Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 55

Thread: ไปเที่ยวกระบี่มา เอารูปมาฝากค่ะ

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by minny View Post
    วันที่สี่

ที่พักที่นี่เป็นที่ที่ประทับใจที่สุดของทริปนี้ค่ะ Nantra De Deluxe อยู่ที่หาดยาว อำเภอเหนือคลอง เงียบ สงบมาก ยังเปิดได้ไม่ถึงปีเลยค่ะ

เอกลักษณ์ของหาดยาวที่พี่ที่โรงแรมเค้าเล่าให้ฟังคือ หาดทรายยาวประมาณ 9 กิโลเมตร และเป็นทรายสีดำ

เวลคัม ดริ้งค์ เป็นน้ำแตงโมปั่นเย็นๆค่ะ

ที่นี่เราพักห้อง pool villa ค่ะ ห้องกว้าง ตกแต่งสวยงาม และใหม่ดีค่ะ

บรรยากาศตอนเย็น สวยสุดๆ

จบแล้วค่ะทริปกระบี่ ชอบมาก ทะเลสวย น้ำใส อาหารอร่อย ปีหน้าว่าจะไปอีกค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆที่ติดตามชมนะคะ

ทริปหน้าจะมารีวิวใหม่นะคะ

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด พักที่เดียวกันเลยค่ะ
    โก้พัก pool villa ห้อง 1 ห้องนี้อยู่ตรงกลางติดห้องอาหารใช่มั้ยคะ
    ได้แอบๆ เจอกันป่าวเนี่ย พักที่นี่วันที่เท่าไหร่คะ

ไปคุ้มเนอะ ที่พักสบายมาก ราคาไม่แพง แล้วก็ manager บริการดีสุดๆ ^^
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    รูปสวยมากเลยจ้ะน้องมิ้น น่าอิจฉาจังเลย น้ำใส ทรายสวย แต้งกิ้วสำหรับรูปสวยๆนะจ้ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

minny's Avatar
    minny is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by give759 View Post
    แอบ...ตาร้อนเลยเรา...อยากกลับไปร้าน กุลากาลัย อีกแกงส้มอร่อยเหอะเลยคะ ขอบคุณ จขกท ที่เอารูปสวยมาแบ่งปัน

ร้านนี้ก็ไปทานมาค่ะ ลุงคนขับรถของโรงแรมแนะนำมาเหมือนกัน อร่อยดี แต่อาหารเผ็ดมากเลยค่ะ

Quote Originally Posted by pixel_in_love View Post
    ไปกระบี่มาเหมือนกันคะตอนสงกรานต์เราเข้าเกาะลันตาคะและไปดำน้ำทริปเกาะรอกคะ ไว้จะรีวิวให้ดูค่า

ปล โรงแรม Nantra De Deluxe ใช่ที่อยู่ลันตาเปล่าคะเพราะวันนั้นได้เข้าไปดูโรงแรมนี้เหมือนกันตอนนั้นสระน้ำไม่มีน้ำเลย 55 ไปนอน พิมาลัยแทน คะ
    โรงแรมอยู่ที่หาดยาวค่ะ ไม่ได้อยู่ที่เกาะลันตา ไปนอนพิมาลัย ไฮโซววววมากคร่า

Quote Originally Posted by -bow- View Post
    Nantra De Deluxe สวยจังค่ะ

ครั้งหน้าไปกระบี่จะไปพักที่นี่มั่ง
    โรงแรมสวยค่ะ ยังใหม่อยู่เลย ถ้าไปอีกที มิ้นก็ว่าจะไปพักที่นี่อีก

Quote Originally Posted by asiaticia View Post
    ใช่ค่ะร้านนี้แกงส้มอร่อยมาก น้องๆที่ไปด้วยกินกันจนน้ำตาไหล เขาว่ามันเผ็ด เรากินแล้วถูกใจมากเพราะกินจืดๆไม่เป็นo-O" ลุงคนขับรถ(เราเช่ารถที่สนามบิน)เป็นคนแนะนำไปค่ะ คิดถึงกระบี่ด้วยคน อยากกลับไปอีกจัง คนกระบี่น่ารักทุกคนเลยที่เราเจอ ขอบคุณคุณจขกท.ที่ทำให้นึกถึงความหลัง ^^
    คนกระบี่น่ารัก ใจดี ประทับใจเหมือนกันจ้ะ

Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post
    เห็นแล้วชื่นใจ ผ่อนคลายจริงๆค่ะ อยากไปทะเลใต้บ้างจัง ช่วงนี้ไม่มีเวลาพักผ่อนเลย
    อาศัยดูเพื่อนๆรีวิวไปก่อนเนอะ ขอบคุณสำหรับรูปภาพสวยๆนะคะ (แว่นจขกท.ก็สวย อิอิ)
    Quote Originally Posted by dek_aus View Post
    ทะเลสวย น้ำใส บรรยากาศดี น่าเที่ยวจริงๆค้าบบบ

Quote Originally Posted by Lady Geordie View Post
    ดู review แล้วอยากไปกระบี่จัง วิวสวยมากๆ แถมถ่ายรูปได้สวยด้วยค่ะ ขอบคุณที่เอามาฝากนะคะ ^^
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    รูปสวยมากเลยจ้ะน้องมิ้น น่าอิจฉาจังเลย น้ำใส ทรายสวย แต้งกิ้วสำหรับรูปสวยๆนะจ้ะ

ดีใจที่ทุกคนเพลิดเพลินค่า

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    หนูมิ้นหนีเที่ยวอีกแล้ว ขอบคุณมาก ๆ นะคะทิปนี้มีรูปสวย ๆ ให้ชม พอดีก็พี่ไปเที่ยวพังงาช่วงต้นเดือน พักที่เขาหลักซีวิวฯ ดำน้ำดูปะการังทะเลแถบหมู่เกาะสิมีลัน สนับสนุนการท่องเที่ยวทั่วไทยหน่อย
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบกระบี่เหมือนกันค่ะ ได้ไปบ่อยเพราะที่บ้านมีร้านอยู่ที่นั่นด้วย

ปล. จขกท.น่ารักค่ะ หน้าตามีความสุขเชียว
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    ทะเลสีสวยยย

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆค่า

อยากไปมั่งจัง

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    กระบี่ทะเลสวยมากๆ ไปมาหลายปีแล้ว เห็นแล้วก็อยากไปอีกจัง
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นน้ำใสๆ หน้าร้อนๆแบบนี้แล้วใจละลายเลยค่ะ

ส่วน สระน้ำผุด เนี่ยสวยจริงๆ เห็นแล้วนึกถึงอุทธยาน จิ่วไจ้โกว แบบย่อมๆเลย เก๋ไก๋มากบ่อน้ำนี้ ไม่เสียแรงที่เดินไปหลายร้อยเมตรเนอะ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    T_T So jealous

ps's Avatar
    ps is offline Trusted Member
    0/5

Wink

กระบี่ ก็น่าเที่ยวแฮะ รีสอร์ทก็เก๋มากอ่า น่าพักผ่อนที่สุด ...

ขอบคุณคร้าบที่มีที่เที่ยวๆสวยๆ มาให้ชม ...

=)
    .
    .
    .

F*#%ING AWESOME.

.
    .
    .

Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook