Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 30

Thread: Review .. บรรยากาศน่ารักๆ(มากๆ)ที่ La toscana ราชบุรีค่ะ

jug's Avatar
    jug is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink Review .. บรรยากาศน่ารักๆ(มากๆ)ที่ La toscana ราชบุรีค่ะ

สวัสดีค่ะ พอดีปีนี้คุณสามีอายุครบ 30 พอดี จั๊กเลยอยากพาไปเปลี่ยนบรรยากาศฉลองวันเกิดค่ะ คิดอยู่นานว่าจะไปไหนดี ชะอำ หัวหิน ก็เคยไปมาหลายที่มากๆๆๆแล้ว เลยลองเปลี่ยนบรรยากาศดูค่ะ พอดีมีเพื่อนแนะนำลิงค์ให้ดูด้วย ดูน่ารักดี เลยตัดสินใจไปค่ะ ... ที่ La toscana สวนผึ้ง ราชบุรี (ไปทางเดียวกับซีนารี่เลยค่ะ แต่เลยไปอีก 8 โลได้ค่ะ .. ยังไม่เคยไปซีนารี่เลย ไว้คราวหน้าอาจจะต้องลองค่ะ ^^)

ตอนแรกนึกว่าใกล้ๆแค่ราชบุรีเอง แต่ไหงกว่าจะถึงต้องขับเข้ามาลึกจากถนนใหญ่อีก 80 กว่าโลค่ะ! ... กัวคุณสามีเซ็งมากกก ขับรถกันจนเหนื่อยค่ะ จากกรุงเทพ ประมาณเกือบ 3 ช.ม. ให้ตายยยย!! ... (แหะๆ แต่แอบบอกความลับว่าหลงอยู่ประมาณซักครึ่งช.ม.ค่ะ ^^")

++ ขอออกตัวไว้ก่อนว่ารูปอาจจะไม่สวยมากนะคะ ใช้แค่กล้องคอมแพคธรรมดาถ่ายค่ะ .. ถ้าคนที่ชอบถ่ายรูปใช้กล้องดีๆ ไปถ่ายที่นี่รับรองไม่ผิดหวังค่ะ มีมุมให้ถ่ายเยอะมากกก ++

แต่พอมาถึงแล้วหายเซ็งไปเลยค่ะ แค่เห็นป้ายชื่อรีสอร์ท กันด้านหน้านิดหน่อยก็อารมณ์ดีแล้วค่ะ

พอเดินเข้ามาตรงที่เป็น reception ก็จะมีที่โซฟาให้รอ แล้วก็แถวนั้นจะมีเตาผิงค่ะ (พนักงานบอกว่าทุกคนต้องมาถ่ายกะเตาผิง เหมือนเป็นซิกเนเจอร์ไรงั้นเลย อิอิ) ลืมบอกค่ะ บรรยากาศที่นี่เค้าจะตกแต่งแนวๆน่ารักๆเหมือนสไตล์อิตาลี่อ่ะค่ะ (เคยไปเกาะคาปรีมาก็น่ารักงี้เลย ... แต่จั๊กว่าที่่นี่น่ารักกว่าค่ะ ^^)

พอเช็คอินเรียบร้อย ก็นั่งรถกลอฟไปที่ห้องพักค่ะ ... ห้องนี้เป็นแบบ penthouse นะคะ คือมีห้องนอน อ่างน้ำล้นกลางแจ้งขนาดใหญ่ (เด๊่ยวเรามาดูรูปต่อค่ะ จั๊กกรี๊ดมากก!) มีลานไว้ปิ้งบาบีคิว โต๊ะทานข้าว ถ้าจะมาชิวว ปิ้งบาร์บีคิว กะเพื่อนกลุ่มใหญ่ก็คงสนุกน่าดูเลยค่ะ สถานที่เค้าอำนวยมากๆๆๆๆ

นี่เป็นเตียงนอนค่ะ ใหญ่ นุ่ม แล้วก็หอมมากๆค่ะ ... หลับสบายมากๆเลย ... แล้วในห้องก็ยังมีมุมโซฟาค่ะ น่ารักมากๆๆ

ต่อมาเป็นห้องน้ำค่ะ กว้างมากๆๆๆ แล้วก็ยังมีประตูเชื่อมออกไปยังอ่างน้ำล้นกลางแจ้งสุดน่ารักด้วย .. จั๊กชอบอ่างอันนี้มากๆเลยอ่ะค่ะ น่ารักจริงๆ

พอจัดไรเสร็จก็ถึงเวลาสำรวจรีสอร์ทค่ะ ... เดินไปใกล้ๆมีสระว่ายน้ำเล็กๆค่ะ ... มีมุมมินิบาร์ และโซฟาน่ารักๆจัดไว้ด้วยค่ะ ... ถ้ายืนจากสระว่ายน้ำถ่ายรูปออกไปจะเห็นวิวเกือบทั้งหมดของรีสอร์ทเลยค่ะ

ต่อมาเป็นรูปห้องพัก บ้านพักค่ะ ห้องเพนท์เฮาส์จะอยู่ชั้นบนสุด แต่จะได้พื้นที่กว้างมากๆๆๆ พร้อมอ่างน้ำล้นกลางแจ้งค่ะ ... ส่วนบ้านอื่นๆห็จะมีทั้งเป็นห้อง แล้วก็เป็นบ้าน แต่ถ้าบ้านเดี่ยวๆ อ่างอาบน้ำจะไม่มีเป็นอ่างน้ำล้นอ่ะค่ะ จะเป็นแค่อ่างธรรมดาที่ลงไปได้คนเดียวค่ะ .. บ้านน่ารักมากๆเลยเนอะ ^^

พอตอนกลางคืนก็สั่งบาบีคิวมาปิ้งกินกันค่ะ แล้วก็เซอร์ไพร์สคุณสามีด้วยเค้กและของขวัญ ที่อุตส่าเอาไปฝากเจ้าของรีสอร์ทให้เอามาให้ (ขอบคุณมากๆเลยค่ะ น่ารักมาก ลำบากหอบเค้กมาให้จากกรุงเทพ .. แล้วก็ขอบคุณพนักงานด้วยค่ะ น่ารักมากๆ วิ่งวุ่นเอาเค้กมาให้ วิ่งไปวิ่งมาเอานู่นนี่มาให้ เพราะจั๊กขอเยอะค่ะ อยากได้เทียน อยากได้ไฟแช๊ก แก้วไวน์ โอ๊ยเยอะค่ะ แต่ทุกคนทำให้ด้วยใบหย้ายิ้มแย้ม น่ารักมากค่ะ ^^)

แล้วก็บรรยากาศอ่างกลางแจ้งยามค่ำคืน พร้อมเทียนหลากสีที่รีสอร์ทเอามาให้ค่ะ ... สวยมากๆๆเลย ตอนแช่น้ำนี่มองดูดาวได้ด้วยนะ เจ๋งจริงๆ

ตอนเช้าตื่นมาทานอาหารค่ะ ห้องอาหารจะอยู่ชั้นสองของ reception ค่ะ .. ด้วยความที่เป็นรีสอร์ทไม่ใหญ่มาก อาหารเลยน้อยไปหน่อย แต่ก็อิ่มค่าาา

เก็บตกครั้งสุดท้ายก่อนกลับกรุงเทพค่ะ ดอกไม้ในแจกันเค้าพึ่งเอามาใส่ให้ตอนเรากำลังเดินกลับ -_-" .... แล้วก็มุมโซฟาอีกที่นึง น่ารักๆค่ะ

จบแล้วจ๊าาาา ถ้าเพื่อนๆมีโอกาสลองไปนะคะ จั๊กชอบมากๆๆๆๆๆ ไปที่หรูๆกันมาเยอะแล้วเนอะ ลองมาที่น่ารักๆ บรรยากาศเป็นกันเองดูมั่ง น่ารักดีค่ะ สามีจั๊กแอบเป็นคุณชายๆเรื่องมากๆยังชอบเลยย ไม่แพงมากด้วยค่ะ ห้องที่จั๊กพักคืนละ 4500 เองค่ะ ได้ครบขนาดนี้ก็คุ้มนะจั๊กว่า .... แล้วแต่ละห้องพักยังแต่งไม่เห็นกันเลยด้วยค่ะ จั๊กเดินๆดูนี่อยากจะนอนมันทุกบ้านเลย น่ารักจริงๆค่ะ

แอบแปะรูปตัวเองกะคุณสามีด้วยยยย (อ้อ .. ถ้าเพื่อนๆไปอย่าลืมถ่ายรูปในเตาผิงกันนะคะ เดี๋ยวเค้าจะหาว่ามาไม่ถึง 5555)

