Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 19 of 19

Thread: Nana Coffee ร้านกาแฟ หอม เข้มข้น บรรยากาศ นั่งสบายๆ ไม่เร่งรีบ ผู้จัดการร้าน-ทีมงาน ใจดี ชวนเพื่อนๆ แวะไปทานกาแฟกันได้ครับ ที่นี่ The Square บางใหญ่

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    Warning Points:
    0/5
    โห....ร้านหะรูหะรา ไฮโซมากเลยค่ะ น่านั่งจังเลย ร้านดูขว้างขวาง สบายๆ เป็นระเบียบ ดีจังค่ะ
    หยุดดูรูปหน้าเคาท์เตอร์ที่มีตู้เค้ก พยายามเพ่งเข้าไปในตู้ *-* เหลือบไปเห็นเมนูของร้าน เยอะมากเลยค่ะ
    ถ้ามีโอกาสได้ผ่านไปแถวนั้น คงไม่พลาดแน่ค่ะ
    แต่....เห็นร้านหรูอย่างนี้ แอบถามคุณ itasian ค่ะว่า เเพงไหมคะ
    ขอบคุณค่ะ สำหรับรีวิวและรูปภาพสวยๆที่นำมาแบ่งปัน

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    Thanks itasian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by IAm View Post
    โห....ร้านหะรูหะรา ไฮโซมากเลยค่ะ น่านั่งจังเลย ร้านดูขว้างขวาง สบายๆ เป็นระเบียบ ดีจังค่ะ
    หยุดดูรูปหน้าเคาท์เตอร์ที่มีตู้เค้ก พยายามเพ่งเข้าไปในตู้ *-* เหลือบไปเห็นเมนูของร้าน เยอะมากเลยค่ะ
    ถ้ามีโอกาสได้ผ่านไปแถวนั้น คงไม่พลาดแน่ค่ะ
    แต่....เห็นร้านหรูอย่างนี้ แอบถามคุณ itasian ค่ะว่า เเพงไหมคะ
    ขอบคุณค่ะ สำหรับรีวิวและรูปภาพสวยๆที่นำมาแบ่งปัน
    ราคาไม่แพงครับ กาแฟเย็น Espesso แก้วละ 45 บาท อาหาร จานละ 50 บาท
    และยังมีไอศกรีม น้ำปั่น ขนม น้ำเย็น มีไว้ให้บริการ เติมได้ตลอด
    WiFi ฟรี ผู้จัดการและทีมงานใจดีครับ

ลองแวะไปดูนะครับ

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post
    อ่อ งั้นรบกวนด้วยแล้วกันนะครับ อยากให้มีห้องไว้แชร์ภาพ เหมือนกันฮาๆ
    เอาเลยครับ ผมสนับสนุนครับ

5
    0/5
    มีโอกาสได้ไป ที่ร้าน Nana Coffee มาอีก จึงเก็บภาพมาเพิ่มเติมครับ

ภาพลูกค้าที่มานั่งทาน อาหาร เครื่องดื่ม กันครับ

กาแฟที่สั่งครับ เป็นแบบ Espesso เย็น แก้วละ 45 บาท เองครับ
    ราคาไม่แพง เมื่อเทียบกับสถานที่
    ชงได้เข้มข้น ดีครับ หอมเข้มกาแฟ กินแล้ว อร่อยครับ

ทานกับ กล้วยแขก หรือ กล้วยทอด แสนอร่อย
    จาก ร้าน กล้วยแขกป้าน้อย พุทธมณฑล สาย 5 หน้าหมู่บ้าน ประภัสสร ครับ
    เดินทางมาไกลเลยครับ น้องสาวของเพื่อน เอามาฝากให้พวกเราได้กินกัน ครับ

"กล้วยแขก ป้าน้อย" เนื้อแน่น แป้งหนา กรอบ หอมกลิ่นใบเตย อ่านรีวิวได้ครับ

ปิดท้ายด้วย การทานอาหาร รูปมัวไปนิดครับ ซูมได้ไม่นิ่งเท่าไหร่ครับ

อาหารในกล่อง ไม่ได้เป็นอาหารที่ร้านเขานะครับ
    เราเอามาจากบ้านน่ะครับ เอาให้คนอื่นได้ทาน เพราะผมทานมาแล้วครับ

หากได้เก็บภาพมาอีก ไว้จะเอามาเพิ่มเติมอีกนะครับ
    Last edited by itasian; 12-17-2010 at 02:02 AM.
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    4
    0/5
    ว้าาว ราคา ไม่เเพงจริงด้วยค่ะ เมื่อเทียบกับสถานที่ บรรยากาศ และบริการต่างๆอย่างที่คุณ itasian บอก ฟังแล้ว คุัมค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    Thanks itasian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

5
    0/5
    Quote Originally Posted by IAm View Post
    ว้าาว ราคา ไม่เเพงจริงด้วยค่ะ เมื่อเทียบกับสถานที่ บรรยากาศ และบริการต่างๆอย่างที่คุณ itasian บอก ฟังแล้ว คุัมค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    หากผ่านไปแถวนั้น ลองแวะเข้าไป พักชิมกาแฟ ดูซิครับ

ขอบคุณครับ ที่แวะมาพูดคุย

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    มีครบเลย ทั้งกาแฟ ขนมเค้ก อาหารคาวก็มี
    วันไหนได้ผ่านไป ต้องไม่พลาดแน่นอน
    จดก่อนค่ะ....
    แถมบรรยากาศน่าไปนั่งมากเลยค่ะ
    ดูเรียบร้อย สะอาด

วันไหนได้แวะไปทานจะมารีวิว เพิ่มให้อีกคนค่ะ

ขอบคุณนะคะ ที่นำมาแบ่งปัน
    Last edited by Nakderntang; 12-18-2010 at 03:40 AM.

5
    0/5
    Quote Originally Posted by Nakderntang View Post
    มีครบเลย ทั้งกาแฟ ขนมเค้ก อาหารคาวก็มี
    วันไหนได้ผ่านไป ต้องไม่พลาดแน่นอน
    จดก่อนค่ะ....
    แถมบรรยากาศน่าไปนั่งมากเลยค่ะ
    ดูเรียบร้อย สะอาด

วันไหนได้แวะไปทานจะมารีวิว เพิ่มให้อีกคนค่ะ

ขอบคุณนะคะ ที่นำมาแบ่งปัน
    ได้ไปวันไหน อย่าลืมชวนคนที่รักไปทานด้วยกันนะครับ

0/5

Re: Nana Coffee ร้านกาแฟ หอม เข้มข้น บรรยากาศ นั่งสบายๆ ไม่เร่งรีบ ผู้จัดการร้าน-ทีมงาน ใจดี ชวนเพื่อนๆ แวะไปทานกาแฟกันได้ครับ ที่นี่ The Square บางใหญ่

กาแฟอร่อย ขนมหวานพอดีน่าทานมากครับ
    slotxo true wallet

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook