ใกล้หน้าหนาวแล้วเน้อ.....
.
.
.
.
.
.
.
.
บ่นๆไป ก็มีเสียงแว่ว (แกมเหน็บ) มาว่า....ฝนยังตกอยู่เลยเจ๊ จะมาโรแมนติกอะไรกันตอนนี้

เออ จริงว่ะค่ะ

มันนึกขึ้นได้นี่เนอะ วันนี้เลยมารีวิวทริปที่ไปเที่ยวกับคู่หมั้นเมื่อหน้าหนาวปีที่แล้วมาค่ะ เดือนธันวา

ทริปนี้เป็นทริปที่ไปฟรี จ๊ากกกก เพราะที่ทำงานให้ไป ไปไหนก็ได้ ไปกับใครก็ได้ ฟรีในวงเงิน 45,000 บาท ชาวบ้านเค้าก็เลือกไปเมืองนอกกัน แต่คู่นี้อยากไปเมืองไทย เพราะว่าให้พักเมืองไทยในราคาขนาดนี้ก็ต้องคิดหลายตลบหน่อย

ทริปนี้สามวันสองคืนนะคะ พักที่ละคืน ประทับใจค่ะ อาหารอร่อยด้วย เพราะว่าน้องที่เป็นไกด์ดูแลอย่างดี

ไหนๆก็เลยเอามารีวิวนะคะ เผื่อว่าใครจะอยากไปบ้าง

ประเดิมกันด้วย

บ้านอัมพวา วา วา วา วา วา วา (ทำเสียงเอคโค่)

บอกว่าบ้านอัมพวา คงไม่อยู่ประจวบแน่นอน

ที่นี่ถ่ายรูปมาน้อยไปหน่อย เพราะว่ามัวแต่นอน ฮ่าๆๆๆ

ห้องเป็น pool villa นะคะ

เปิดห้องไปก็เป็นงี้

เค้าจะมีตู้ทีวีที่หันได้เป็น partition กั้นห้องนอนกับห้องรับแขกค่ะ

นี่คือสภาพเตียงที่นอนไปแล้วหน่อยนึง เพิ่งนึกได้ เลยลุกมาถ่ายรูป ฮ่วย

ป่ะ ไปดูห้องน้ำ มีตู้อาบน้ำอย่างนี้

พอดีไปพักที่นี่เล่นๆบ่อยมาก ประมาณห้าหกครั้ง แต่พักบ้านเรือนไทย มีเรื่องเล่าว่า

ว่า

ว่า

ห้องน้ำเรือนไทยชั้นบน มีเสียงเพลงออกมาจากตู้อาบน้ำเอง

กึ๋ยยยยย

สรุปว่า เปล่า มันเป็นตู้อาบน้ำที่มีวิทยุ แล้ววันนั้นน้องมันไปโดนปุ่ม วิทยุดันเจ๊อะช่องเอเอ็มท้องถิ่น โหยหวนออกมาเป็นเพลงไทยลูกทุ่ง อีน้องนี่ซึ่งหลอนตัวเองอยู่แล้วเลยสติกระเจิง จนพี่ๆต้องเดินเข้าไปดูให้แล้วเขกหัวมัน ไอบ้า.....นี่มันเสียงวิทยุ

ต่อๆ กลับมาห้องน้ำพูลวิลล่าต่อ

ห้องน้ำมีสายชำระนะฮ้า

นี่อ่างอาบน้ำ

แหม มานอน pool villa จะให้ไปดูแต่ห้องน้ำก็กระไรอยู่ นี่เลยไฮไลท์

นั่นกำแพงติดกับเพื่อนบ้าน

สภาพรอบๆสระ

ไปกินข้าวเย็นกัน กลับมาหนาวมากค่ะ คู่หมั้นเลยชวนกระโดดลงน้ำ เค้าบอกว่าจะหายหนาว
จริงจริ๊งงงง

หลับปุ๋ยกันไป เช้ามาก็ออกมาทานข้าว เป็นข้าวแบบ ตักทานได้เลยตามสบาย ข้าวต้มอร่อย อ้อ ที่นี่เค้ามีให้เราตักบาตรด้วยนะคะ มีพระมาบิณฑบาตรในรีสอร์ท เราตื่นเช้าก็ไปตัก แต่คุณคู่หมั้น he หลับอุตุค่ะ ขอบจายยยย

นี่บรรยากาศริมน้ำตอนเช้านะคะ

หมดแล้ว แล้วเราก็เตรียมตัวเดินทางไปหัวหิน เพื่อไปพักที่ Asara กันต่อ