ขอบคุณมากๆๆๆๆที่เข้ามาชมค่าา .... ใครอยากสอบถาม pm มาได้นะคะ จั๊กแอบสอบถามข้อมูลจากพนักงานมาเต็มเปี่ยมด้วยความอยากรู้ค่ะ 55555 (หน้าร้อนเค้าพักคืนฟรีคืนด้วยค่ะ! .. แต่คงร้อนอยู่เหมือนกันค่ะ ที่นี่เค้าอากาศจะดีตอนเช้ากะเย็นและกลางคืน ตอนกลางวันคงต้องหาไรทำในห้องอย่างเดียวเลย แต่ก็ชิวดีค่ะ) ... ต้องจองล่วงหน้าซักพักเหมือนกันนะคะ เพราะเต็มเร็วค่ะ บ้านเค้ามีไม่เยอะอะคะ ^^
    looking for : kelly 28 or 32 soleil togo inside stich, birkin 35 orange togo, birkin or kelly LAGOON togo ...
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5

ชอบเสื้อคู่เหมือนน่ารักจัง งานนี้ไม่มี ก ข ค แน่ ๆ เห็นบรรยากาศแล้วโรแมนติกมาก ๆ ค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

pop_pop_dc@hotmail.com's Avatar
    pop_pop_dc@hotmail.com is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักจังค่ะ คุณจั๊กกับคุณสามีเวลายิ้มหน้าคล้ายกันเลยอ่ะ
    ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะคะ
    086-5670775

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    บรรยากาศดีสวยงามมากค่ะ ดูโรแมนติคอีกต่างหาก ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆนะคะ

ปล. ทำไมหน้าเด็กเหมือนยังไม่บรรลุนิติภาวะเลยอะค่ะ ทั้งคู่เลย คนแก่อิจฉานะคะเนี่ย หน้าเด็กอย่างแร้ง
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

Drmoonoi's Avatar
    Drmoonoi is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารัก และหน้าเด็กทั้งคู่ (แอบเหมือนกันตรงรอยยิ้มจริงๆ ด้วยค่ะ) เลยค่ะ รีสอร์ทบรรยากาศดีมากๆเลยนะคะ เห็นรูปที่ถ่ายรูปมุมกว้างของรีสอร์ท แล้วดูสดชื่นมากๆ แล้วหนุ่มน้อยงวดนี้ปล่อยคุณพ่อคุณแม่มาซิ่งตามลำพังหรือจ้ะ ถ้าตามมาด้วยสงสัยจะสนุกกับอ่างน้าล้นแน่ๆเลยจ้ะ ขอบคุณมากๆนะคะ ที่เอารูปและข้อมูลมาฝากกัน

ปล. หน้าน้องผู้ชาย คล้ายๆ กวาง เอบีนอมอลผสม ทัช ณ. ตะกั่วทุ่งอ่ะจ้ะ

0/5
    แล้วก็บรรยากาศอ่างกลางแจ้งยามค่ำคืน พร้อมเทียนหลากสีที่รีสอร์ทเอามาให้ค่ะ ... สวยมากๆๆเลย ตอนแช่น้ำนี่มองดูดาวได้ด้วยนะ เจ๋งจริงๆ

เหอ เหอ...บรรยายซะ..นึกภาพตามต่อเลย..อิอิ..(ทะลึ่งและ)...

ที่พักสวยมาก ให้นึกถงบรรยากาศที่เขาถ่ายรูปมาตามพวกเวนิส..อ่ะค่ะ..สวยจริง

น่าไปพักมาก....อ่อ...เห็นด้วยกับพี่หมูน้อยค่ะ...น่าคุณผู้ชายเหมือนทัช ณ ตะกั่วทุ่งมากกก อิอิ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    สวยมากเลยเห็นแล้วชักตาร้อน ครายก็ได้เอาน้ำมาราดตาหน่อย

อย่างนี้ต้องมีแผนใกล้วันเกิดคุณสามีแล้วเหมือนกันค่ะ

สงสัยต้องแอบลอกเลียนแบบวิธีเซอร์ไพรส์ของคุณจั๊กแล้วละมั้งค่ะเผื่อจาได้เป๋าใหม่สักใบอิๆๆๆๆๆ

อย่าให้ความโลภมาครอบงำจิตใจ

kimissang@hotmail.com

0/5
    wow! the new look! see you soon!!!

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    บรรยากาศ น่ารักมากๆๆเลย จ้า

ปล. พี่จั๊กกะแฟน น่าตาเหมือนกันเลยง่า
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

Kathy P's Avatar
    Kathy P is offline Trusted Member
    0/5
    โอ๊ยยย น่ารักมากๆๆๆๆเลยค่ะ ^^
    แต่สวนผึ้งน่าเที่ยวมากค่ะ บรรยากาศดี
    แต่ขับรถเข้าไปไกลหน่อย
    แต่คุณจั๊ก+สามีน่ารักกว่าค่ะ อิจฉาจัง
    ชอบตรงอ่างที่มีเทียนอ่ะค่ะ โรแมนติกจริงๆ
    Kathy Precious

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook