Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 26

Thread: **Review บ้านอัมพวา Pool villa กับ Asara หัวหิน Pool Villa กับคู่หมั้นค่ะ **

Warning Points:
    0/5

**Review บ้านอัมพวา Pool villa กับ Asara หัวหิน Pool Villa กับคู่หมั้นค่ะ **

ใกล้หน้าหนาวแล้วเน้อ.....
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    บ่นๆไป ก็มีเสียงแว่ว (แกมเหน็บ) มาว่า....ฝนยังตกอยู่เลยเจ๊ จะมาโรแมนติกอะไรกันตอนนี้

เออ จริงว่ะค่ะ

มันนึกขึ้นได้นี่เนอะ วันนี้เลยมารีวิวทริปที่ไปเที่ยวกับคู่หมั้นเมื่อหน้าหนาวปีที่แล้วมาค่ะ เดือนธันวา

ทริปนี้เป็นทริปที่ไปฟรี จ๊ากกกก เพราะที่ทำงานให้ไป ไปไหนก็ได้ ไปกับใครก็ได้ ฟรีในวงเงิน 45,000 บาท ชาวบ้านเค้าก็เลือกไปเมืองนอกกัน แต่คู่นี้อยากไปเมืองไทย เพราะว่าให้พักเมืองไทยในราคาขนาดนี้ก็ต้องคิดหลายตลบหน่อย

ทริปนี้สามวันสองคืนนะคะ พักที่ละคืน ประทับใจค่ะ อาหารอร่อยด้วย เพราะว่าน้องที่เป็นไกด์ดูแลอย่างดี

ไหนๆก็เลยเอามารีวิวนะคะ เผื่อว่าใครจะอยากไปบ้าง

ประเดิมกันด้วย

บ้านอัมพวา วา วา วา วา วา วา (ทำเสียงเอคโค่)

บอกว่าบ้านอัมพวา คงไม่อยู่ประจวบแน่นอน

ที่นี่ถ่ายรูปมาน้อยไปหน่อย เพราะว่ามัวแต่นอน ฮ่าๆๆๆ

ห้องเป็น pool villa นะคะ

เปิดห้องไปก็เป็นงี้

เค้าจะมีตู้ทีวีที่หันได้เป็น partition กั้นห้องนอนกับห้องรับแขกค่ะ

นี่คือสภาพเตียงที่นอนไปแล้วหน่อยนึง เพิ่งนึกได้ เลยลุกมาถ่ายรูป ฮ่วย

ป่ะ ไปดูห้องน้ำ มีตู้อาบน้ำอย่างนี้

พอดีไปพักที่นี่เล่นๆบ่อยมาก ประมาณห้าหกครั้ง แต่พักบ้านเรือนไทย มีเรื่องเล่าว่า

ว่า

ว่า

ห้องน้ำเรือนไทยชั้นบน มีเสียงเพลงออกมาจากตู้อาบน้ำเอง

กึ๋ยยยยย

สรุปว่า เปล่า มันเป็นตู้อาบน้ำที่มีวิทยุ แล้ววันนั้นน้องมันไปโดนปุ่ม วิทยุดันเจ๊อะช่องเอเอ็มท้องถิ่น โหยหวนออกมาเป็นเพลงไทยลูกทุ่ง อีน้องนี่ซึ่งหลอนตัวเองอยู่แล้วเลยสติกระเจิง จนพี่ๆต้องเดินเข้าไปดูให้แล้วเขกหัวมัน ไอบ้า.....นี่มันเสียงวิทยุ

ต่อๆ กลับมาห้องน้ำพูลวิลล่าต่อ

ห้องน้ำมีสายชำระนะฮ้า

นี่อ่างอาบน้ำ

แหม มานอน pool villa จะให้ไปดูแต่ห้องน้ำก็กระไรอยู่ นี่เลยไฮไลท์

นั่นกำแพงติดกับเพื่อนบ้าน

สภาพรอบๆสระ

ไปกินข้าวเย็นกัน กลับมาหนาวมากค่ะ คู่หมั้นเลยชวนกระโดดลงน้ำ เค้าบอกว่าจะหายหนาว
    จริงจริ๊งงงง

หลับปุ๋ยกันไป เช้ามาก็ออกมาทานข้าว เป็นข้าวแบบ ตักทานได้เลยตามสบาย ข้าวต้มอร่อย อ้อ ที่นี่เค้ามีให้เราตักบาตรด้วยนะคะ มีพระมาบิณฑบาตรในรีสอร์ท เราตื่นเช้าก็ไปตัก แต่คุณคู่หมั้น he หลับอุตุค่ะ ขอบจายยยย

