Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: ชุดไปงานแต่งตอนเช้า (มีรดน้ำสังข์ พิธียกน้ำชา)

ALoVeLV's Avatar
    ALoVeLV is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ชุดไปงานแต่งตอนเช้า (มีรดน้ำสังข์ พิธียกน้ำชา)

ไปงานแต่งญาติค่ะ เค้าจัดที่ โรงแรมอินเตอร์คอนติเนลตัลค่ะ เป็นงานตอนเช้า รู้สึกว่ามีรดน้ำสังข์ กับพิธียกน้ำชาด้วยมั้งคะ คือเราไม่มีไอเดียเลยค่ะ ไม่เคยไปงานแต่งตอนเช้าเลยไม่รู้จะแต่งตัวยังไงดี

อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะแนวการแต่งตัว หรือบอกว่าจะใส่ Accessories รองเท้าอะไรยังไง ทำผมแต่งหน้าอย่างไร?? เรามีชุดนี้อยู่ แบบมีแขน แต่งได้มั้ยคะ แล้วจะใส่ Accessories ยังไงดีคะ??
    (เรามีเป็นสีแดงส้มนะคะ ส่วนรูปชุดสีฟ้าว่าใส่ออกมาจะประมาณนี้ค่ะ)

ขอบคุณค่ะ

My Wish List : ~ LV PALERMO PM ~
    @^__^@

veryorn is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: ชุดไปงานแต่งตอนเช้า (มีรดน้ำสังข์ พิธียกน้ำชา)

ได้จ้า เรียบร้อยดี สีก็โอเคค่ะ อาจจะดู underdress ได้นิ๊ดสำหรับงานหมั้นใน รร
    แต่ว่า เพราะผ้าดู cotton สบายๆ ไปหน่อย แต่ว่าเราสามารถเติม accesories เส้นสร้อย
    กระเป๋ารองเท้าให้ดูเต็มได้คะ สร้อยยาวๆ แบบในรูปก็ได้เน้อ อาจจะเป็น turquoise
    เขียวอมฟ้า ตัดชุดแดงส้มดี กับถือ clutch เก๋ๆ รองเท้าส้นสูงสีเข้ากับกระเป๋าก็โอเคนะคะ

ไม่แน่ใจว่าคอลึกไปหรือเปล่า เพระางานหมั้นผู้ใหญ่จะเยอะ แล้วกลางวันด้วย เพื่อนเราใส่
    dress ไปตอนเช้า คอลึกซ้า เสีย self เลยเพราะคนมองทั้งงาน แต่ถ้าไม่ลึกมากไม่ลง
    ไปเยอะก็โอเค

ส่วนใหญ่ใส่ dress ความยาวระดับเหนือเข่าจะ safe สุดนะคะ สีโทนสดใส ชมพู ม่วงอ่อน
    ฟ้าอ่อน หรือ earthtone ขาว น้ำตาล ทอง ครีม ก็ได้หมดคะ แต่ต้องไม่เน้นโชว์มากนะคะ ชุดเก๋ๆ เปรี้ยวๆ นี่ไว้งานแต่งกลางคืนได้
    ได้แล้ว ทำไมยังอยากได้อีก TT

Comments from Facebook