล่า เห็นมีเวอร์ชัน Groove Riders ร้องด้วย)

เพลงรักในใจจากเจ้าพ่อเพลงรักอย่างคุณบอย มีอีกเพียบ จะค่อยๆ ขนมาลงนะจ๊าาาา
    หลายเพลงไม่รู้หรอกว่าชื่อเพลงอะไร ใครร้อง แต่ติดหูติดปากไปแระ มาดูคนแต่งก็อ้อ...บอย โกสิยพงษ์

เพลงนี้ก็เพิ่งรู้ ว่าชื่อเพลง สัญญา ...มีเวอร์ชันเดิมมาให้ฟังด้วย ..คาดว่าน่าจะเดิมนะเพราะคุ้นกว่า ด้วยเสียง ติ๊ดๆๆๆ ตรงท่อน ..อย่ากลัวว่าวันเวลาจะทำให้เธอต้องเสียใจ ..... น่ารักดี
    แต่ต้องกดลิงค์นะ ไม่เจอวีดีโอค่า ฟังเพลง หัวใจผูกกัน เวอร์ชันเดิมๆ

แถมด้วย เสียงเปียโน..เปิดคลอตอนนั่งทำงาน ชิลๆ

เข้ามาแอบฟัง ฮาๆ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks Euphrates ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5

Big Big World --- By Emilia

...ชอบเพลงนี้เมื่อตอนที่ต้องแยกจากกับเพื่อนรัก ที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกันมาช่วงเวลาหนึ่ง -_-
    Thanks Nakderntang, iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5

เพลง Home ..ร้องโดย ปั่น ไพบูลย์เกียรติ เขียวแก้ว ..แต่งโดย บอย โกสิยพงษ์

ฟังแล้วอุ่นๆ เศร้าๆ ยังไงไม่รู้????
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5

Big Big World --- By Emilia

...ชอบเพลงนี้เมื่อตอนที่ต้องแยกจากกับเพื่อนรัก ที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกันมาช่วงเวลาหนึ่ง -_-
    ต้องขอบคุณ คุณ Euphrates มากเลยค่ะ
    เป็นเพลงที่ลืมเลือนไปนานมากแล้ว เหมือนกัน
    ซึ่งเพลงนี้ ก็มีเพื่อนคนนึงแนะนำให้ฟังค่ะ พอได้ยินทีไรก็นึกถึงเพื่อนคนนี้เหมือนกัน

และ อดไม่ได้ที่จะร้องท่อนฮุคออกมา
    เป็นเพลงสากลในไม่กี่เพลง ที่จำเนื้อร้องได้บ้าง

ก็เลยขออนุญาต นำเนื้อร้องมาฝากเพื่อน ๆ ด้วย
    และจำได้ว่า เป็น เพลง ที่ใช้ฝึกหัดเล่นกีตาร์ช่วงแรก
    เนื่องจากคอร์ดไม่เยอะ และเนื้อเพลง ไม่ยากมากค่ะ
    เผื่อว่าใครกำลังหัดเล่นกีตาร์อยู่ค่ะ

ขอบคุณที่มาเนื้อเพลงและคอร์ดจากเวป
    http://tabs.ultimate-guitar.com/e/em..._world_crd.htm

ปล. เกือบลืม ขอบคุณ คุณ Euphrates อีกรอบค่ะ
    เคยได้ฟังเพลง พึ่งจะได้ดู MV ครั้งแรกค่ะ
    Last edited by Nakderntang; 12-20-2010 at 12:15 AM.
    Thanks bookerian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    เพลง Home ..ร้องโดย ปั่น ไพบูลย์เกียรติ เขียวแก้ว ..แต่งโดย บอย โกสิยพงษ์
    ของคุณ Bookerian ทั้งอบอุ่นและเศร้าจริงๆ ด้วยอ่ะ แงๆๆ แอบเศร้าด้วยคนค่ะ

ตอนแรกที่ดนตรีเริ่มขึ้น บรรเลง ฟังแล้วเพราะพริ้งเลยค่ะ
    เป็นความไพเราะในช่วงนั้น
    แล้วต่อมา ก็เริ่มจะ อา.า..บีบหัวใจ รู้สึกจี๊ด.ๆ..ขึ้นมา
    แล้วยิ่งตอนเสียง คุณปั่น(นักร้อง)เอื้อ โอ้..มันเศร้าวืบขึ้นมาเลยค่ะ
    น้ำตาซึมเลย ประมาณ ช่วงท้าย ๆ เพลง เศร้าได้อีกค่ะ

ขอบคุณ คุณ Bookerian มากค่ะ
    ขนาดเศร้า ก็กดฟังไปประมาณ 4-5 รอบอ่ะ งงตัวเอง
    Last edited by Nakderntang; 12-20-2010 at 04:08 AM.
    Thanks bookerian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Page 2 of 14 FirstFirst 1 2 3 4 12 ... LastLast

Comments from Facebook