นี่บรรยากาศริมน้ำตอนเช้านะคะ

หมดแล้ว แล้วเราก็เตรียมตัวเดินทางไปหัวหิน เพื่อไปพักที่ Asara กันต่อ
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

0/5
    โซนต้อนรับนะคะ มีน้ำผลไม้เย็นชื่นใจมาเสริฟด้วยค่ะ

แถ่น แทน แท๊นนนน

เข้าบ้านมา มี welcome set ค่ะ

โซนห้องรับแขกค่ะ

พัดลมเค้าเก๋ป่ะล่า

ห้องนอน น่านอนที่สุด

เอาไว้ฟังเพลง เปลี่ยนเพลง เพลงเค้าก็จะเย็นๆเบาๆ

ม่าน มองออกไปก็จะเป็น pool

เนี่ยแหละ pool กว้างมากกก บรรยากาศน่ารัก

กลับเข้าห้องมาดูห้องน้ำกันค่ะ

ห้องน้ำเค้าจะกว้างมาก เป็น walk in closet รวมๆไปกับห้องน้ำเลย มีทั้งอ่างอาบน้ำ และห้องอาบน้ำ ทุกอย่างอยู่รวมกันหมดในห้องเดียว นอนได้เลยเหอะ ว่างั้น!

ข้างนอกยังมี open air อีก เอาเข้าไป อาบครบทุกสามแห่งนี่ตัวเปื่อยเลยทีเดียว

0/5
    ร้อนแล้วค่ะ ไปสปากัน แดดแรง แต่ลมเย็นเชียว

ทางเข้าสปา

ที่ต้อนรับ

ห้องที่เราจะนวดนะคะ

ห้องเปลี่ยนเสื้อผ้า อาบน้ำ

นวดอยู่สองชั่วโมงกว่า หลับไปเลยค่ะ หลับจริงๆ
    ตื่นมาสบายตัวมากๆๆ เย็นพอดี เราก็ไปเก็บบรรยากาศรอบๆรีสอร์ทกันค่ะ

ตรงนี้ขายของที่ระทึก เอ๊ย ระลึก

นี่ที่พักแบบอยู่รวมกันเยอะๆเป็นหมู่คณะ มีสระส่วนตัวเบ้อเริ่มเลย

ไปที่พักผ่อนหย่อนใจใกล้ๆหาดกันค่ะ

สะพานนี้สวยมาก

อันนี้คือตึกที่พักอื่นมั้งนะ ถ้าจำไม่ผิด

ตรงสะพาน

ที่นั่งกินลมชมวิว โซฟาใหญ่มาก กลิ้งได้เลยค่ะ

สระว่ายน้ำอีกสระ

เห็นหาดมั้ยคะ

หาดที่มีชิงช้า เป็น signature ของที่นี่ค่ะ ไม่ให้นั่งฟรีด้วยนะเอ้า!

บ๊าย บาย เจอกันใหม่ทริปหน้า ฮันนีมูนเดือนมีนาปีหน้านะค๊า

คู่หมั้นเค้าขี้อาย เลยบอกให้เลือกรูปนี้ แบบที่เค้านั่งหันหลัง คิคิ

0/5
    ถ่ายรูปสวย ทำให้อยากไปเที่ยวบ้าง ขอบคุณที่เอามาฝากกันค่ะ

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    สวยทุกรูปเลยจ้า แต่อดดู นายแบบ กับ นางแบบ เลย หัวหิน บรรยากาศ น่าไปมากๆ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    กฎของทู้นี้ (เพิ่งตั้งใหม่สดๆ) ต้องเอารูปคู่มาลงด้วยจร้า

อิอิ

ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายงามๆ อยากไปบ้างจัง

0/5
    แอบใส่รูปคู่เพิ่มไปและ

ตามคำเรียกร้อง

0/5
    โอ้ว...สวยจังค่ะ
    เห็นแล้วให้นึกอยากชวนแฟนไปบ้างจัง

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    โอ โฮ้ รูปสวย ๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ นี่เป็นรูปฉลองหมั้น บรรยากาศยังโรแมนติกขนาดนี้ ถ้าเป็นรูปฉลองสมรสพี่คงจะได้ดูทั้งเจ้าบ่าวเจ้าสาวด้วยนะคะ จะรอชมค่ะ ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by wannit View Post
    กฎของทู้นี้ (เพิ่งตั้งใหม่สดๆ) ต้องเอารูปคู่มาลงด้วยจร้า

อิอิ

ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายงามๆ อยากไปบ้างจัง

พี่โอ๋ คิดได้ไงเนี่ย อิอิ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook